Chia sẻ những bí mật trong các game pokemon ^ ^

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ashera

Nấm bình thường
tớ b' công dụng của pk ball là để bắt pkm và master có thể bắt bất cứ pkm nào :">
Giờ tớ mới biết đó, trước giờ chơi chỉ toàn có starter và Pokemon xin được, hóa ra Pokeball bắt đc Pokemon khác nữa.

Có một bí mật kinh khủng nữa là Venomoth và Butterfly đã bị hoán đổi cho nhau, tức là theo chủ ý ban đầu của Nintendo, Butterfly sẽ có hình dạng của Venomoth và ngược lại, nhưng do lỗi lập trình hay gì đó, hai Pokemon này đã bị đổi hình dạng, may rằng đó là phiên bản đầu tiên của Pokemon nên không vấn đề gì. Có thể dễ dàng nhận ra vì Venonat rất giống Butterfly và Metapod thì giống Venomoth hơn.

Death_of_Light

Nấm nhỏ
con Pokemon Zigzagoon có thể nhặt đồ nếu bạn mang theo ,mình từng kiếm được gần 10 cái rare candy và 1-2 cái gold bằng cách này

các loại potion dùng sau trận đấu sẽ hiệu quả hơn là trong trận đấu

khi ở trong safari zone đứng trong vùng grass ấn D-pad theo thư tự up, right,down ,left hoặc ấn thế nào cũng được sao cho nhân vật không di chuyển mà chỉ quay mặt về các phía khác nhau cũng sẽ gặp được pokemon mà không bị trừ step

con Pokemon Zigzagoon có thể nhặt đồ nếu bạn mang theo ,mình từng kiếm được gần 10 cái rare candy và 1-2 cái gold bằng cách này

các loại potion dùng sau trận đấu sẽ hiệu quả hơn là trong trận đấu

khi ở trong safari zone đứng trong vùng grass ấn D-pad theo thư tự up, right,down ,left hoặc ấn thế nào cũng được sao cho nhân vật không di chuyển mà chỉ quay mặt về các phía khác nhau cũng sẽ gặp được pokemon mà không bị trừ step
Cái ability của con Zigzagoon thì mình biết rồi cả cái việc đứng trên cỏ mà chỉ xoay ng nhưng ko đi nữa , nhưng cái việc mà con Zigzagoon lấy dc rare candy thì tôi chưa đc bao h chỉ đc poition hoặc super poition thôi

---------- Post added at 10:03 AM ---------- Previous post was at 09:59 AM ----------

Quên mất , ai giả thích cho mình vấn đề này vs : có những con pkm mạnh như alakazam ý , nó LV cao nhưng sao khi mình đánh nó máu nó tụt rất nhanh là thế nào , nhưng như con lapras thì máu nó tụt rất chậm mà LV dưới 30 đã hơn 100 máu mà con hitmonlee LV 40 mới 101 máu .cái đấy có phải là do SP.Def của các con đấy ko và làm thế nào để khắc phục dc , mình muốn luyện cho hitmonlee mà máu nó như thế thì chán quá :(

Ashera

Nấm bình thường
Chả làm thế nào được cả, mỗi Pokemon đều có điểm mạnh yếu riêng, được nọ mất kia, làm sao hoàn hảo được. Để cái thiện được chút ít các chỉ số thấp thì có thể cho ăn Vitamin hoặc luyện EV...

Mấy cái này tôi biết từ hồi còn chơi đồ chơi Pokemon cơ

wow_wow

Thành viên lâu năm
Quên mất , ai giả thích cho tôi vấn đề này vs : có những con pkm mạnh như alakazam ý , nó LV cao nhưng sao khi mình đánh nó máu nó tụt rất nhanh là thế nào , nhưng như con lapras thì máu nó tụt rất chậm mà LV dưới 30 đã hơn 100 máu mà con hitmonlee LV 40 mới 101 máu .cái đấy có phải là do SP.Def của các con đấy ko và làm thế nào để khắc phục dc , tôi muosn luyệ cho hitmonlee mà máu nó như thế thì chán quá
Đó là do sự phụ thuộc vào base stat Hit Point (HP) của pokemon , mỗi pokemon có chỉ số đó riêng biệt, cậu vào pokedex của serebii.net mà coi :D
Lapras có chỉ số HP là 130 còn Hitmonlee chỉ có HP là 50 nên ko thể luyện như thế được :))
Một vấn đề nữa là game mechanic, bạn ấn vô đây để coi đi :D nhưng về con Hitmonlee thì lo train Att cho nó đi, chứ HP với Spdef chả làm j dc :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
p/s Có ai biết sẽ tăng catch rate cho pokeball khi ấn A + B + down trên bất kỳ hệ máy nào ko ;))
Cái này đọc trong manga ko biết phải ko nữa :-??

Còn 1 kinh nghiệm nữa là nếu bạn muốn gặp pkm hiếm thì dùng repel hoặc super repel hay max repel đều đc hết . Pkm hiếm ở đây nghĩa là những con pkm mà khả năng gặp rất ít.Ví dụ như ở trong hang động của con articuno con pkm mà khả năng mình gặp rất ít là con dewgong,muốn bắt đc con này phải dùng max repel rồi surf ở cái đoạn nước trước chỗ con articuno đứng vì repel chỉ có thể đuổi đc những pkm Lv yếu còn nhưng con Lv cao thì vẫn gặp. Còn điều này nữa là khi bạn đi trên cỏ ,nước , trong hang ,thường thi khi gặp pkm trên cỏ thì màn hình sẽ chia đôi ra rồi con đấy xuất hiện nhưng khi gặp con hiếm thì màn hình trắng xóa rồi con đấy xuất hiện,trên nước khi gặp pkm thường thì mặt nước sẽ trôi từ phải sang trái còn gặp con hiếm thì toàn bộ mặt nước sẽ nhiễu đi nhìn như sóng biển,trong hang động khi gặp pkm thường thì nó sẽ quay theo chiều kim đồng hồ còn con hiếm hoặc Lv cao thì nó sẽ có những hình vuông nhỏ ( xin lỗi diễn đạt hơi khó hiểu )

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bậy wá! maxrepel hay repel thì có tác dụng là đuổi hết những con pokemon có lv thấp hơn con pokemon mình đang để ở đầu party chứ chả có hiếm hay ko hiếm gì cả. Ví dụ bác để còn pokemon LV 40 lên đầu party sài max repel thì chỉ gặp những con có lv từ 40 trở lên thôy!!! Còn vụ màn hình thì ko để ý ;)) !!! Để thử !!!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vụ màn hình cũng dùng để báo hiệu cho mình biết con pokemon sắp gặp là nguy hiểm ;))
không nhớ rõ lắm nhưng màu trắng là lv cao, màu đỏ là cực kì nguy hiểm trong trường hợp pokemon chủ đang bị mất máu nặng hay dính hiệu ứng, dưới biển thì báo kiểu nhiễu sóng

Bậy wá! maxrepel hay repel thì có tác dụng là đuổi hết những con pokemon có lv thấp hơn con pokemon mình đang để ở đầu party chứ chả có hiếm hay ko hiếm gì cả. Ví dụ bác để còn pokemon LV 40 lên đầu party sài max repel thì chỉ gặp những con có lv từ 40 trở lên thôy!!! Còn vụ màn hình thì ko để ý ;)) !!! Để thử !!!
thế à bây h mình mới biết , thế nếu xếp con Lv 70 lên đầu thì sao nhỉ , mà hình như ko phải vì có lần mình xếp mewtwo lv 70 lên đầu mà có gì đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN