[Guide] Chơi game Wii không cần lắp modchip ( cập nhật softmod các ver 4.1 của Wii)

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
bây giờ nên dùng NeoGamma r7 ,cài cIOS38-rev14 sẽ thích ứng nhiều game mới hơn.Muốn chơi đĩa khác hệ thì cài preloader và kích hoạt các chức năng tương ứng.ĐĨa nào bị error 002 thì mới fix.

3. GET A CIOS

You may want to check this video before you do this stage. The only difference is that you can select 'load IOS from SD card' instead of download from NUS.

a) Go to Homebrew channel and run Trucha Bug Restorer, load IOS36, press 1, read the warnings then select 'downgrade IOS15', select to load IOS from SD card then let it do its job, keep an eye on what it is doing and make sure you select 'load from sd card' when it asks & don't get any errors.

b) Run Trucha Bug Restorer again, this time select to load IOS15 on first screen using dpad left/right, then select the IOS36 menu & install patched (select 'yes' on all 3 patches) IOS36 to slot 36, again using IOS from SD card.

c) Run Trucha Bug Restorer again, load IOS36 and this time select restore IOS15.

d) Run cIOS38 r14 installer, select IOS36 as the one it should use and then select wad install.

Luc softmod Lu64, ở bước Get a Cios có cần phải vào network ko nhỉ , mình đang mod theo guid này. Có cách nào cài ofline ko

http://www.wiihacks.com/recommended-faqs-guides-tutorials-only/16970-new-3-1-4-1-softmod-any-wii.html

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bước này hướng dẫn offline đó bạn.LU64+ không được downgrade,ko biết FW của bạn là bao nhiêu nếu 3.4/ 3.3 thì nên update còn 4.0/4.1/ 3.2 thì thôi.LU64+ phải cẩn thận làm đúng theo hướng dẫn,nhờ cài bootmi và làm sao lưu NAND nhé.

mình softmod tạm gọi là thành công rồi, nhưng ko có network nên chưa upgrade lên FW 4.1 được, đang tìm xem cách up offline, vẫn chưa cài Preload được vì FW vẫn đang 3.4.

Khi backup NAND, mình run Bootmi thì lên màn hình đen kịt, chả bấm được cái gì....

@lanbe2007: mình chạy firmware 3.4 U, LU64 series thì vẫn cài Preloader được phải ko nhỉ. Trong softmod guide thì nó có câu There are no preloader hack for 3.3/3.4 nhỉ

lanbe2007

Thành viên lâu năm
mình softmod tạm gọi là thành công rồi, nhưng ko có network nên chưa upgrade lên FW 4.1 được, đang tìm xem cách up offline, vẫn chưa cài Preload được vì FW vẫn đang 3.4.

Khi backup NAND, mình run Bootmi thì lên màn hình đen kịt, chả bấm được cái gì....

@lanbe2007: mình chạy firmware 3.4 U, LU64 series thì vẫn cài Preloader được phải ko nhỉ. Trong softmod guide thì nó có câu There are no preloader hack for 3.3/3.4 nhỉ
Bạn sở hữu một LU64 nên mình khuyên bạn nên thật cẩn thận.Mình muốn biết thêm thông tin từ Wii của bạn,bạn đã cài những gì theo hướng dẫn trên>bạn đã làm tới đâu?Bạn cài bootmi như IOS hay như boot2?Backup NAND là việc rất quan trọng nhất là với LU64, rất có thể SD của bạn là ko tương thích,bạn thử fomat FAT32 nếu ko được thì sử dụng sd khác xem.Bạn xem cái này mà chọn SD :
http://www.wiibrew.org/wiki/BootMii/SD_Card_Compatibility_List
Nếu vẫn ko được thì thử Hackmi Installerv0.2 vì bản v0.3 này có lỗi khá nhiều phàn nàn về nó.
http://www.mediafire.com/download.php?ym2ikxxegoc
cái này mình vừa up bạn lấy mà dủng chứ vào trang chủ ko còn đâu.
Cố cài xong bootmi hãy làm việc khác.tuyệt đối không cài cIOS,IOS thêm ở 3.3 và 3.4 ko cài preloader được.

mình làm theo guide softmod , giờ chơi game copy ok rồi, nhưng mình chưa upgrade firmware 4.1 và chưa backup đượcc bản NAND, thấy hơi ghê ghê. giờ mình launch bootmi trong HBC thì màn hình đen kịt, ổ đĩa thì chớp chớp, phải có tay cầm gamecube mới backup được hả lanbe ?

Minh dùng Hackmi Installer v0.2, đã Install the new cIOScorp 3.3 for DVDR loading through Disc Channel.

Giờ Run Hackmi Installer 0.2 thì nó bảo setup cannot continue vì ko nhận ra cIOS or OS . Có cách nào để có thể backup NAND ko ? thanks nhiều

lanbecho mình hỏi, giờ mình mua đĩa game nào required fw 4.1 rồi cho nó upgrade từ đĩa (mình ko có wifi) , sau đó cài preloader thì ok không ?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bạn có muốn mua wii mới chưa? update bằng đĩa 4.1 ,4.0 là die ko cứu được đâu.Có hướng dẫn update offline đó mà.Xem ở đây:
http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=366&page=29
Bây giờ tuyệt đối ko được up bằng đĩa.:cc_hang[1]::cc_hang[1]:

mình làm theo guide softmod , giờ chơi game copy ok rồi, nhưng mình chưa upgrade firmware 4.1 và chưa backup đượcc bản NAND, thấy hơi ghê ghê. giờ mình launch bootmi trong HBC thì màn hình đen kịt, ổ đĩa thì chớp chớp, phải có tay cầm gamecube mới backup được hả lanbe ?

Minh dùng Hackmi Installer v0.2, đã Install the new cIOScorp 3.3 for DVDR loading through Disc Channel.

Giờ Run Hackmi Installer 0.2 thì nó bảo setup cannot continue vì ko nhận ra cIOS or OS . Có cách nào để có thể backup NAND ko ? thanks nhiều
Sử dụng sd khác,chắc sd của bạn ko tương thích.Cài bootmi như ios phải cấn tay GameCube.Bỏ bootmi cũng được ,vì cài như ios ko tác dung mấy ,dùng để chạy lại cũng nguy hiểm nếu có vài bad block trong NAND backup. up 4.1 mà cài preloader.
Cài cIOScorp thường ko dùng hackmi installer được nữa.Up 4.1 lại cài được làm xong hết rồi cài lại CIOSCORP chỉ dược cài v3.3 thôi nhé.LU64+ làm gì phải xem thật kỹ.

Bạn có muốn mua wii mới chưa? update bằng đĩa 4.1 ,4.0 là die ko cứu được đâu.Có hướng dẫn update offline đó mà.Xem ở đây:
http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=366&page=29

Cái này

assassda@GBATemp

copy files to SD card and follow instructions
works on any Wii besides LU64+

official thread
http://gbatemp.net/index.php?showtopic=144835

credits to comex WB3000 crediar WiiPower

Hay mình đem máy đi chổ nào có wifi, và upgrade FW như trong guide sofmode thì ok ha ?

Thanks Lanbe again

Mình chạy prepare ok, upgrade lên 4.1U rồi, cài Preloader 0.29, những vẫn chưa backup . Thanks lanbe again. Giả sử mình chưa backup mà lỡ bị brick, có Preloader thì vẫn hồi phục được phải ko Lanbe

lemonadess

Banned
Cũng còn tùy, nhưng mình nghĩ là Preloader 0.29 là cứu brick hoàn hảo rồi. Brick thế nào thì có cách sửa hết. Backup NAND thì đơn giản hơn nhiều. Có gì xảy ra cho thẻ nhớ vào, Restore lại là máy như mới hết :|

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Mình chạy prepare ok, upgrade lên 4.1U rồi, cài Preloader 0.29, những vẫn chưa backup . Thanks lanbe again. Giả sử mình chưa backup mà lỡ bị brick, có Preloader thì vẫn hồi phục được phải ko Lanbe
Brick có rất nhiều hình thức(mình ko biết hết),đa số preloader có thể cứu được,nhưng có một vài brick preloader cũng bó tay.
Ví dụ xóa các IOS có số dưới 200,nếu có lỡ tay khi còn được ở trong HBC thỉ nên cài lại ngay.Nếu exit ra systemmenu thì cửa tử đã chờ sẵn ở đó rồi.
Bây giờ có một số người update bằng đĩa có fw lớn hơn 3.4 dù đúng hệ vẫn bị hỏng hệ thống hoàn toàn,v.v

Như Wii LU64+ lại cần lưu ý thêm vài điều khác nữa là không được downgrade FW,IOS.Không được cài các cIOS mới nếu không chạy Trucha Bug Restorer trước đó.Trong forum đã có bạn bị brick LU64 khi cài cIOS38 _rev14 mà chưa chạy TBR.LU64+ bây giờ có thể cài cIOSCORP3.3 hoặc 3.4.Những phiên bản cũ như v1/v2 cũng sẽ gây fullbrick.
Chỉ có bootmi cài như boot2 sao lưu NAND của nó có thể phục hồi mọi loại brick.

lemonadess

Banned
Không được đâu bạn. Classic controller nó gắm vào wiimote phải ko ta? Ng` ta nói xài cái nào thì xà cái đấy mới được.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN