Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
các bác cho e hỏi cái gameshark này dùng cho máy nào zậy và sài ntn lun,ai biết thì chỉ giáo với,thanks nhiều.lúc trc cũng có thấy man máng.

mặt trước và bên hông có cái nút gạt tắt mở thì phải.

cục này tại Việt Nam có tên địa phương dân dụng là "save bất tử". Sỡ dĩ nó có cái tên như vậy là vào những năm PS1 tung hoành tại Việt Nam, dân game thủ chúng ta còn khá lạ lẫm với gameplay đi cảnh 3D, thường "chết" "hết mạng" hoài nên các chỗ quán game đã mua về gắm vào phía sau máy để người chơi dc lâu hơn bởi khi khởi động thì các game đều dc "bất tử" :))

thiết bị bị này có thể update, tuy nhiên thời đó chúng ta còn rất lạ lẫm với máy tính nên thường toàn đem ra tiệm để úp thêm

và thiết bị này chỉ dùng trên máy PS1 "dày" và chỉ ở những đời máy trước 7x và 9x

có cả cái này lun mà ko lấy.
cái này có tên địa phương để tìm mua là "card màn hình ps1" nó có 2 công dụng chính là:

1/ sử dụng đc dây AV hoa sen thông thường
2/ là chức năng khá hay, xem đĩa phim VCD trên ps1

ko phải máy nào cũng dùng dc, vì nó đòi hỏi máy có mắt đọc thật tốt, nếu ko sẽ bị đứng hình. để muốn biết dc máy nào có xài hay ko thì hãy dùng đĩa "Ma 2" (Resident Evil 2) để test mắt, đây chính là game có những đoạn phim cực kỳ khó chịu đối với mắt đọc

thật ra thiết bị này chủ yếu làm tăng phần trang trí và chức năng cho máy cảm thấy vui vui, chứ chẳng ai xem VCD bằng đầu ps1 vì sẽ mau làm hư mắt, mà nhà nào thì cũng có đầu đĩa rồi phải ko

cả 2 món này đều rất dễ mua, vì nó rất thông dụng và giá rẻ tại Việt Nam

beurney

Nấm bình thường
hôm wa mình mới tìm đc cái đầu UFO này nhưng ko có cục điện nguồn (có nhưng bị cháy rùi thì phải vì người bán bảo thế),bạn nào biết thì chỉ mình với : nó xài DC bao nhiu Volt,ở Sài Gòn có thể tìm mua chỗ nào.ngoài ra đĩa mềm mua ở đâu nữa giờ loại này hình như ko còn bán nữa thì phải.thanks các bạn nhiều

có vài cún băng mời ae xem,hehe

Sửa lần cuối:

haigau

Nấm bình thường
ko cần nguồn vẩn chạy dc , đỉa mềm search trên mạng có hình như giờ bán 20k/1 đỉa :)) , ko thì ra chợ nhật tảo mua hên xui 5k/1 đỉa có cái dc cái ko , đầu ufo thì thường quá nếu có cơ hội kiếm dc cái đầu madcatz là đầu đỉa mềm snes mạnh nhất lúc trc mới có giá trị sưu tầm cao .

beurney

Nấm bình thường
ko cần nguồn vẩn chạy dc , đỉa mềm search trên mạng có hình như giờ bán 20k/1 đỉa :)) , ko thì ra chợ nhật tảo mua hên xui 5k/1 đỉa có cái dc cái ko , đầu ufo thì thường quá nếu có cơ hội kiếm dc cái đầu madcatz là đầu đỉa mềm snes mạnh nhất lúc trc mới có giá trị sưu tầm cao .
ko xài nguồn thì sao ổ đĩa A load đc?mình thấy ổ A là 5v.b có hình cái đầu madcatz ko gửi vào inbox of mình xem vs nha thanks.đang tập tành đua đòi sưu tầm.:D ( nhưng chả rành gì về mấy e ý cả,mình kiếm những gì đã từng xem qua và nghe nói thui ):D.có j mong b chỉ giáo thêm.thanks nhìu

Mario

Thành viên lâu năm
Đầu UFO ko có điện thì ko xài được đâu. Bắt buộc phải có adaptor 9v mới hoạt động trên máy SNES được. Điều đó đồng nghĩa với việc có thể dùng chung với adaptor của máy Famicom và NES. Nếu tìm mua được adaptor 2 đầu thì càng tiện hơn.

UFO không có điện thì nó sẽ trở thành adapter để sử dụng loại băng "bầu" Super Famicom trên máy SNES sử dụng băng "vuông"... Tuy nhiên điều này không áp dụng cho băng bầu SNES hệ PAL, vì như thường lệ băng hệ PAL có chip bảo mật đặc biệt chỉ dùng trên náy PAL.

beurney

Nấm bình thường
Đầu UFO ko có điện thì ko xài được đâu. Bắt buộc phải có adaptor 9v mới hoạt động trên máy SNES được. Điều đó đồng nghĩa với việc có thể dùng chung với adaptor của máy Famicom và NES. Nếu tìm mua được adaptor 2 đầu thì càng tiện hơn.

UFO không có điện thì nó sẽ trở thành adapter để sử dụng loại băng "bầu" Super Famicom trên máy SNES sử dụng băng "vuông"... Tuy nhiên điều này không áp dụng cho băng bầu SNES hệ PAL, vì như thường lệ băng hệ PAL có chip bảo mật đặc biệt chỉ dùng trên náy PAL.
zậy mình phải có 1cục adapter của máy nes 9v cắm vào đầu UFO và 1 cục adapter 10v cắm vào máy snes hoặc 1 cục adapter 2 ra đầu (1 đầu 9v vào UFO và đầu vào snes 10v).
zậy là đầu UFO xài 9v đúng ko Mario.thanks nhiều

Mario

Thành viên lâu năm
Mới kiếm đc tay cầm NES khá zui và ngộ ngĩnh :)) hy vọng mang lại tiếng cười cho ae

Thoạt nhìn từ trên cao, có vẻ nó giống như cái tay lái xe mô tô :))

Nhưng lại có vẻ dùng để chơi bắn súng :))

Nút D-pad và A hướng đối diện với player

Và phím B nằm ở trên

beurney

Nấm bình thường
Mới kiếm đc tay cầm NES khá zui và ngộ ngĩnh :)) hy vọng mang lại tiếng cười cho ae

Thoạt nhìn từ trên cao, có vẻ nó giống như cái tay lái xe mô tô :))

Nhưng lại có vẻ dùng để chơi bắn súng :))

Nút D-pad và A hướng đối diện với player

Và phím B nằm ở trên
nhìn bá đạo thiệt
cái này mà ngồi trên chiếc xe 3 bánh của e bé mà chơi game thì vui hết biết.=))

phongga

Nấm bình thường
sắp sang năm mới, chắc phải chụp lại những băng game mình có để chia sẻ với anh em diễn đàn, tiếc là không có nhiều băng hiếm lắm ^^

beurney

Nấm bình thường
sắp sang năm mới, chắc phải chụp lại những băng game mình có để chia sẻ với anh em diễn đàn, tiếc là không có nhiều băng hiếm lắm ^^
có j thì b cứ up lên cho ae xem,bây giờ băng game gốc loại này là hiếm rùi :D (vì đâu còn sản xuất nữa)

có vài băng ae xem,tem hơi cũ.

Sửa lần cuối:

Mario

Thành viên lâu năm
Phụ kiện này rất hiếm nhé ;)) mà nếu tìm dc thì thường là loại nhái với dây phone dính liền hoặc loại rời màu đen. Cái của mình là hãng chính hãng Nintendo thì siêu hiếm hơn nữa ^_^

Tiếp theo là máy Bandai WonderSwan trắng đen

Kết thúc là vào nhận hàng nè mariobeo ơi :D

Mario

Thành viên lâu năm
Mới kiếm dc tay quánh lộn của NES :D bị ố vàng rồi. Cáii này chơi mấy game đi cảnh và băn máy bay rất cảm giác và tự nhiên cảm thấy nhớ thời còn mê game thùng ^_^

Tiếp theo là cái dành cho Famicom, loại này thì hiếm hơn NES nhiều. Cái của mình là của Hori Nhật Bản, còn rất mới đẹp :x

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN