3DS update (9.8.0)

Cửa hàng game Nintendo nShop

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
game cho down demo về da phần bên nhật sản xuất thì tui nó cho hệ JP down còn bên US sản xuất chắc cũng có demo cho chơi thôi cứ đợi đi không ai hơn ai đâu dù JP hay US gì cũng đồng đều hết

có bác nào ở HN có 3DS mà chưa update 3.0 ko.... mình update nhờ cái ak2i với :sorry[1]:
nhà mình ở Bạch Đằng, nếu gần thì qua :D
ANW, format sạch thẻ xong down update mới mở readme ra xem thấy không hỗ trợ HIWD 44, lại phải down AKAIO 1.8.8 về check lại của mình loại gì, đến lúc mở update lại thấy ghi số HIWD trong đấy ==

Ger Japa

Nấm nhỏ
Bây giờ mình muốn up 3DS lên bản mới nhất thì up fw ace2i như thế nào hả mọi ng, tại trước giờ dùng R4 giờ mới chuyển qua ace nên ko rành lắm. Thanks :P

nhà mình ở Bạch Đằng, nếu gần thì qua :D
ANW, format sạch thẻ xong down update mới mở readme ra xem thấy không hỗ trợ HIWD 44, lại phải down AKAIO 1.8.8 về check lại của mình loại gì, đến lúc mở update lại thấy ghi số HIWD trong đấy ==
phù... sáng ra tạm số 3 hàng mành nhờ mấy anh ấy máy up firmware hộ, h` lại ngon rồi, cảm ơn bạn nhé :rolleyes[1]:

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Bây giờ mình muốn up 3DS lên bản mới nhất thì up fw ace2i như thế nào hả mọi ng, tại trước giờ dùng R4 giờ mới chuyển qua ace nên ko rành lắm. Thanks :P

Mình thực hiện trên máy 3DS - US - firmware 2.2.0-4U

Phải chắc chắn là 3DS của bạn đang ở firmware ver 2.x.x. Bằng cách vào "Setting", ở màn hình trên góc dưới - bên phải hiển thị firmware version của 3DS.

1. Download firmware mới của Acekard 2i từ link này - [LINK]

2. Giải nén file vừa download được: thành 3 file, gồm:

:: ak2ifw_update_3ds30_DSi143_onDSi_and_DSXL_and3DS.nds
:: ak2ifw_update_3ds30_DSi143_onDSL.nds
:: readme.txt

3. Lấy cái thẻ nhớ (MicroSD card) của bạn ra và copy toàn bộ ra máy tính, để sao lưu, để tránh rủi ro mất file save, file game...

4. Format lại thẻ nhớ. (bước này không bắt buộc, nhưng để bảo đảm quá trình update firmware cho Acekard ít nguy cơ gặp lỗi)

5. Download AKAIO từ link này: [LINK] (đây là AKAIO ver.1.8.9)

6. Giải nén file AKAIO vừa download được ở 4, được 1 thư mục trong đó chứa 4 file, và 1 thư mục con:

. __aio (thư mục con)
. akmenu4.nds
. LoaderChangelog.txt
. readme_AKAIO.txt
. readme_before_update.txt

7. Chỉ cần copy file "akmenu4.nds" và thư mục con "__aio" vào thẻ nhớ (MicroSD card).

(*) Để đơn giản, bạn có thể click chọn 02 phần tử này và click phải lên chúng, và chọn Send to > tên thẻ nhớ của bạn. Đảm bảo rằng file akmenu4.nds phải được đặt ở thư mục gốc của thẻ nhớ.

8. Giờ quay lại, tìm file bạn đã giải nén ở bước 2. Ở đây mình dùng file firmware có tên là "ak2ifw_update_3ds30_DSi143_onDSi_and_DSXL_and3DS.nds". Copy file này, vào thẻ nhớ.

9. Gắn thẻ nhớ vào Acekard 2i, và chạy nó trên 3DS của bạn.

10. File "ak2ifw_update_3ds30_DSi143_onDSi_and_DSXL_and3DS.nds" sẽ hiện thị trong danh sách game của Acekard 2i như một game NDS bình thường, nó có icon trong giống hình chiếc DS.

11. Chạy file "ak2ifw_update_3ds30_DSi143_onDSi_and_DSXL_and3DS.nds", bằng cách chọn nó, và bấm nút A. Tương tự chạy game NDS vậy.

12. Bấm "Start" để bắt đầu quá trình update cho Acekard 2i

13. Sau khi quá trình update cho Acekard 2i hoàn tất. Bạn bấm Home để quay về Menu chính của 3DS, hoặc tắt máy cũng được. Lúc này icon của Acekard 2i sẽ thay đổi, và có tên mới là "The Chronicles of Marnia Prince Caspian: Disney Interactive Studios".

14. Giờ thì yên tâm để update firmware cho 3DS rồi ! :D

Update tháng 12 của 3DS

Cuối cùng thì bản "big update" của Nintendo cũng đã đến tay người dùng 3DS sau lần trễ hẹn ở tháng 11. Không khiến mọi người thất vọng khi bỏ công mong chờ, giờ đây chúng ta có thêm những tính năng mới sau đây:
• 3DS giờ đây có thêm chức năng quay và trình chiếu phim 3D.
• Có thể chuyển đổi Game và software giữa 2 máy 3DS.
• Nhiều nâng cấp đáng kể cho e-shop, bao gồm việc ghi nhớ thông tin credit card của khách hàng.
• Nâng cấp tính năng và độ ổn định của 3DS.
• Khi scan 1 QR code nào đó, 3DS sẽ hiển thị trang chủ hoặc e-Shop của sản phẩm tương ứng.
Những thông tin về bản update này có thể tìm tại trang thông tin về 3DS của Nintendo.

Bên cạnh tính năng quay và trình chiếu phim 3D, bạn có thể thay đổ tốc độ của trình chiếu và cao độ của âm thanh (volume tone).

Sẽ có thêm hệ thống Street Pass Map giúp hiển thị nơi mà bạn trao đổi thông tin với người chơi khác.

:em18::em18::em19:
P/s: ai muốn xem chi tiết hơn thì vào đây http://3ds.nintendolife.com/news/2011/12/guide_nintendo_3ds_system_update

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Ở VN ko có đâu, chừng nào mà có là cột Result bên phải sẽ hiện ra danh sách các địa điểm đó đánh số 1, 2, 3, 4 ..... Cái chữ A đó chỉ đơn giản là một cột mốc để đo khoảng cách thôi (bạn thữ gõ chữ Texas hay bang nào ở Mỹ là hiểu)

Kêu anh Bảo đặt 1 cái đi :myemo0111:

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
cái mục 3DS game đó có lâu rồi mà chỉ thêm cái dòng đánh giá có thêm số lần dánh giá game rối video nằm bên trái lúc trước nằm bên phải thôi còn lại thì vẫn như cũ, còn cái dòng unavailable in nintendo eshop chỉ là game không có down về được thôi mấy cái đó phải mua băng chơi mới được, sẽ có cái slot riêng dành cho mục demo 3DS như bên JP đó ( cái dụ này thì không biết đúng không vì không có máy hệ JP)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN