Cửa hàng game Nintendo nShop

Nero_In_Love
Featured content
0
Reaction score
118

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Featured content Giới thiệu

• ý em là dán bên ngoài máy phải hok. Cũng được, nhưng lột ra sợ để lại dấu keo. Mấy cửa hàng có bán cái vỏ bọc bảo vệ DS trong suốt đó em. Em coi thử được hok?
    Như Abra nói đó, không cần dán màn hình trên đâu ^^. Thử tưởng tượng nhé, cái màn hình LCD máy tính 17 inch to đùng mà còn không cần miếng dán nữa là cái màn hình trên bé tí của DS. Ta có bao giờ (hoặc hiếm khi) chạm vào phần trên của máy đâu mà lo. Nếu cần vệ sinh/bảo vệ, hãy vệ sinh/bảo vệ nó như cách ta làm với cái màn hình 17 inch, thế là đủ ^^.

PS: hồi forum mới lập tớ có viết mấy bài hướng dẫn chi tiết về cái khoản này ở mấy topic trong box Hardware thế mà giờ bị xóa đi đằng nào rồi, tiếc =((.
    ah màn hình trên hả. Vậy là màn hình dưới ok rùi hả? Vậy thì được rùi. Màn hình trên mình có bao giờ đụng vào đâu nên em cũng đừng quá lo. Lúc nào cần thay miếng ở màn hình dưới thì mua lun cũng được em à. ^^
    Cái đó em cẩn thận nha. Vì dán màn hình điện thoại có lọai dùng keo. Miếng dán Hori là đặc chế cho DS, dán bằng từ tính chứ ko có keo. Dán điện thoại nếu có keo thì sau này gỡ ra sẽ ảnh hưởng xấu đến DS đó. Màn hình DS là màn hình cảm ứng mà. Còn mấy miếng dán dành cho màn hình điện thoại cảm ứng thì anh không biết chắc. Có lẽ dùng được nhưng phải cắt lại kích cỡ vừa với DS.

Nếu được, anh khuyên em vẫn nên dùng Hori. Mua rồi nhờ người ta dán dùm lun cho chắc. ^^ Chẳng thà mình chịu bỏ thêm tiền mua Hori mắc một chút còn hơn là có gì sau này nhìn con DS mà hối hận em à. ^^
    Dán cái này đời hỏi hơi khéo tay 1 chút, sao em ko nhờ chỗ bán dán dùm lun cho tiện. Làm lần đầu hơi bị nguy hiểm.

Bộ dán màn hình gồm 2 miếng, mỗi miếng có 3 lớp (nhớ ko lầm là vậy). Đầu tiên em lau sạch 2 màn hình bằng miếng khăn nó cho, tránh gió thồi bụi vào màn hình nha. Lau thật sạch.

Miếng lớn là màn hình trên, miếng nhỏ là màn hình dưới.

Em làm theo hướng dẫn trong cái vỏ đó. Làm theo thứ tự hình vẽ. Anh quên thứ tự bóc các lớp rồi. Chỉ nhớ là bóc lớp keo dưới, dán, rồi bóc lớp bảo vệ.Nhưng nhìn hình là em đoán được à, vì nó vẽ chi tiết lắm, có màu nữa. ^^
    Anh chưa xài nhưng trong forum cũng có mấy người dùng đó. Nếu kẹt quá thì dùng nó cũng ok mà. ^^ Em thấy cần thì add nick mấy bạn vô hỏi kinh nghiệm. ^^
  • Đang tải…
  • Đang tải…
  • Đang tải…
  • Đang tải…

Cộng đồng Facebook của NintendoVN