Hỏi đáp chung về tin học

Cửa hàng game Nintendo nShop

Unicorn9x

Nấm nhỏ
đầu dvd mp4 đọc dc avi mà! cứ chép vô bình thường thoai!
còn hok dùng nero! trong nero nó có cái chức năng tạo đĩa multimedia đó! cứ vứt file vào là nó auto hết! chẳng cần convert cho lâu lắc!

cho mình hỏi về down torrent . Mình dùng bittorrent để down thì thấy ngoài phần download (downloaded , downspeed ) thì no' còn hiện những chỉ số về upload ( uploaded , uploadspeed ) .Vậy đó là upload gì vậy ? mình chỉ down chứ co' up đâu ??

vodoi_em

Nấm nhỏ
cho mình hỏi về down torrent . Mình dùng bittorrent để down thì thấy ngoài phần download (downloaded , downspeed ) thì no' còn hiện những chỉ số về upload ( uploaded , uploadspeed ) .Vậy đó là upload gì vậy ? mình chỉ down chứ co' up đâu ??
chia sẻ ngang hàng bạn ạ, nói nôm na gọi là muốn down thì phải up, up down cùng lúc:biggrin[1]:

mình down torent 1 file 900 Mb . upspeed lu'c nào cũng nhanh hơn downspeed , thế mới đau *__* . Down chưa xong file ( mới dc 700 Mb ) thì thấy dung lượng up lên đã là 1.22 G ??

lemonadess

Banned
Tốc độ down phụ thuộc vào số lượng seeders và leechers. Họ down xong rồi thì up lên share cho mình. Còn ít quá thì tốc độ sẽ cực kỳ chậm.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
down torrent down một file 100mb up hết 150mb! phí dung lượng ko thèm xài nữa:D
torrent dơn cũng đã lắm! nhất là mấy trang của nước ngoài! tốc độ cực cao cứ như down bằng trình tăng tốc áh!:D
down ở vn seeder lèo tèo vài mạng! chỉ có mấy cái phim "người lớn" là đông:))

NKid

V.I.P Member
Bạn có thể xài chương trình siêu nén để tạo file *.7zip. Chương trình này nén rất mạnh, bộ game NES 2,4G sau khi nén chỉ còn 215Mb, và dĩ nhiên nó ngốn RAM cực khủng, có khi lên đến ~75%! và sẽ mất rất nhiều thời gian nếu máy bạn không đủ mạnh.

Đây là freeware nên bạn có thể search bằng keyword: "7zip compressor", tham khảo nhiều nguồn để chọn xem cái nào xài phù hợp.

Bạn có thể xài chương trình siêu nén để tạo file *.7zip. Chương trình này nén rất mạnh, bộ game NES 2,4G sau khi nén chỉ còn 215Mb, và dĩ nhiên nó ngốn RAM cực khủng, có khi lên đến ~75%! và sẽ mất rất nhiều thời gian nếu máy bạn không đủ mạnh.

Đây là freeware nên bạn có thể search bằng keyword: "7zip compressor", tham khảo nhiều nguồn để chọn xem cái nào xài phù hợp.
Kgb achiver nén 1gb xuống còn khoảng 2mb :D giải nén... 2 ngày :))

fly_us

Nấm bình thường
Có cài Winrar rồi thì cứ chép hết vô 1 thư mục rồi chọn 1 file Extract thôi, nó tự kiếm mấy file kia, lỗi hay thiếu là nó báo liền

troy28790

Banned
thanks nhá,nhưng tớ thấy có ngốn RAM đâu,nó chỉ xài hết 450MB/1GB RAM và sài hết 100% công suất của con CPU 2 nhân của tớ thui

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN