[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Thế thì pắt thế nào? Chuột lửa tớ 54 roài!
khi cậu đánh xong thằng chùm tự có ông già chạy đến cho cậu Silver Wing rùi cậu vào mò trong 3 hòn đảo đó nhé !!! Mình chỉ nhớ mang máng là nó nằm trong 1 cái hang sâu bên trong !!! Mà cái hang đó trong khu vực có mấy cái thác nước lớn nhé :D !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Master Ball làm từ kái của khỉ gì nhỉ? Ông thợ làm bóng lâu lém.
Master ball làm từ quả Master Berry nha cậu kiếm ở dưới biển sau khi có chiêu DIve !!! Giỡn thôi master ball chỉ có 1 quả thôi àh !!! Đánh xong 8 gym về nói chiện tiến sĩ sẽ cho !! Công dụng là quang là dính ko nói nhiều !!!

Master ball làm từ quả Master Berry nha cậu kiếm ở dưới biển sau khi có chiêu DIve !!! Giỡn thôi master ball chỉ có 1 quả thôi àh !!! Đánh xong 8 gym về nói chiện tiến sĩ sẽ cho !! Công dụng là quang là dính ko nói nhiều !!!
Ôi trời, có quả này chắc ủ mắm vì tiếc ko dám dùng, keke.
Sao toelf pảo hồ ở Gym rồng có Dragoniti mà mìn lượn hoài toàn cá chép?

toefl

Nấm nhỏ
Hì, mò một lúc là có thôi mà. Mình lượn khoảng 20 phút là tóm được 1 em Dratini rồi. Nhớ vào dragon den mà lượn nhé, lượn cái hồ ngoài trời thì đúng là không có thật. Thêm 1 lưu ý: Tỉ lệ gặp Dratini có 10% trong khi Magikarp là...90% ( trong trường hợp surf hay dùng good rod ).
Mấy quả ball làm từ apricorn sau 1 ngày là có mà, không lâu đâu, có điều không nhớ là đã gửi ổng ý làm thôi :D
Có 1 cách tăng số lượng item lên, do vậy có thể xài Master ball thoải mái ( bên cạnh đó là việc xài stone tiến hóa vô tư ), có điều làm thế mất cái thú bắt Pokemon. Nếu cậu "lười bắt" hay muốn bắt mấy con dog thần thoại thì có thể hỏi diễn đàn chỉ cho.

Chủ yếu để khi nào ko xử đ.c mấy con thần thoại mới lôi master ball ra thôi.
Còn Stone thì rất cần.

Cách bạn nói chắc là cheat game trên pc thôi chứ đt tớ cheat pằng răng.

toefl

Nấm nhỏ
Hì, mình cũng chơi trên di động mà. Mình đã áp dụng thử và thành công :D
Cách tăng item trên là 1 lỗi nhỏ của riêng dòng Gold/Silver và Nintendo thừa nhận lỗi này. Quả thực lỗi này rất hữu ích trong việc tăng các item bị giới hạn số lượng như Master Ball. Cách làm cũng đơn giản thôi:
-Bước 1: Give Item (như masterball ) cho 1 pokemon (như pikachu).
-Bước 2: Chuyển sang 1 box trống ( ví dụ box 1 ), để yên cho game save.
-Bước 3: Nhét Pikachu đó vào box 1 đó
-Bước 4: Chuyển box (ví dụ box 2) và trong lúc đang save, game yêu cầu bạn don't turn off power, hừm, ai thèm nghe, TẮT LUÔN GAME ĐI
-Bước 5: Mở lại game và... có tới 2 pikachu , 1 trong team, 1 trong box, đồng nghĩa với việc có 2 master ball. YEAH !!!
Lưu ý: Không lôi ra bất cứ 1 pkm nào từ box ra khi thực hiện trò này. PKM đó sẽ bị del !
Cậu chơi bằng meboy phải k? Save vào di động trước khi làm nhé, đề phòng ...
Nếu đọc khó hiểu quá thì coi video này nhé :D :http://www.youtube.com/watch?v=BTOoWwm6t6M

A a a a a chơi trò này dễ toi lắm.
Thoát kiểu 1 nút đỏ hay Tùy chọn Exit?
Mà lưu vào máy kiểu chi, tớ sài s40 chỉ save trên game thôi.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
A a a a a chơi trò này dễ toi lắm.
Thoát kiểu 1 nút đỏ hay Tùy chọn Exit?
Mà lưu vào máy kiểu chi, tớ sài s40 chỉ save trên game thôi.
thì save trên game đó cậu chứ có phải save trên máy gì đâu !!!! Làm theo như cậu kia nói là save trên máy lúc cậu đổi box game sẽ tự động save và làm theo như cậu kia để dc nhiều masterball nhé !!!

toefl

Nấm nhỏ
Mình chỉ khuyên save trên máy để đề phòng toi thôi, chứ mình làm có bị toi đâu. Yên tâm đi, toi thì... chơi lại từ đâu chứ mất gì đâu :D. Mà cậu chơi silver thì ngon rồi, chứ crystal làm trò này k được.
ps: Mình không rõ game cậu chơi có phải dùng giả lập meboy không, nếu là meboy thì có khả năng tạo file save trên di động ( meboy dùng từ suspend-treo game-chứ không dùng từ save như giả lập trên pc ). Tiện đây mình nói luôn Meboy là gì:
Meboy là giả lập "cho các game thuộc hệ game boy color... trở xuống" trên di động. Nó biến file gbc thành jar để di động chạy được.

Hớ hớ đâu phải toefl.
Meboy là 1 phần mềm dùng để chạy gbc và gbc đó gắn luôn vào pm thành 1 thể thống nhất.

Tớ có cả Pm Nescube trên đt. Lên trang Rom gì đó quên mất rồi tải game .nes dưới 1mb thôi rồi dùng Nescube đọc game.

Mấy kái này hình như bọn Nga ngố làm thì phải, trên trang emu.

toefl

Nấm nhỏ
Mình diễn đạt không chuẩn lắm, thoai, kệ nó là cái gì, chạy game được trên di động là ngon lành rồi. :D
Hay nhỉ, có cả giả lập game nes, tải chơi mario thôi. Thanks :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN