Hướng dẫn chơi game Wii từ HDD/USB [REMAKE]

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bác ơi hôm qua em up FW lên 62c nhưng bây giờ đưa đĩa vào máy copy ra HDD thì file nó tăng lên kinh khủng lắm ạ
ví dụ như trước 1GB thì bây h nó là 4GB
trước lâu lắm copy 1 đĩa cũng chỉ dưới 20 phút bây h toàn hơn 1 tiếng ạ
em tắt máy ko copy nữa
chỉnh ở đâu lại ra đc như cũ ạ, các bác chỉ em với :(

hôm nay em quyết định làm lại từ đầu
cài lại phần mềm
format lại đĩa

và kết quả copy vào từ đĩa gốc vào HDD như sau

Wii Sport theo máy: 0.45GB
Sport Resort: 0.68GB
Wii music: 0.14GB
Donkey Kong Jungle Beat: 0.95GB

các đĩa khác như mario gì đấy em ko nhớ tên copy vào đĩa cứng toàn hơn 3GB tới hơn 7GB :((

sao lại có sự khác nhau vậy các bác, e quả thực không hiểu, mong các bác giúp em vụ này với tks

fly_us

Nấm bình thường
ko phải game nào dung lượng thật cũng là 4.3GB, phần còn lại trong đĩa là trắng thôi. Do đó khi copy là copy dung lượng thật của game.

Game đồ họa càng nặng, game càng hoành tráng thì dung lượng càng lớn, SSBB xài đĩa Dual Layer nên >7GB là bình thường. Cứ copy, quan tâm tới mấy vụ tại sao này chi cho mệt.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Không biết nên hỏi vào đây không,nhưng hdd của mình mỗi khi chuyển game qua partition WBFS đều lỗi,sau đó bị báo lỗi I/O.Làm tất cả mọi việc khác đều bình thường...

bác kiểm tra lại ổ cứng xem sao
hôm qua em test thử
extract thành file ISO -- oki
làm ngược lại --- báo lỗi
em thay cái ổ cứng khác lại đc

---------- Post added at 02:42 PM ---------- Previous post was at 02:39 PM ----------

ko phải game nào dung lượng thật cũng là 4.3GB, phần còn lại trong đĩa là trắng thôi. Do đó khi copy là copy dung lượng thật của game.

Game đồ họa càng nặng, game càng hoành tráng thì dung lượng càng lớn, SSBB xài đĩa Dual Layer nên >7GB là bình thường. Cứ copy, quan tâm tới mấy vụ tại sao này chi cho mệt.
em có đọc 1 bài trên thớt này là nó nén game dữ lắm
như TLoZ em copy ra HDD để chơi có hơn 1GB chút thôi bác ơi, dung lượng thực của nó chắc cao hơn nhiều, thế nên em mới thắc mắc

để em tìm lại quote cho bác xem

Mấy anh cho em hỏi: Nếu em có 1 ổ cứng 1 TB mà chương trình chỉ nhận ổ 512 GB, để tiết kiệm dung lượng em chia thành 2 partition đều là định dạng WBFS thì khi cho vào Wii thì máy sẽ nhận thế nào?
Nhân tiện em hỏi cái softchip loader cài sẵn trong Wii của em khi mua ở xgame về thì có chức năng gì vì em thấy giao diện của nó rất khó dùng nên không biết nó làm cái gì?

bác ơi cho tui hỏi phát : muốn làm cái này thì mình cần phải có sẵn 1 HDD di động với 1 SD card à , ngoài ra còn cần thêm phụ kiện nào nữa không ? Hix tiền mua 2 thứ trên đã xấp xỉ 1tr rồi :((

toanwii

Nấm nhỏ
Nếu bạn ko mua dc HDD thì mua SD card hoặc USB thường cũng dc mà!
SDHC 32GB là loại có dung lượng lớn nhất hiện nay mà giá chỉ khoảng 900k thui mà, còn số lượng game có thể chứa dc là khoảng 6 đến 7 game.
USB thì dung lượng chắc cũng hơn SDHC một tí, tùy bạn chọn!:D

Nếu bạn ko mua dc HDD thì mua SD card hoặc USB thường cũng dc mà!
SDHC 32GB là loại có dung lượng lớn nhất hiện nay mà giá chỉ khoảng 900k thui mà, còn số lượng game có thể chứa dc là khoảng 6 đến 7 game.
USB thì dung lượng chắc cũng hơn SDHC một tí, tùy bạn chọn!:D
bác ơi hôm qua tui mua cái hdd box 250gb của samsung rồi , chơi ngon lắm , mua cả sd card nữa nhưng chưa cắm vào máy , bác có thể nói rõ hơn về cái sd card này được hem ? Nó dùng để làm gì :-? ( tổng cộng hết 1tr6 :myemo0109:)

Luigi's number

Nấm nhỏ
bác ơi hôm qua tui mua cái hdd box 250gb của samsung rồi , chơi ngon lắm , mua cả sd card nữa nhưng chưa cắm vào máy , bác có thể nói rõ hơn về cái sd card này được hem ? Nó dùng để làm gì :-? ( tổng cộng hết 1tr6 :myemo0109:)
đơn giản là chỉ để lưu các dữ liệu và chạy chương trình thôi:D

Các bạn chỉ giúp!

Trước đây mình chơi được game wii sports resort, nhưng giờ không chơi được nữa. đã mua đĩa hệ Pal, NTSC, và cả load trên mạng về ổ cứng USB. Các game khác chơi tốt. Duy chỉ có game này là chơi không được. có đĩa thì load chớp màn hình một cái rồi đứng máy luôn, có đĩa thì load xong một lúc thì trở về menu (máy mình hệ U NTSC, đã softmod theo hướng dẫn của bạn lanbe2007 và đã có cục motion vừa mua). Vậy máy mình bị lỗi gì mà trước đây chơi được, giừo chơi không được. hoặc mình cài chương trình gì vô bị lỗi chăng? (bỏ qua lỗi đĩa vì mình mua và download về rất nhiều đĩa nhưng không chơi được cái nào cả)

cảm ơn nhiều!

cho mình thắc mặc là mình mới mua cái HDD WD và đã softmod 4.2 Wii nhưng khi mình chép game vào HDD và cho nó chạy trên USB LOADER trên homebrew thì nó 30s timeout và không cho chơi.?

mình xài wiiFlow cũng hài lòng lắm giao diện đẹp dễ xài. nhưng có điều rất nhiều game mình load vào vừa xogn giới thiệu là mà hình đen phải tắt máy đi, có nhiều game đã chơi một hai lần rồi sau đó vào lại thì màn hình đen thui. 50% game mới thì kg có vấn đề gì chỉ có mấy game cũ chút là bị. có cách nào khắc phục kg?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN