Em khoe mấy cái máy cùi cùi, đừng cười nhé mấy b ^^

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thấy box "khoe của" để lâu quá sợ nó mốc hết cả rồi. Nên em mạn phép làm cái cho nó mơi mẻ đổi gió tý :D
Ngồi ngắm một mình cũng thấy phí, mang lên đây cho các b cùng sở thik ngắm cho vui mắt.
B nào k thik thỳ chê khéo khéo tý, vì mấy em cùi cùi này em phải rất mất công mới có ạ :D
Thôi, k dài dòng nữa: mấy em nó show ngay

Wii là bản kỷ niệm 25 năm SMB chắc các b k lạ gì.
Còn 2 em gba là tự tay em dựng lên :))

Đã trình bày xong :D các b ủng hộ nhé

Thiên Yết

Nấm bình thường
Thấy box "khoe của" để lâu quá sợ nó mốc hết cả rồi. Nên em mạn phép làm cái cho nó mơi mẻ đổi gió tý :D
Ngồi ngắm một mình cũng thấy phí, mang lên đây cho các b cùng sở thik ngắm cho vui mắt.
B nào k thik thỳ chê khéo khéo tý, vì mấy em cùi cùi này em phải rất mất công mới có ạ :D
Thôi, k dài dòng nữa: mấy em nó show ngay
View attachment 2405
View attachment 2406
Wii là bản kỷ niệm 25 năm SMB chắc các b k lạ gì.
Còn 2 em gba là tự tay em dựng lên :))
View attachment 2407 View attachment 2408 View attachment 2409 View attachment 2410 View attachment 2411 View attachment 2412

Đã trình bày xong :D các b ủng hộ nhé
Đẹp đó bác, không uổng công bữa giờ hì hục làm e nó nhỉ:)

phongga

Nấm bình thường
rất đẹp, bạn quá khéo tay ^^. nếu bạn gần nhà chắc mình cũng nhờ bạn tân trang lại mấy con gba, gba sp giùm mình rồi ^^

mình có vài cái ko biết sơn thế nào ,chủ thớt có thể giúp đỡ để mình làm giống zậy ko:D
Cũng đơn giản thôi b ak, nhưng hơi mất công tý thôi :D
Bước đầu tiên là tháo tất cả các bộ phận của máy ra, sau đó đen công đoạn sơn.
B có thể tìm hiểu cách sơn bằng cách hỏi thằng google :D hoặc nếu muốn kinh nghiệm của mình thỳ mình sẽ chia sẻ luôn :D

beurney

Nấm bình thường
Cũng đơn giản thôi b ak, nhưng hơi mất công tý thôi :D
Bước đầu tiên là tháo tất cả các bộ phận của máy ra, sau đó đen công đoạn sơn.
B có thể tìm hiểu cách sơn bằng cách hỏi thằng google :D hoặc nếu muốn kinh nghiệm của mình thỳ mình sẽ chia sẻ luôn :D
View attachment 2415
bung máy thì mình biết rùi,quan trọng là sơn ntn và mua sơn loại nào để vỏ máy được đẹp ấy mà,chứ ko thì biết thì vừa phí công vừa tốn tiền mua phải sơn rởm:D.
bạn làm bài hướng dẫn lun đi nếu được.còn ko thì inbox mìn cái hướng dẫn lun á.hehe

bung máy thì mình biết rùi,quan trọng là sơn ntn và mua sơn loại nào để vỏ máy được đẹp ấy mà,chứ ko thì biết thì vừa phí công vừa tốn tiền mua phải sơn rởm:D.
bạn làm bài hướng dẫn lun đi nếu được.còn ko thì inbox mìn cái hướng dẫn lun á.hehe
Công đoạn sơn thỳ như này nhé.
B chuẩn bị: 1 tờ giấy nhám ( giấy giáp) loại độ nhám 800 trở lên. 800, 1000 là ok (10k/1 tờ) loại này độ nhám rất mịn
: 2 bình sơn tuỳ b chọn màu, như mình là trắng và đỏ. Bình sơn phụt ATM hoặc Win 30k/bình.
Xong khâu chuẩn bị.
B cắt nhỏ tờ giấy nhám ra khoảng 6x6cm đánh cho đỡ phí.
Dấp một ít nước vào vỏ và giấy nhám r đánh cho sạch lớp sơn cũ, đánh càng kỹ càng đều càng tốt vì tạo đ ộ bám cho sơn.
Khi đánh nhám xong b sấy khô bằng máy sấy hoặc phơi nắng cho khô tự nhiên. ( mình dùng máy sấy cho nhanh :D )
Bắt đầu đến công đoạn sơn:
B tìm chỗ nào ít bụi, thoáng mát rồi kiếm tờ giấy báo thật to để lót xuống nền cho đỡ bẩn sau khi sơn.
Tìm một chiếc kẹp hoặc một cái móc treo vỏ hoặc làm sao để vỏ cố đinhj 1 chỗ là đc.
Tiến hành phụt thôi :))
Lắc thật đều bình sơn khoảng 1 phút, lâu hơn càng tốt. Đặt bình sơn cách vỏ máy tối thiểu 30cm, xa hơn một chút thỳ càng tốt nhưng sẽ tốn sơn hơn :)
Ấn dứt khoát nút phụt thỳ sơn sẽ ra đ ều, sơn từ từ bình tĩnh chạy vòng quanh part và đều tay.
Chú ý: đây mới là lớp sơn lót tạo độ bám và tạo màu sau này. Nếu b muốn sơn màu đỏ đc tươi thỳ sơn lót màu trắng hoặc bạc, còn muốn đỏ đậm boocdo thỳ lót sơn đen. Sơn đen có đooj bám dính cao nhất.
Lớp sơn lót này b nên sơn mỏng thôi. Để khô khoảng 2 tiếng là có thể lên màu chính.
Bắt đầu sơn chính. B sơn màu b thik lên lớp sơn này. Cách sơn tương tự như sơn lót thôi nhưng sơn cho kín màu và đ ều tay hơn.
Bước tiếp theo có thể bỏ qua, hoặc nếu muốn thành phẩm đẹp hơn b có thể mua thêm lọ sơn bóng, sơn phủ một lớp bóng thỳ nó sẽ bóng và giữ đc màu lâu hơn bền hơn.
Bjo thỳ mang phơi khô khoảng 10 tiếng là có thể ráp máy lại r, nhưng vẫn chưa chơi đc đâu, vì lớp sơn chưa khô hoàn toàn.
Tầm 2ngay sau mới chiến đc :D.

Đó, đ ơn giản không b ? :))
Chúc b thành công. Có gì k hiểu cứ hỏi nhiệt tình. Mình biết mình sẽ chỉ.
Trên đây chỉ là kinh nghiệm cá nhân, có gì sai xót mong các b góp ý :D

beurney

Nấm bình thường
Công đoạn sơn thỳ như này nhé.
B chuẩn bị: 1 tờ giấy nhám ( giấy giáp) loại độ nhám 800 trở lên. 800, 1000 là ok (10k/1 tờ) loại này độ nhám rất mịn
: 2 bình sơn tuỳ b chọn màu, như mình là trắng và đỏ. Bình sơn phụt ATM hoặc Win 30k/bình.
Xong khâu chuẩn bị.
B cắt nhỏ tờ giấy nhám ra khoảng 6x6cm đánh cho đỡ phí.
Dấp một ít nước vào vỏ và giấy nhám r đánh cho sạch lớp sơn cũ, đánh càng kỹ càng đều càng tốt vì tạo đ ộ bám cho sơn.
Khi đánh nhám xong b sấy khô bằng máy sấy hoặc phơi nắng cho khô tự nhiên. ( mình dùng máy sấy cho nhanh :D )
Bắt đầu đến công đoạn sơn:
B tìm chỗ nào ít bụi, thoáng mát rồi kiếm tờ giấy báo thật to để lót xuống nền cho đỡ bẩn sau khi sơn.
Tìm một chiếc kẹp hoặc một cái móc treo vỏ hoặc làm sao để vỏ cố đinhj 1 chỗ là đc.
Tiến hành phụt thôi :))
Lắc thật đều bình sơn khoảng 1 phút, lâu hơn càng tốt. Đặt bình sơn cách vỏ máy tối thiểu 30cm, xa hơn một chút thỳ càng tốt nhưng sẽ tốn sơn hơn :)
Ấn dứt khoát nút phụt thỳ sơn sẽ ra đ ều, sơn từ từ bình tĩnh chạy vòng quanh part và đều tay.
Chú ý: đây mới là lớp sơn lót tạo độ bám và tạo màu sau này. Nếu b muốn sơn màu đỏ đc tươi thỳ sơn lót màu trắng hoặc bạc, còn muốn đỏ đậm boocdo thỳ lót sơn đen. Sơn đen có đooj bám dính cao nhất.
Lớp sơn lót này b nên sơn mỏng thôi. Để khô khoảng 2 tiếng là có thể lên màu chính.
Bắt đầu sơn chính. B sơn màu b thik lên lớp sơn này. Cách sơn tương tự như sơn lót thôi nhưng sơn cho kín màu và đ ều tay hơn.
Bước tiếp theo có thể bỏ qua, hoặc nếu muốn thành phẩm đẹp hơn b có thể mua thêm lọ sơn bóng, sơn phủ một lớp bóng thỳ nó sẽ bóng và giữ đc màu lâu hơn bền hơn.
Bjo thỳ mang phơi khô khoảng 10 tiếng là có thể ráp máy lại r, nhưng vẫn chưa chơi đc đâu, vì lớp sơn chưa khô hoàn toàn.
Tầm 2ngay sau mới chiến đc :D.

Đó, đ ơn giản không b ? :))
Chúc b thành công. Có gì k hiểu cứ hỏi nhiệt tình. Mình biết mình sẽ chỉ.
Trên đây chỉ là kinh nghiệm cá nhân, có gì sai xót mong các b góp ý :D
thanks b,có thời gian rãnh sẽ làm vài cái hehe
P/S b nhiệt tình thật đấy.

thanks b,có thời gian rãnh sẽ làm vài cái hehe
P/S b nhiệt tình thật đấy.
công phu thật, mình chỉ sợ ko làm được như bạn thôi, thanks bạn^^
K có gì, share kinh nghiệm cho ae cùng sở thik thôi :D làm xong post cho mọi ng xem với :))
Cứ sơn thử lên vật gì nháp cho quen tay, xong r tự tin thỳ sơn vỏ máy. Đam bảo thành công ngoài mong đợi b ak :D

Update update.......
E tính cầu kỳ hơn chút cho nó khác bọt, định làm phát như này

Kỳ cạch vẽ r cắt:

Dán chèn lên r phun sơn, nhưng kết quả k đc như mong muốn :))

Lại hì hục oánh hết lớp sơn r sơn lại gold như này.

phongga

Nấm bình thường
cái băng gì mà bạn phun sơn màu vàng luôn vậy?^^
à mà bạn có băng gốc nào hay ko, post lên cho mọi người xem đi ^^

cái băng gì mà bạn phun sơn màu vàng luôn vậy?^^
à mà bạn có băng gốc nào hay ko, post lên cho mọi người xem đi ^^
Ak, cái băng fire emblem ý mà, mình chỉ nghiền mỗi bản fe trên gba này thôi, chơi đy hơi lại mấy chục lần r :))
Băng gốc thỳ mình k còn giữ đc cái nào. Bjo toàn băng tàu, băng gốc khó kiếm lắm

phongga

Nấm bình thường
Ak, cái băng fire emblem ý mà, mình chỉ nghiền mỗi bản fe trên gba này thôi, chơi đy hơi lại mấy chục lần r :))
Băng gốc thỳ mình k còn giữ đc cái nào. Bjo toàn băng tàu, băng gốc khó kiếm lắm
mình cũng rất mê fire emblem và summon night ^^, lúc trước kiếm hoài mà ko có, tức quá mua trên ebay luôn rồi, fire emblem 7 ấy, mình cũng còn cuốn fire emblem 8 băng tàu nữa ^^

mình cũng rất mê fire emblem và summon night ^^, lúc trước kiếm hoài mà ko có, tức quá mua trên ebay luôn rồi, fire emblem 7 ấy, mình cũng còn cuốn fire emblem 8 băng tàu nữa ^^
Mình chỉ thik fe 8 thôi :)) mọi ng bảo chơi fe8 dễ nhất chán nhất, nhưng mình lại thấy hay nhất :D tuỳ sở thik. Hêh
Mà b có cái 4 đen\ nào k? Mình kiếm mãi k thấy ai bán 4 đen\

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN