[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Rotom chỉ bắt được sau khi ban có NationDex. Sau khi có NotionDex rồi thì vào ban đêm (>8h). Vào trong Old Cheateau (không bik có viêt đúng không ^^). VÀo cái căn phòng có cái TV. Nó ở trong TV (nó chỉ có 1 con thui đừng gít nó ^^). Nó ở Level 15, hồi thu mình nhớ chỉ ném 1 quả Dusk Ball nó vào lun.
@Miles : Chắc đây là Breed mừ. Bạn có thể choa 1 con pokemon F vào với 1 con Pokemon M. Nếu nó học được chiu nào thì nó sẽ Breed ra đời thứ 2 mang hình dáng của F và mang Move của M.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Resort hả,first là beat được Elite 4(E4),đến Fighting Arena rồi bật bản đồ,xem là thấy đi hướng nào.Hình như là cần National Dex ?

espeon

V.I.P Member
emsomeo nói:
bạn ơi cho hỏi Resort Area làm cách nào để đến vậy , bạn chỉ thì chỉ cho chót đi
Bạn quýnh xong E4 và lấy National Dex nhé.
Bay đến Snowpoint city.
Ở trước, dưới dưới Snowpoint có 1 thằng thủy thủ đấy, nói chuyện với nó nó sẽ cho bạn 1 chuyến đến Fight Area.
Đến Fight Area bạn đi thẳng sang phải rồi Surf tiếp sẽ đến Resort Area.
Từ Resort Area đi thẳng lên lên lên sẽ đến Stark Mountain.
Nói thì dễ chứ đường vừa dài vừa lắm Trainer :))

chip_pokemon nói:
xuống underground kiểu nào thế ai chỉ em với.
Bạn đứng ở giữa đường, chỗ nào cũng được, miễn là ko có cỏ, ko phải trong nhà, ko phải trên cầu hay đường rải nhựa,...
Vào Key Items -> Explorer Kit.
Nó sẽ hỏi có bật Wifi với save game ko, yes yes liên tục :-j
Xong rồi sẽ có hố đen mở ra nuốt bạn vào Underground
Chú ý : Xuống rồi ko lên đc đâu >:) ( :))=)) )

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Bạn đứng ở giữa đường, chỗ nào cũng được, miễn là ko có cỏ, ko phải trong nhà, ko phải trên cầu hay đường rải nhựa,...
Vào Key Items -> Explorer Kit.
Nó sẽ hỏi có bật Wifi với save game ko, yes yes liên tục :-j
Xong rồi sẽ có hố đen mở ra nuốt bạn vào Underground
Chú ý : Xuống rồi ko lên đc đâu >:) ( :))=)) )
tớ đứng trên đường rải nhựa của eterna city vẫn xuống đc đấy chứ
muốn lên phải bay sang Mỹ dự event :))

cho mình hỏi cách nào bắt 2 con Mesprit & Cresselia ko , mình thấy nó ngay ở trên bản đồ cùng mình , vậy mà đi dò bãi cỏ hoài không thấy :(( muốn cheat nó thì lại không cheat đc pokemon hay sao í , cheat đc mỗi đồ :((

tìm kiếm item

cho em hỏi cái Azure Flute kím ở đâu vây mấy anh.Em kím hoài mà tìm ko ra.Giúp em với.Thanks trước nha.:em25::em25::em25::em25::em25:

cho mình hỏi chuyển 3 con regi sang bản D/P thế nào vậy , mình cần 3 còn đấy để bắt Regigigas :((
à cho mình hỏi luôn cái Oak's Letter với , lấy thế nào vậy :| , hjx mình lười tìm hiểu lắm :((

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Nếu bạn muốn chuyển 3 con Regi sang bản Diamond/Pearl thì trước tiên bạn phải có băng gốc. Xong đút băng GBA vào Slot 2 còn băng Diamond or Pearl vào Slot 2. Vào pokemon Diamond or Pearl. Nó có cái phần Migrate của cái bản mà bạn đút vào. Không phải băng gốc không có phần này đâu ^^. Xong rồi vào phần đó nó sẽ hỏi pokemon chuyển lên sẽ không bao giờ quay lại, bạn có chắc chắn không, rồi bạn chọn 6 con mà bạn muốn chuyển (Lưu ý rằng pokemon có move HM và có Give letter thì không chuyển được đâu nhá ^^. Xong bạn vào Pal Park ở Pokemon Diamond/Pearl để bắt những con pokemon mà bạn đã chuyển lên. Còn Oak's Letter nếu có Wi-Fi thì chuyển qua đường Mistery Gift và phải may mắn mới có. Còn nếu muốn có nhanh thì sang Mỹ tham gia Event =)).

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Nếu bạn muốn chuyển 3 con Regi sang bản Diamond/Pearl thì trước tiên bạn phải có băng gốc. Xong đút băng GBA vào Slot 2 còn băng Diamond or Pearl vào Slot 2. Vào pokemon Diamond or Pearl. Nó có cái phần Migrate của cái bản mà bạn đút vào. Không phải băng gốc không có phần này đâu ^^. Xong rồi vào phần đó nó sẽ hỏi pokemon chuyển lên sẽ không bao giờ quay lại, bạn có chắc chắn không, rồi bạn chọn 6 con mà bạn muốn chuyển (Lưu ý rằng pokemon có move HM và có Give letter thì không chuyển được đâu nhá ^^. Xong bạn vào Pal Park ở Pokemon Diamond/Pearl để bắt những con pokemon mà bạn đã chuyển lên. Còn Oak's Letter nếu có Wi-Fi thì chuyển qua đường Mistery Gift và phải may mắn mới có. Còn nếu muốn có nhanh thì sang Mỹ tham gia Event =)).
hình như chỉ cần băng GBA gốc thôi còn D/P thì R4 cũng đc
làm sao biết cái mystery gift wifi có lúc nào :em04:

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
hình như chỉ cần băng GBA gốc thôi còn D/P thì R4 cũng đc
làm sao biết cái mystery gift wifi có lúc nào :em04:
Muốn lấy M.Gift thì:
At the Jubilife television station, talk to anyone you see. If you find the person enter "EVERYBODY HAPPY". Then for the WiFi people enter "WI-FI CONNECTION". Those will get you Pokemon such as Arceus, Shaymin, and Darakai. Note: You must have a WiFi or DS wireless link cable.
Vài bí mật:
Diamond or Pearl Dust
Vào ngày 12 tháng một(đúng vào ngày đó hoặc bạn chỉnh ở menu của DS,đây là sinh nhật Director Junichi Masuda của GameFreak),đi đến Snowpoint City và bạn thấy mưa kim cương!

Happy Birthday
Chỉnh ngày sinh của bạn trong menu DS,đến nói chuyện với trợ thũ của lão tiến sĩ Rowan(bố Dawn),ông ấy sẽ chúc mừng bạn :D.

Trade qua bản cũ như truyền thống là Alakazam cũng up được :).

espeon

V.I.P Member
Search tí là ra thôi mà -,-
Cách dig underground:
-Mở Key item lên, vào Explorer Kit, ấn vào, nó bảo là sẽ mở Wifi System lên, Ok, rồi đi xuống lòng đất.
-Nhìn ở dưới này có thể thỉng thoảng sẽ thấy những chỗ nhấp nháy ở màn hình trên, chạy đến chỗ đó, ấn stylus vào màn hình dưới nó sẽ dò xem ở tường gần đó có báu vật ko.
-Nếu có đồ thì ở chỗ đó sẽ nhấp nháy, đi ra chỗ đó, ấn A sẽ bắt đầu đào đá:
+Dụng cụ đào gồm BÚA và cái nhọn nhọn, gọi là cái DÙI đi cho dễ :D, cái búa thì đập được nhiều ô 1 lúc nhưng mà tường sẽ nứt rất nhanh, cái dùi thì chọc từng ô một, nhưng mà tường sẽ nứt chậm hơn.
+Dùng búa ( hoặc dùi tùy thích ) đập đập, bao giờ thấy có cái gì là lạ hiện ra thì dùng dùi đập đập nhẹ quanh đấy, sau khi nhìn thấy hết đồ vật đó thì tìm tiếp xung quanh, 1 bức tường sẽ có 1, 2, 3, 4,... báu vật ( được thông báo trước).
+Nứt nhiều quá thì tường sẽ đổ ( "máu" của tường là cái thanh ở trên cùng của màn hình dưới), bạn sẽ không đào tiếp được và cũng không đào lại được nữa :((
- Bức tường được hoàn thành khi bạn đào đổ nó hoặc là đào hết báu vật ở trỏng ;)
- Đào xong nhớ bấm start, chọn mục Treasure, chọn item mà bạn đào được ( Heart Scale, Evolve Stones, Fossils,v...v...) rồi chọn Put in bag thì lúc quay lại đất liền các item đó mới ở trong Bag của bạn :D
- Ngoài ra còn có Traps để đặt bẫy, nếu wifi thì bạn bè mình sẽ giẫm phải bẫy >:), có Sphere để đổi lấy Traps và Goods qua các ông Hiker ở dưới đấy, và Goods là đồ để bạn trang trí cho Secret Base của mình :D

\:D/ HAVE FUN \:D/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN