Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

May mắn máy mình đã chạy được nhưng vẫn còn bị lỗi trong R4
R4 thì ngày 13 còn DS thì 14....sau khi chinh DS lại 13 thì ổn như thường nhưng giờ ngày của R4 thì die (không tăng nữa) còn DS van~ tang.
Vậy nên ngày sau vào chơi phải chỉnh lại ngày ....ai có thể giúp R4 mình hoạt động lại bình thường không:myemo0136:

gameboy89

V.I.P Member
Web tổng hợp tất cả FW của các Fc, ai cần thì vô xem nhé :P, R4i nhìu loại lắm đó, chọn đúng loại của mình nhé ;)
Mã:
[url]http://www.linfoxdomain.com/nintendo/ds/[/url]

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Web tổng hợp tất cả FW của các Fc, ai cần thì vô xem nhé :P, R4i nhìu loại lắm đó, chọn đúng loại của mình nhé ;)
Mã:
[url]http://www.linfoxdomain.com/nintendo/ds/[/url]
cái web của bác hình như tổng hợp hết các FW của tất cả FC, thế sao em thấy cái FW 4.0... của R4iiinew/upgrade trên đã có, nhưng vào trang chủ của FC www.r4iiinew.com thì không thấy update, thế FW đó xài được không anh GB

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đáng tiếc là không :( nên mình chuyển qua dùng YSmenu rồi, nếu thanhmap4994 thích dùng thì mình share cho :D tuy không chơi được những game mới nhất nhưng có còn hơn không

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mà nó sẽ không xài được moonshell, đành tải moonshell 2 nhưng nghe nhạc không gập máy lại được
share cho mình cái YSMENU với cái

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
copy hết vào ROOT à GEM
ngoài lề: ai cho mình biết hiện tượng của thẻ nhớ của mình được không, thẻ tự dưng không thể format lại được, cứ mỗi lần xóa 1 dữ liệu trong đó, tự dưng 2s sau nó tự hồi phục lại dữ liệu ban đầu trước khi xóa, nó bị làm sao vậy bà kon :((

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
ừ, xong rồi chạy file YSmenu.nds thay vì chạy moonshell, dùng cách này có thể chạy cả MS và YSmenu

chắc là do thẻ hoặc máy bị dính virus

Lỗi "System date error" đã sửa được rồi mà bạn.:em22:
Lỗi này xảy ra đối với FC R4i-sdhc do firmware 1.09b đã quá hạn sử dụng, trên trang web www.r4i-sdhc.com họ đã thông báo lỗi này và xin lỗi khách hàng đồng thời cho phép tải về phiên bản mới hơn FW 1.09c :em33:

Sau khi down về máy, bạn sẽ chạy được R4 như bình thường thôi, mấy hôm trước mình đã nói về lỗi này trong thread Pokemon Soul Silver/Heart Gold nhưng tại ít người dùng dòng R4i-sdhc này trong forum nên chẳng mấy ai quan tâm...:laugh[1]:

Còn đây là ảnh của mấy con FC R4 đó ,dòng FC cũ này chỉ tương thích NDS và NDSL thôi, chú ý tên website của nhà sản xuất nhá (dòng cuối cùng in trên tem của FC đó, có ghi chữ www.r4i-sdhc.com ấy). Dòng này dùng firmware 1.09c

Còn đây là hình ảnh của dòng FC mới hơn, hỗ trợ NDS/NDSL/NDSi/NDSiXL, trên tem sẽ có thêm chữ V1.4 đối với loại sản xuất sau tháng 11/2009, nhưng chính yếu và quan trọng nhất là chữ i để trong vòng tròn ngay trên chữ R4 để phân biệt. Dòng này FW mới nhất là 1.20b

Mình cũng dùng r4i V.14 như sao down bảng mới nhất là v1.20b vẫn không đươc vào game nó hiên lên ''System date error'' nó bắt chơi lại newgame,mong ai giup mình lỗi này chứ chơi lại chắc bỏ không chơi luôn :((

gameboy89

V.I.P Member
Down kaspersky về mà diệt :)>-
- Hok hiểu sao mình dùng phần mềm này ngày nào cũng có virus để diệt :)), nhìu con keylog cứ khởi động máy lên là bị diệt, hok hiểu sao hok diệt đc tận gốc :-?

zelda131292

Nấm nhỏ
Hình như trước đây có bài hướng dẫn tháo máy và thay vỏ DS lite. Nhưng bây h` mình không thấy nữa. Các bro có thể cho mình link bài HD hoặc clip được không?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN