Dàn trận Yu-Gi-Oh! 5Ds World Championship 2010 Reverse of Arcadia

Cửa hàng game Nintendo nShop

hihi cảm nhận chơi yugioh 2010 thật khoái mong game sớm ra bản us!!!ra ban u chắc game sẽ hoàn chỉnh hơn!!khi đang đấu bài mà sao nhanh thế không biết !tốc độ nhanh hơn bản 2009!!ai biết cách giảm tốc độ đi không?
mà thông tin về số lượng card trên bản 2010 là bao nhiêu nhỉ?hay bằng số lương bản 2009?ai biết trả lời dùm!!!
Bản này số lượng card là đến pack "Absolute Powerforce" hiện giờ, có thể nói là quá đầy đủ ;))

Hướng dẫn caì YSmenu cho R4 để play đc game yugioh 2010
== Mình test file game cuả chủ thớt nhé .
== Trước tiên downd YSmenu bản nào cũng đc nếu đc thì xaì bản cuả mình cho an toàn nhé : Linkdownd
== Giải nén File vưà downd xong copy hết những file trong đó trừ file YSMENU.ARP là ko cần copy vaò thẻ .
== Chép vaò thẻ xong bật ds lên thấy màn hình sẽ bị biến thành giao diện cuả YSmenu kệ nó cứ chọn game rồi đợi load (lâu hơn bình thường ko có YSmenu)xong thì cứ vô tư chơi nhé đã test trên R4 cuả mình chơi ngon lành chúc anh em chơi vui vẽ é é é.. :myemo0110:
Làm như bạn này xong, bật máy lên lại cứ bị Loading đơ máy luôn
Thử format lại rồi firmware 1.18 vẫn bị, làm sao đây mọi người ?

dùng bản đã pos ở trên là chơi đc rồi đó bạn . mình cũng dùng dstt mà
---------------------------------------------------------------------
giờ mà muốn cheat all card trong pc rồi convert lại để chơi trên Ds

đây là file save all card của mình nếu các bạn ngại làm (đã convert)

còn muốn tự convert thì vô trang này
\

Bản post nào bạn mình dowload về mà hem có cheat code giờ muốn có cheat dzô thẻ thì mình phải làm sau đây chỉ mình với?

muốn để có cheat code trên máy ds mà mình dùng thẻ ttds mà giờ muốn có cheat code trong máy mình thì mình phải làm sao đây mấy bạn

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bạn ơi cho mình hỏi là mình làm giống bạn nói,nhưng khi vào thì nó hiện màn hình có chữ "Loading" mãi mà ko vào tiếp nữa :em27:
mình đang xài R4II ,nếu ko xài YSMenu thì khi vào game nó báo là Unread data j đó :em27:
bạn nào có thể chỉ rõ cho mình từng bước cài đặt YSMenu cho R4II đc ko,với lại game thì vẫn để trong thư mục game như cũ à :em27:

---------- Post added at 11:46 PM ---------- Previous post was at 11:15 PM ----------

thôi mình đã mò ra rồi,để chỉ lại tường tận cho bạn nào gặp lỗi giống mình luôn :
-Đầu tiên là bạn nên cài lại firmware như lúc trước.
-Sau đó download 3 file này về : r4ysauto,update,YSMenu0810211800
-Rồi giải nén 2 file r4ysauto và update vào 1 folder,file YSMenu0810211800 ko giải nén mà bỏ vô folder chứa các tập tin đã giải nén từ 2 file kia.
-Chạy file r4.bat,làm theo mấy cái nó hỏi ( chọn en nếu nó hỏi về ngôn ngữ,còn mấy cái khác thì chọn yes).Nhớ kĩ là đến mục có 4 lựa chọn 1,2,3,4 (Make your choice) thì nên chọn 3 ( lúc trước mình chọn 1 thì bị lỗi Loading).
-Sau khi kết thúc thì nó sẽ tạo ra 1 file là R4_custom_English,bạn giải nén ra rồi copy vào thẻ nhớ luôn,nó hỏi có chép đè file _DS_MSHL.nds hay ko thì chọn có rồi xong.
-Khi vào chơi thì chọn phần Multimedia vì YSMenu đã thay thế cho moonshield

làm như cách của bạn này nè
đầu tiên bạn dowload 3 cái file pipo đưa cho rồi giải nén 2 file r4ysauto và cái update ( bỏ thêm cái file YSMenu0810211800 vô cùng 1 thư mục giải nén 2 cái kia, chú ý không giải nén file này ), sau đó chọn file r4.bat ( nếu không thấy thì bạn nên click vô file.rar, rồi vô đó tìm ), nó sẽ hiện lên một cái bảng giống MS-DOS ( màu đen đen đó ) đánh vào cái bảng đen đó chữ en rồi enter , mấy cái khác ấn yes hết, nó sẽ hỏi bạn thêm lần nữa chọn language thì cũng đánh en vào rồi khi nó hỏi bạn xài FC gì thì để R4, rồi tới dòng nó hỏi make your choice gì đó thì bạn đánh vào 3 rồi enter , havefun mình sẽ giải thích bằng hình cho dễ hiểu , nhưng để ngày mai đi ha

bạn có thể dowload
YSMenu0810211800 dowload tại đây http://www.mediafire.com/?zhgmnjnk5rm

CÁI NÀY CHỈ DÀNH CHO NHỮNG AI XÀI R4 THÔI HA

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
sau khi bạn giải nén sẽ ra như hình này

bật file R4.bat lên, nó sẽ hiện lên cái bảng giống MS-DOS, đánh vào bảng chữ en nếu nó hỏi language

tiếp đến ấn yes-->enter

lại ấn yes nếu nó hiện lên cái bảng khác

tiếp đến nó sẽ hỏi bạn dùng FC gì, đánh vào R4

tiếp đến nó sẽ hỏi bạn linh tinh gì đó có yes --enter
rồi nó sẽ hỏi language 1 lần nữa, đánh vào en rồi enter

rồi tới phần make your choice, bạn chọn 3 ---enter

sau đó nó hiện cái bảng khác rồi ngồi đợi cho tới khi nó tạo ra r4_custom.rar rồi giải nén file đó , copy hết vào thẻ ( để ở ngoài gốc ) rồi vô phần moonshell chiến thôi( nó thay thế MS mà )

vậy là xong, đây là lần đầu tiên hướng dẫn có gì bỏ qua cho ha

Bản post nào bạn mình dowload về mà hem có cheat code giờ muốn có cheat dzô thẻ thì mình phải làm sau đây chỉ mình với?
down file sav của mình về đổi tên lại cho giống rom cop vô máy ds mà chơi. ko thì bạn dùng sav của bạn (đã cheat all card trên pc (No$gba)) rùi convert lại để chơi trên máy :em16:

lúc mình tiến hành chạy file r4.bat thì đến một lúc nó báo là không đủ dung lượng để tiến hành giải nén mặc dù mình còn cả trăm GB ổ cứng.

dstt hoặc r4 thì dùng patch của mình ấy :myemo0131:, mình cũng đang dùng dstti và chạy rất tốt. Nghe nói có thể dùng được với nhiều loại card :D
Patch nào thế FrozenSatthu? Send cho tui đi! Tui dùng DSTT

---------- Post added at 06:50 AM ---------- Previous post was at 05:04 AM ----------

game này chưa patch thì sẽ bị đứng máy khi đang đấu. Nếu dùng file chưa patch từ romulation thì tải thêm cái file này nè here
r4 thì chạy thêm ysmenu tải tại đây
down về giải nén file rar đó ra
rồi sửa file nds chưa patch thành b-yugioh2k10j.nds, bỏ vô cái thư mục mới giải nén
rồi chạy patch. Đợi 1 lúc tới khi nó tạo ra file b-yugioh2k10j-patched.nds lúc đó trên màn hình patch sẽ kêu nhấn nút để thoát. File sau patch cỡ 262 mb :em02:.
Cho xin hỏi cái này nha! Tui làm theo cách của ông chỉ đó, FrozenSatthu; tui bấm vô, cái patch vẫn là 256MB mà ko phải là 262MB :( Cho hỏi cái này luôn. Sau khi tui làm xong cái patch đó, tui có thể đổi lại tên cũ có được ko? Tên cái tên cũ của game là "4686 - Yu-Gi-Oh 5Ds World Championship 2010 Reverse of Arcadia (J)(M6)(BAHAMUT).nds"

honquoc

Thành viên lâu năm
Cho hỏi làm thế nào để chỉnh dc ngôn ngữ trong trò này vậy ? mình muốn chỉnh cho nó thành tiếng Anh :(
Mơí vô game nó cho chọn mấy lá cờ mà chọn USA là ra E rồi ..
Nếu bạn xaì DSI hệ J thì ko chuyển sang E đc mình cũng vậy nè DSi ko hiền E mà cứ hiện J mặc dù chỉnh bất cứ tiếng nào ......Bỏ qua DSlite thì nó ra E ngon lành nên ko chơi trên dsi đc tức gê

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN