NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các bạn cho mình hỏi, máy mình hồi mua là máy J, sau hình như chuyển hệ giờ đang là firmware 3.2U. Mình download Kirby Epic Yarn về (chưa biết là bản U hay J chỉ thấy ghi là NTSC thôi) thì mình muốn chơi phải làm sao. Mình sợ nó lại update linh tinh lên bị brick thì hỏng :-s

Bạn cứ cho đĩa vào chơi, khi báo update thì ignore đi bằng cách nhấn giữ nút bật "power" khoảng 4 giây.
Nếu báo update thì bạn dùng phần mềm Priiloader để chặn update (minh đang dùng cách này, và cực kì hiệu quả, không lỗi). PHần mềm và hướng dẫn sử dụng ở trong box Wii của forum, bạn cố gắng tìm kiếm.

Mình còn không có Homebrew Channel cơ, chả biết phải làm kiểu gì. Ngoài mấy cái default thấy có mỗi cái Gamma Backup Channel, USB Loader Channel, Soft Mod Channel thôi :( Có soft nào bỏ update trước khi burn đĩa ra k nhỉ :-<

Các cậu cho mình hỏi có thể giả lập wii trên PC không,cấu hình yêu cầu ra sao và quan trọng nhất là có thể HD mình được không

@chung: Xin lỗi bạn, rất tiếc là giờ các cửa hàng như mình biết là không có dịch vụ hack 4.3, chỉ có 4.2 thôi. Nhưng bạn thử đem đến các địa chỉ này xem:
270 Bà Triệu, cửa hàng xgame xgame.vn
21A7 Lý Nam Đế, cửa hàng Gamescenter gamescenter.vn
@tiencoi: Vào topic này bạn nhé. Trong đó lẽ ra là giả lập gamecube, nhưng được phát triển để chơi game Wii rồi. Hướng dẫn đầy đủ trong topic đó. Bạn vào link ngay bài đầu của bạn Yoshii, đó là link cung cấp liên tục các bản cập nhật. Cấu hình máy cũng phải kha khá đó bạn, theo như luật của các giả lập: Thiết bị chạy giả lập phải mạnh gấp 5 lần thiết bị được giả lập, lúc đó thiết bị chạy sẽ hoạt động mượt như thiết bị được giả lập. Đơn giản hơn, lấy ví dụ: Bạn muốn giả lập Wii trên máy tính thì máy tính của bạn phải khỏe gấp 5 lần chiếc Wii. Có thể thấp hơn nhưng sẽ không mượt được thôi.

Chào các sư Huynh, sư Tỷ !
Mình là mem mới, vừa mới mua 1 máy Wii version 4.3U. Các sư huynh – tỷ có thể hướng dẫn mình làm cách nào để chơi được đĩa game copy hoặc chơi bằng ổ cứng hay card SD gì đó không ? mình nghe nói là softchip hay modchip gì đó, xin hướng dẫn mình cách nào dễ làm nhất và sau khi làm thì còn có thể chơi được đĩa gốc nữa hay không ? do mình ở Mỹ nên không thể đem máy đi tiệm làm và mình cũng đã tìm tùm lum trên diễn đàn nhưng cũng không thấy hướng dẫn. xin giúp dùm mình. Cám ơn

buta_buta

Nấm bình thường
Chào các sư Huynh, sư Tỷ !
Mình là mem mới, vừa mới mua 1 máy Wii version 4.3U. Các sư huynh – tỷ có thể hướng dẫn mình làm cách nào để chơi được đĩa game copy hoặc chơi bằng ổ cứng hay card SD gì đó không ? mình nghe nói là softchip hay modchip gì đó, xin hướng dẫn mình cách nào dễ làm nhất và sau khi làm thì còn có thể chơi được đĩa gốc nữa hay không ? do mình ở Mỹ nên không thể đem máy đi tiệm làm và mình cũng đã tìm tùm lum trên diễn đàn nhưng cũng không thấy hướng dẫn. xin giúp dùm mình. Cám ơn
Mình trả lời đại khái cho bạn nắm rõ trước nhé :D. Có 3 cách chơi game chép trên wii: Modchip, Softmod và chơi bằng ổ cứng/thẻ nhớ.

1. Modchip và Softmod đều dùng để chơi đĩa chép. Khác nhau ở chỗ Modchip cần gắn 1 con chip vào máy, còn softmod là cài đặt vào máy. Hiện tại bạn đang ở US, việc kiếm cửa hàng làm modchip và bán chip có lẽ khó nên mình suggest bạn nên softmod và cài đặt NeoGamma (chương trình chơi game đĩa chép) để chơi. Ưu điểm là thông dụng, dễ dùng, cửa hàng VN nào cũng bán cả tá đĩa chép để chơi :D. Nhược hầu như không có.

2. Chơi bằng ổ cứng HDD cũng là một cách hay, hiện mình đang chơi bằng cái này :D. Cách làm cực kì đơn giản, cài chương trình USB Loader vào máy, chép game vào ổ cứng và cắm vào chơi :D. Ưu điểm là chép được rất nhiều game 1 lúc, không hại mắt đọc đĩa (có chơi bằng đĩa đâu ^^), dễ cài đặt nhất. Nhược điểm là đôi khi kén ổ cứng.
Lưu ý là phải có homebrew channel rồi thì mới cài được USB Loader nhé. Nếu máy bạn chưa có thì hãy... đau khổ đi thêm công đoạn softmod và tạo homebrew channel.

Trước khi hack bắt buột đọc kĩ các link sau:
Những luật cần biết trước khi vọc Wii
CHÚ Ý! Các khái niệm cơ bản cần biết trước khi hack Wii

Link hướng dẫn hack:
Softmod Wii fw4.2
NeoGamma R7,R8

Cài đặt Homebrew Channel
Hướng dẫn chơi game Wii từ HDD/USB [REMAKE]

Thiệt ra mình cũng không rành về wii, gà là khác :)). Nên bài của mình tham khảo tương đối thôi nhé :)).

Hỏi các cao thủ về update lên 4.3

Em đọc trên này:
http://www.wiihacks.com/recommended-faqs-guides-tutorials-only/60921-guide-softmod-any-wii.html

Thì nghe nói là đã hack được mọi loại Wii lên 4.3.

Với kinh nghiệm của em là chưa biết gì, và thử loằng ngoằng bài hướng dẫn của ban lanbe2007 mãi không làm được và máy đã bị 1/2 brick giờ đang lao đao thì không dám thử tiếp nữa.

Có bác nào lên được rồi thì ới anh em một câu

Nghe quảng cáo:
--
Với mọi loại Wii.
Cả Mỹ, Hàn, Nhật (như dưới đây)

------------------------------------------------------------------
Softmod ANY Wii v3
New wiis, old wiis, virgin wiis or your favorite slutty wii.
Korean wiis, Japanese wiis, even those Exotic black and red wiis

Password = NOT-A-PIRATE

Softmoding can brick your wii, this is very very unlikely. Accept this fact or stop now.

Works with 4.3u/e/j/k

Compatible with hardmoded wiis and softmoded wiis. Softmoded wiis, just follow the guide, don't delete anything

FAQ- draft

Does this work On all wiis? Yes
Does this work on Korean wiis? Yes
Does this work on My wii? Yes, yes, yes, it works on all wiis.

Chào mọi người,

Mình là new member :) cũng vừa có máy wii nên mày mò lên diễn đàn đọc, tìm hiểu :) Muốn hỏi mọi người mấy thứ :)

Máy mình là hệ PAL, có chị mua ở ÚC xách về cho. Chưa làm gì softchip, hay modchip cả.

Mình muốn hỏi về phụ kiện của máy như tay cầm (controller) hay tấm đệm nhảy của dance dance revolution có bị lock theo vùng không ?

Nếu mua tay cầm hay đệm nhảy ở Mỹ thì có thể cắm vào máy, chơi với đĩa game hệ PAL được không ?

Cảm ơn mọi người rất nhiều :)

Chào mọi người,

Mình là new member :) cũng vừa có máy wii nên mày mò lên diễn đàn đọc, tìm hiểu :) Muốn hỏi mọi người mấy thứ :)

Máy mình là hệ PAL, có chị mua ở ÚC xách về cho. Chưa làm gì softchip, hay modchip cả.

Mình muốn hỏi về phụ kiện của máy như tay cầm (controller) hay tấm đệm nhảy của dance dance revolution có bị lock theo vùng không ?

Nếu mua tay cầm hay đệm nhảy ở Mỹ thì có thể cắm vào máy, chơi với đĩa game hệ PAL được không ?

Cảm ơn mọi người rất nhiều :)
Mọi người ơi, có ai biết về vụ này không ? giúp mình với :)

Mấy bạn cho mình hỏi. Mình mua 1 máy wii hệ Korea chuyển hệ thành US 4.1 Trong máy có sẵn Homebrew Channel, USB Loader 1.5. Bây giờ mình phải làm gì để chơi được game trên HDD ? Mình đã thử làm theo cách trên 4rom nhưng khi click vào game thì bị treo máy.

Đã có sẵn USB loader rồi thì chỉ cần 1 HDD, format bằng phần mềm USB loader trên PC, nó có sẵn trong bộ tải về, cài game vào cũng bằng phần mềm đó, sau đó thì cũng chạy bằng USB loader trên Wii:D
Link tải và hướng dẫn bạn tìm trong forum ấy. Không thì bạn tìm trong forum phần mềm "Neogamma", giao diện không đẹp bằng USB loader nhưng tải game tốt hơn.

Giúp em với !! Wii của e sau khi hack xong, giờ con trỏ bị lệch với cái tay cầm r`, phải mò 1 lát mới tìm thấy dc con trỏ, bros chỉ em với :( giờ em ko thể chơi dc game bắn súng trong đĩa game Wii Play luôn :((:((:(( Help me.....

Bạn kiểm tra lại vị trí của sensor bả xem, có thể nó quá lệch hoặc do cài đặt nhầm. bạn vào Wii setting, sensor bar, sensorbar postion, chọn là above TV nếu đặt ở trên nóc TV, còn Below TV nếu đặt bên dưới.
Hoặc có thể là do IR Camera của WiiRemote bị cản trở nên không thể nhận sensor bar, bạn kiểm tra xem phần sensor trên đầu WiiRemote có bị vướng hay bẩn không.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN