Đội hình Pokémon yêu thích

Cửa hàng game Nintendo nShop

hix nhưng con tui đang xài là cấp 3 muh blissey ý nó cấp 3 mà cha nội với lại nó không có kiu heal cho pokemon khác nó mà heal pokemon khác là nó ngủm lun òi

NKid

V.I.P Member
Lâu quá không chơi Pokemon, nhớ quá !! :x
Không hiểu sao hình không thích những chiêu "mưa dầm thấm lâu" mà chỉ thích những chiêu "đánh nhanh rút gọn" thôi :). Hình như Kawaii có nói ở mấy bài trước, đấu với mấy con điện thì dùng Double Team, nhưng nếu con điện đó có Lock-on+ Zap cannon thì phải nghĩ cách khác.
Đội quân Battle Tower của mình:

Snorlax: Belly Drum, Rest, Body slam, Earthquake (hoặc thay body slam bằng hyper beam)

Còn hai con nữa mình chưa tìm được con nào ưng ý cả, không chác chiếc gì được, chán quá. Batle tower bên Crystal hơi bị dỏm nên nhiều khi chỉ cần một mình Snorlax là đủ, hai con còn lại để dành trị mấy thằng Fighting với Rock/Ground thôi.

Hiện tại mình chỉ mới chơi tới Crystal, không dám bàn luận nhiều, tại ngứa nghề quá nên comment vài câu đỡ ghiền :) Thấy ở đây ai cũng chơi tới Diamond/Pearl, thèm quá :|

Kawaii

Super Princess Peach
- Snorlax ko tồi đâu bạn, đã có 1 thời mình từng say mê nó, bởi nó là Pokemon của Red >,<. Nếu bạn vẫn chưa tìm ra 2 kon thì hãy lựa chọn pokemon của Red đi bảo đảm sẽ kết hợp tốt với nó hen...

- Mình hiểu tâm trạng bạn mà, ko sao đâu bạn down giả lập về chơi đi nha, cho đỡ cô đơn, chúng ta là Fan Pokemon ko phải ai cũng có điều kiện tiếp xúc với Pokemon nhìu đâu, nhìn thấy người khác có Pokemon trong tay và ra sức huấn luyện còn mình thì ko, cố gắng lên huấn luyện viên pokemon ko chắc chắn phải là giàu có đâu, điều quan trọng là tấm lòng, tấm lòng của huấn luyện viên dành tình cảm cho Pokemon của mình xem là đồng đội chiến hữu...

Game Pokémon và Giả lập

Kawaii >,< (Chơi vui vẻ bạn nhé)

espeon

V.I.P Member
Absol thì swarm ở Route 213 ( nói chuyện với em của Dawn/Lucas ở trong nhà nó, khi nào nó bảo là có Absol ở route 213 thì bay đến route 213, chạy loanh quanh 1 lúc là gặp Absol)

Còn Ursaring là tui do tui có băng Emerald + Pearl gốc, cắm chung vô cái DS rồi migrant ( di cư) được Teddiursa từ băng Emerald mà mình bắt được lên Pearl, rồi vào Pal Park bắt lại bọn đó.

P/S: Do tui rất thích Ability Super Luck ( tăng khả năng Critical hit ) của Absol nên phải breed để có ability đó + nature thích hợp, và đã breed ra 1 đàn 8 con Absol lv 1 :x Abchan tui đang luyện đến lv 4x :-"

espeon

V.I.P Member
Absol đúng mạnh,mấy chiu xịn như thuderbolt,ice beam,flamenthrower,fire blast,thuder và blizzard đều able
Ờ đúng, đòn này không những cho Absol mà cho Aggron còn mạnh nữa, uỳnh phát cho là đừng có hỏi.

Absol:
Ability: Super Luck ( tăng khả năng ra critical )
Item hold : Razor Claw ( tăng khả năng ra critical )
Moves:
Psycho Cut < Psychic > - power 70, High critical hit - ratio
Sword Dance <Normal> - tăng 2 atk stage
Night Slash < Dark > - power 70, High critical hit - ratio
Toxic <Poision > - poisioned sẽ bị giảm def :x

Xong, Absol thành VUA critical với Ability + crit, Item + crit và moves có high critical hit - ratio :x , lại còn atk, spd cao, nhìn rất là cool nữa, yêu thế
:em15: :em15:

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Hic, move gồm có những đòn thế có khả năng critical hit cao, thêm đòn tăng sức mạnh 2 lần. Thằng nào dính chắc không sống nổi qua 1 đòn. Nhưng sao không có chiêu về hệ bóng tối là sở trường của nó vây ?

nhưng bù lại ko đánh được mấy con bóng đêm và ma, gặp n1o là bó tay luôn phải ko bạn espeon, mình nghĩ cho nó học chiêu đa dạng để ko phải bó tay khi gặp 1 con pokemon kị

Vegeta0905

Nấm nhỏ
nhưng bù lại ko đánh được mấy con bóng đêm và ma, gặp n1o là bó tay luôn phải ko bạn espeon, mình nghĩ cho nó học chiêu đa dạng để ko phải bó tay khi gặp 1 con pokemon kị
Kiểu gì lạ vậy ? Absol thuộc tính bóng tối thì ngang ngửa với bọn bóng tối cùng thuộc tính, ma thì sợ bóng tối, xài Night Slash (chiêu bóng tối) + khả năng Critical hit cao, đối phương dính chắc nằm dài luôn quá.

Kiểu gì lạ vậy ? Absol thuộc tính bóng tối thì ngang ngửa với bọn bóng tối cùng thuộc tính, ma thì sợ bóng tối, xài Night Slash (chiêu bóng tối) + khả năng Critical hit cao, đối phương dính chắc nằm dài luôn quá.
mặc dù ghost sợ dark nhưng những move trên của absol đều là physic nên không đánh được ghost chỉ đơn giản vậy thui

espeon

V.I.P Member
mặc dù ghost sợ dark nhưng những move trên của absol đều là physic nên không đánh được ghost chỉ đơn giản vậy thui
3 bài quote của nhau liên tục :))

Ghost chỉ ko bị ảnh hưởng bởi đòn Fighting và Normal thôi, còn Physic hay không chả liên quan gì cả.
Điển hình là đòn Flare Blitz của Inferchan của tớ là Physic mà vẫn úynh được Gastly với lại Gengar đó thôi :|

3 bài quote của nhau liên tục :))

Ghost chỉ ko bị ảnh hưởng bởi đòn Fighting và Normal thôi, còn Physic hay không chả liên quan gì cả.
Điển hình là đòn Flare Blitz của Inferchan của tớ là Physic mà vẫn úynh được Gastly với lại Gengar đó thôi :|
mới thử xong trước giờ cứ tưởng ma không bị ảnh hưởng của các move physic :| tại ma mờ đánh tay chân sao trúng ma được nhờ

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Có lẽ em cần bổ sung thêm đội hình của mình ở Diamond (mới luyện gần 40 tiếng nên còn gà mờ lắm)

lv 88
lv 70 (ở mỹ chả có ai trade với em nên không lên Alakazam được)

lv 79
lv 84

lv 61

Đội hình của em chả giống ai cả, gà quá phải không ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN