Giải đáp thắc mắc chung về ROM 3DS, Patch, Firmware, và Request game..

Thảo luận trong '3D - Download Game Nintendo 3DS' bắt đầu bởi dark_pearl, 29 Tháng mười 2013.

1. dark_pearl

dark_pearl
    Super Moderators
    Staff Member

Topic này dành cho các bạn đặt ra thắc mắc về tất cả các vấn đề liên quan đến Rom 3DS Download về. Bao gồm:

_ Report link die, box art, screenshot hỏng.
    _ Hỏi đáp về account download, trang web download, password giải nén file...
    _ Các vấn đề linh tinh như không load được game, không play dc game ....

Những hỏi đáp về thảo luận game vui lòng qua box thảo luận game. Bất kỳ hình thức spam hay đào mộ nào xảy ra sẽ được xử lý ngay:

vi phạm lần 1: del bài và cảnh cáo
    vi phạm lần 2: ban nick 1 tuần
    vi phạm lần 3: bạn không được chào đón tại nintendovn mãi mãi.

Tất cả những quy định trên nhắm giúp BQT dễ dàng quản lý và phát triển box Rom Info. Mong các bạn thông cảm. Tất cả vì một thế giới Nintendo vững mạnh.

Thân,

Link download game 3DS & more

Mọi người chú ý : Để tiện cho các thành viên tìm kiếm link download game 3DS mình xin cấu trúc lại Topic Download này . Tất cả các link phía dưới đều là link download game 3DS , thành viên nào có đóng góp thêm thì tôi sẽ add lên đầu trang cho dễ tìm . Tuyệt đối chú ý là member phải đưa các link tốt , không đưa các link "bất khả thi", hay phải làm "survey" thì mới được download ... Tất cả các link này đều do members đóng góp, thử nghiệm và tự chịu trách nhiệm.

Ai có nhu cầu tìm link download của game nào cũng có thể yêu cầu bên dưới , mod và các thành viên sẽ cố gắng tìm cho bạn trong thời gian sớm nhất có thể.

Tổng hợp các WEB download game :
    - http://romuniverse.com/news.php : Đây là web lưu trữ lớn nhất, tất cả rom game, iso game đủ hệ máy, tuy nhiên để download từ web bạn cần có 1 account, cách thức tính download khá giống với romulation.
    - www.dgemu.com/3ds.html‎ : một trang download cũng khá đầy đủ, nhưng update khá chậm
    - http://nintendoisos.com/?/3ds-roms/ : đây là trang download rom update với tốc độ rất nhanh, tuy nhiên nhược điểm là host download khá là khó down
    - http://nitroroms.com/list/Nintendo 3DS/by-time-backwards/page-1 : Trang này thì thuộc dạng direct link, nhưng nó giới hạn Qouta 1 ngày chỉ có 1gb mà thui, chỉ tiện down trong lúc cần gấp mà thui
    - http://roms43.com/roms/3DS/ : cũng như trên, nhiều game nhưng update hơi chậm.
    .....

Ngoài ra còn nhiều web download khác nhau, từ torrent đến direct link..., các bạn thấy web nào download nhanh ổn định có thể giới thiệu thêm lên đây. ^^

Last edited: 30 Tháng mười 2013
  2. 8163264128

8163264128 Thành viên lâu năm

Vừa vào thấy dark_pearl một mình một box :eek:
    --------------

Mà có cách nào tránh cái kiểu game cũ bị đẩy lên đầu không vậy? :confused:

3. dark_pearl

dark_pearl
    Super Moderators
    Staff Member

Box mới mà, gần như do mình cung cấp, nên mình sẽ đưa link từ từ ^^ . Mem cũng ít ai post, do Gateway cũng nhiều bạn chưa có xài.

Game cũ nếu ai rep sẽ vẫn đẩy lên đầu thui, khi dc nhiều game mình sẽ làm topic list game.

Last edited: 31 Tháng mười 2013
    minova thích bài này.
  4. minova

minova

Cho mình request rom "Brain Age Concentration Training E" với nhé ;;) hí hí

5. dark_pearl

dark_pearl
    Super Moderators
    Staff Member

Hì, có box nên bạn cứ wa đây request cho đỡ trống trải ^^

Của bạn đây : Brain Age Concentration Training

Pass : NintendoVN

minova thích bài này.
  6. Azusa Nakano

Azusa Nakano

7. dark_pearl

dark_pearl
    Super Moderators
    Staff Member

Có 3 game cuối hiện ko play dc trên Gateway đó nha bạn. Mình sợ bạn mất công down nên báo trước, nếu còn cần để đó thì mình sẽ đưa link, 2 bản inazuma 3 mình tải rùi, nhưng ko chắc có play dc hay ko.

1: IE3LB : Part1 - Part2 - Part3 - Part4
    2: Angry Bird Star Wars
    3: SWF : Part1 - Part2
    4: LEGO Pirates of the Caribbean
    5: SC : Part1 - Part2

Pass : NintendoVN

minova and Azusa Nakano like this.
  8. Azusa Nakano

Azusa Nakano

Cảm ơn bạn nhiều nhé :D Mình biết là cái Pokemon chưa chơi đc cơ mà tải về trc thui, đợi chơi đc là cop vô liền. Cái Inazuma thì k biết là chơi đc hay k thật :D cũng chẳng rõ nó release bao h nữa.

9. dark_pearl

dark_pearl
    Super Moderators
    Staff Member

Vậy bạn chờ mình up lại Pokemon X & Y, ko bít sao trong acc mình lại bị del 2 game này mà ko báo trước :(

Còn đây là game Batman - Arkham Origins Blackgate ( Part1 - Part2 )

Azusa Nakano thích bài này.
  10. Azusa Nakano

Azusa Nakano

OK bạn ơi :D mà cái link Lego Pirates of the Caribbean cũng bị xóa rồi hay sao ý

11. 8163264128

Thôi chết rồi DMCA theo đuôi rồi :))

12. dark_pearl

dark_pearl
    Super Moderators
    Staff Member

Do host fshare đó bạn, để giờ mình backup lại toàn bộ host khác đề phòng. Fshare của mình tuy là vip, 300gb, nhưng chỉ đảm bảo dc 50gb ko del, còn lại 250gb sẽ tự động del sau 30 ngày ko download. fshare điên là cái này :(

13. 8163264128

Có pm gì nó tự reup thì hay nhỉ :)).

14. bluke

bluke Nấm bình thường

Góp ý 1 chút với Dark Pearl :
    1. Đây là cái list đầy đủ mọi thông tin về ROM đã được release. Dựa vào đó các bạn dể đưa ra request hơn: http://3ds.essh.co/
    2. Mọi ROM Do Scenes release đều có number ID nếu được thì bài link hay title nên để số ID đó vào để search nhanh hơn.
    3. Trong box hardware có bài giới thiệu chương trình quản lý ROM nếu được thì move qua bên này luôn.

PS : Vài hôm nữa mình nâng cấp hệ thống xong sẽ phụ cung cấp ROM.

dark_pearl, Mizusa 1TH and minova like this.
  15. dark_pearl

dark_pearl
    Super Moderators
    Staff Member

Thank bạn đã gợi ý, nhưng mình post theo id game đó, từ thấp đến cao, ko trùng id, và mình ưu tiên region usa nên thấy lạ, chứ thực ra nó theo id game. Vì game 3DS mình update mỗi ngày. Mình chỉ ko tải rom CHINA, MULTi2,.... những rom ko phải eng hoặc jpn.

ID của game mình là theo DS-SCENE

Quản lý rom là do mem xài thui bạn àh, bản chất box 3ds vẫn theo box ds mà thui.

Last edited: 7 Tháng mười một 2013
    keubibo, minova and Mizusa 1TH like this.
  16. dark_pearl

dark_pearl
    Super Moderators
    Staff Member

Tin này mình gửi đến bạn Bluke:

Trong box 3ds bài request của bạn thực sự sẽ ko thiết thực lắm, vì như mình đã nói box 3ds thực ra như ds mà thui.

Còn game theo tên chữ cái, bây giờ 24 chữ cái, tạo theo topic 1 chử cái sẽ rất khó theo dõi, vì game theo chữ cái rất nhiều. Trong 1 topic Ko lẽ bạn vào từng topic kéo dài xuống dưới để xem và tìm game thì rất lung tung và gây khó khăn cho người xem. Vì lý do như thế nên game mới theo từng bài, và cũng dễ tìm kiếm hơn với Google. Còn phần mục luc tất cả game bạn sẽ dễ theo dõi và tìm kiếm hơn.

Việc post theo nhiều topic ko hề mang tính lãng phí, đó là giúp người chơi dễ đánh giá và tìm kiếm game hơn.

Còn topic game theo chữ cái bạn post, mình sẽ xóa toàn bộ, vì topic game ko có gì ngoài trừ boxart và link, ko screen, ... Hoàn toàn ko có bất kỳ dòng nào giới thiệu sơ về game, vì có screen hay clip thi người xem sẽ đánh giá game phù hợp với mình hay ko để download về play.

Mọi ý kiến đóng góp phát triển của bạn rất có thiết thực, nhưng đó chỉ là dành cho cá nhân dễ quản lý, còn đây là 1 box 3ds. Và trên internet nữa, nhiều người vào xem và tìm kiếm trên google nên game theo từng bài sẽ dễ tìm hơn trong mục lục.

Thân

Last edited: 9 Tháng mười một 2013
    keubibo and minova like this.
  17. keubibo

keubibo Nấm nhỏ

Mình cũng nghĩ với 2 topic request rom do 2 bạn quản lý + cái mục lục các bài rom game post như bt là đủ rồi, như vậy đỡ loạn hơn :D Ở dưới vẫn post game theo từng bài như vậy đầy đủ có cả box art, screen, link video + giới thiệu qua đôi nét về game như thế vẫn thích hơn :D

Mizusa 1TH thích bài này.
  18. bluke

bluke Nấm bình thường

Tùy ý bạn thôi, bạn là quản lý nên bạn có ý của bạn không sao cả muốn làm thành từng topic riêng lẽ thì làm dù sao không khác nhau mấy dù gì thì cũng có cái list rồi google search thì nó cũng ra topic phía trong thôi.

Riêng về phần giới thiệu thì xin lỗi là mình là dân kỹ thuật và hơi lớn tuổi rồi nên mình không có nhiều thời gian như các bạn. Mình chỉ nghĩ là cốt truyện thì tự người chơi tìm hiểu thì vẫn hay hơn. Thông tin thì có rất nhiều với lại đây là box link download game chứ không phải là box giới thiệu game nên mấy cái đó thực sự là thừa thải.

Tóm lại mục đích của mình là cung cấp link download rom chứ không phải giới thiệu game nên chỉ có như thế thôi. Nếu được thì bạn chừa cho mình cái topic request. Vì topic này của bạn là nơi hỏi đáp chứ request vào đây thì rất linh tinh khó theo dõi.

Thân.

PS: @keubibo :bạn edit bài của mình post cái link mình gữi cho bạn vào post reqquest của mình nhé.

keubibo and dark_pearl like this.
  19. dark_pearl

dark_pearl
    Super Moderators
    Staff Member

Do forum NVN khác các forum khác là vậy đó bạn, có từng box riêng cho từng hệ và cả download. Nên mới thiết lập rule như box DS cũ để dễ quản lý hơn ^^ Mình quản lý không phải ép bạn theo mình (bạn nói cứ như thể mình ép bạn theo luật mình ấy :D) mà là theo luật cũ box DS cũ cho member dễ theo dõi hơn, vì các member đã quen với kiểu rule đó. Mình luôn nghĩ cách tiện cho member xem trước rùi mới cách tiện cho mình quản lý ^^

Kiểu giới thiệu game 1 bài post 1 chữ cái của tất cả game mình đã gặp ở khá nhiều forum rùi. Rất khó xem và tìm kiếm sau này nếu bạn post thêm bài

Việc info khá dễ, mình tuy bận việc. Nhưng vẫn mất chừng 5-10' để hoàn thành 1 bài post ^^ . Info đó ko phải thừa thải đâu bạn, một khi bạn đã là quản lý 1 forum, bạn sẽ tính tới phần Search engine optimization (SEO), vì khi có info đầy đủ sẽ tính đến lượt view, đánh giá, xem ads.... đó là nhu cầu của mỗi forum phải có đế tính đến phát triển mạnh hơn.

Nhưng tạm dừng nói về tất cả vấn đề đó típ tại đây. Nói típ loãng box mất ^^

Box request của bạn mình đã Stick lên cao rồi. Box đó cũng ổn, tránh lung tung với box này

Azusa Nakano, Mizusa 1TH and keubibo like this.
  20. Azusa Nakano

Azusa Nakano

Mình down xong mấy game trc rồi :D đã có lại link down Pokemon với LEGO Pirates of the Caribbean chưa bạn ? :D
    Với cả nếu có cho mình xin thêm mấy cái link game mới nữa nhé :D Cảm ơn
    1 - Shin Megami Tensei IV
    2 - Pokemon Mystery Dungeon - Gates to Infinity
    3 - Spy Hunter
    4 - Ace Combat - Assault Horizon Legacy
    5 - Steel Diver