Đội hình Pokémon yêu thích

Cửa hàng game Nintendo nShop

NKid

V.I.P Member
Theo mình bít thì khi evole sang cấp mới thì các chỉ số nó tăng lên rất nhiều chứ bạn?? Đằng này bạn nói là cấp không quan trọng là sao? Mình mới chơi nên không biết nhiều thứ, có nói sai thì xin lỗi nha!
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=2014

Đây là sự phân biệt giữa một Pokemon Trainer và một Pokemon Master.

Hồi đó tới giờ tổng thời gian mình chơi Pokemon cũng hơn 600h rồi, chỉ có điều...chơi nhiều phiên bản và cứ chơi tới chơi lui, vì máy mượn của bạn :P

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Theo mình bít thì khi evole sang cấp mới thì các chỉ số nó tăng lên rất nhiều chứ bạn?? Đằng này bạn nói là cấp không quan trọng là sao? Mình mới chơi nên không biết nhiều thứ, có nói sai thì xin lỗi nha!
Ý của tớ là pokemon chỉ số mới là quan trọng, còn số lv thực chỉ để hù dọa nhau. lv chứ kô phải cấp bạn nhé

espeon

V.I.P Member
Ý của tớ là pokemon chỉ số mới là quan trọng, còn số lv thực chỉ để hù dọa nhau. lv chứ kô phải cấp bạn nhé
Cái này chưa hẳn đúng hết, phải có lv mới có chỉ số chứ :| Mà pokemon mang đi đấu với nhau thì phải là Pokemon lv 100, ở lv 100, đẳng cấp của pokemon và pokemon trainer mới được khẳng định ;)

Một con Alakazam lv 100 nếu huấn luyện lung tung thì Sp.Attack chỉ có 305 mà thôi. Ngược lại một con Alakazam lv 90 nếu luyện đúng cách Sp.attack được > 400. Với lại ý nó nói là lúc trước bạn nói cấp tiến hóa cơ mà. Giờ lại nói là lv, bạn nói thật khó hiểu ?

Một con Alakazam lv 100 nếu huấn luyện lung tung thì Sp.Attack chỉ có 305 mà thôi. Ngược lại một con Alakazam lv 90 nếu luyện đúng cách Sp.attack được > 400. Với lại ý nó nói là lúc trước bạn nói cấp tiến hóa cơ mà. Giờ lại nói là lv, bạn nói thật khó hiểu ?
àh nè huấn luyện lung tung và huấn luyện đúng cách là sao zậy bạn ^^:Diablo[1]:

Tức là pokemon huấn luyện đúng cách thì mạnh, sẽ lên được Max chỉ số, còn huấn luyện lung tung thì ngược lại. Đại khá
i thế, bạn qua topic Những điều chưa biết về training EVs để biết thêm chi tiết nhé

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Tớ cập nhật đội hình mới ở Diamond, đã cày 74 tiếng, đã Max chỉ số + LV (chỉ số chưa biết đã max chưa, nhờ mọi người coi hộ chỉ số xem Max chưa)

Pokemon : Female, lv : 100
Chỉ số :
HP : 332
Attack : 337
Defense : 204
Sp. Attack : 337
Sp. Defense : 189
Speed : 295

Lv : 100
Chỉ số :
HP : 404
Attack : 356
Defense : 361
Sp. Attack : 438
Sp. Defense : 313
Speed : 284

Pokemon : Male, lv : 100 (Duy nhất có con này Shinny)
Chỉ số :
HP : 284
Attack : 178
Defense : 154
Sp. Attack : 394
Sp. Defense : 256
Speed : 310

Pokemon : Male, lv : 100
Chỉ số :
HP : 356
Attack : 349
Defense : 236
Sp. Attack : 324
Sp. Defense : 267
Speed : 278

Lv : 100 (Con này thì Migrate từ Emerald lên)
Chỉ số :
HP : 412
Attack : 437
Defense : 277
Sp. Attack : 438
Sp. Defense : 289
Speed : 276

Pokemon : Male, Lv : 100 (Migrate từ FireRed)
Chỉ số :
HP : 332
Attack : 201
Defense : 228
Sp. Attack : 328
Sp. Defense : 274
Speed : 253

Tớ cập nhật đội hình mới ở Diamond, đã cày 74 tiếng, đã Max chỉ số + LV (chỉ số chưa biết đã max chưa, nhờ mọi người coi hộ chỉ số xem Max chưa)
cái này không nói rõ con nào thuộc nature nào nên không thể biết chỉ số đã max được nhưng nhìn stat vậy có lẽ cũng ổn rồi

espeon

V.I.P Member
Cứ nhìn thấy uber là không thích rồi :/
Vấn đề chỉ số không cần post lên đâu, những cái cần là EVs phân bố thế nào, item held và 4 moves của pokemon là gì :D
VD của tớ :

Metagross @ Shell Bell ( ko có Leftover, chả biết ở đâu trong Victory Road cả)
lv 70 :P
Nature : Hardy ( ko + - gì hết vì Migrate từ Emerald lên, thằng Steven cho ý )
EVs: 225 Atk/104Spd/50 Hp ( vẫn đang luyện tiếp )
Moves:
-Meteor Mash
-Zen Headbutt
-EarthQuake
-Agility

+Với Base Attack cao khủng hoảng và Def cao chẳng kém, Metagross vừa là 1 Sweeper vừa là 1 Physic Wall tốt.
+Khuyết điểm Speed thấp được cải thiện bằng Agility, chỉ cần 1 Agility là đã nhanh hơn rất nhiều con ( vì tăng 200% Spd lên ).
+ Meteor Mash là độc chiêu rồi, lại cùng Type Steel nên sẽ được STAB ( Same Type Attack Bonus ) tăng lên 1.5 power nữa, lại còn có 10% được tăng 1 Atk Stage nữa --> Perfect ^^
+ Zen Headbutt cũng thế vì vừa là Physic vừa có STAB.
+EarthQuake là đòn tốt ( nhất ) cho mọi Physic Sweeper vì là đòn Ground cực kì mạnh, lại giải quyết được mấy con Steel thủ cao đáng ghét :D

VD thôi hén, chứ làm 6 con như thế kia mệt lắm :D:D

cái nature jì lạ rứa chưa hề bik đến cái này lun :-& chắc lộn òi bác ạ cái boost mờ bác nói là khi hai bản pokemon trade cho nhau pokemon được trade sẽ tăng 1.5 EXP nhờ đó mà train sướng tay
nature wan trọng lắm đó bác. sẽ có các nature cộng 1 stat nhất định, nhưng cũng trừ 1 stat khác. ví dụ nature adamant +atk và -sp.atk, dành cho mấy cu physical sweeper đó ;)

nature wan trọng lắm đó bác. sẽ có các nature cộng 1 stat nhất định, nhưng cũng trừ 1 stat khác. ví dụ nature adamant +atk và -sp.atk, dành cho mấy cu physical sweeper đó ;)
có hiểu lời tôi nói không mà trích dẫn vậy chài ai chả bik nature wan trọng nhưng thử kiếm cái nature boost cho tôi xem nào

espeon

V.I.P Member
Đấy là đội hình của Cynthia mà ^^
Metagross của tui giải quyết hết đấy, toàn OHKO :D
Spiritomb bị Meteor Mash chết ( Def yếu )
Gastrodon bị Zen Headbutt chết
Garchomp bị Meteor Mash chết
Lucario bị Earthquake chết
Milotic bị Zen Headbutt chết
Roserade cũng bị Zen Headbutt chết nốt ^^

.....Metagross lv 70 @ Shell Bell :P

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Mình xem mọi người ai cũng có pokemon lạ thấy mình sao ngu wá :|
- Đội hình chỉ có 6 con pokémon wen thuộc mà thấy mọi người nói íu xìu :(( :
+ Pikachu
+ Ponyta
+ Kadabra
+ Prinplup
+ Togepi
+ Meditite

**** Nhưng dù ai nói gì nhưng mình vẫn rất iu team này ( mình gà pokemon lém :( ) trước khi chơi thấy pokemon chán chán , chơi rùi mới thấy iu pokemon nhìu hơn :) *****

espeon

V.I.P Member
khổ quá đừng mặc cảm, Pokemon nào cũng mạnh hết á :D
Biết Ability của Medicham ( Meditite tiến hóa lên ) là gì ko? Là "Pure Power" , tức là khi vào trận đấu thì điểm Atk của Medicham sẽ tăng gấp 2 lần, Base Atk của Medicham là 60, x2 lên là 120 <--- quá cao, Max EVs của Speed lên óanh cho nhanh, cầm Choice Band là High Jump Kick chết cả team của đổi thủ đấy, trừ phi nó có Ghost ;))

Pikachu khỏi nói, cầm Light Ball mạnh đừng hỏi

Rapidash ( Ponyta ) Speed cao, Sp.Atk cũng cao :D

Alakazam ( Kadabra ) SP.Atk cao nhất Pokemon ( ko tính Ubers ), Spd cao khủng hoảng

Empoleon ( Prinlup ) làm Tanker mạnh :D

Togepi sau này lên Togekiss ( chặng đường gian nan ) mạnh lắm :D Sp.Atk cực cao :D

Mỗi Pokemon đều có chiến thuật riêng, nếu biết dùng thì sẽ rất mạnh.
Bản thân tớ đã từng trông thấy Azurill quýnh chết Alakazam ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN