Hướng dẫn chơi game Wii từ HDD/USB [REMAKE]

Cửa hàng game Nintendo nShop

phù, dùng Windows 7 thì mấy cái soft kia toàn error, cuối cùng dùng cái Acronis Disk Director Suite thì đc roài, nhưng anh cho em hỏi:

2. Khung bên phải, bấm Browse, chọn đến file ISO bạn download về, nhấn Open. Sau đó, nhấn Add to Drive, và chương trình sẽ tự động convert file ISO qua cISO và chuyển nó vào ổ cứng của bạn. Quá trình là khá nhanh.

3. Cắm ổ cứng HDD vào cổng USB của Wii. Lưu ý là cắm vào port 0. Nếu bạn để nằm, thì nó là port nằm ở bên dưới. Nếu máy ko nhận ra HDD, bạn cắm lại qua cổng khác sẽ được ngay. Vào Homebrew Channel. Chọn apps SDUSB Loader.
sau khi add to drive thì file cISO nó nằm ở đâu hở anh, mà em ko có SD card thì cho cái USB Loader vào kiểu gì, mà address của nó em vẫn chưa hiểu chỗ sd:/ là sao :-?

lemonadess

Banned
Không có SD card thì làm sao vọc Wii được. Nhanh chân tậu 1 em đi 1-2GB đi thôi. Có thể xài USB được, nhưng phiền hà. Xài SD Card thì thoải mái hơn, nhớ mua loại tốt, Kingston chẳng hạn.

Nếu Add to Drive thì nó sẽ nằm trên phân vùng đã chia và format chứ sao. Win nó sẽ không nhận phân vùng này. Lúc cắm vào PC nó chỉ kêu format, nhớ là đừng bấm, không thì đi sạch game thôi :)) Tức là chỉ khi xài WBFS thì mới copy game hoặc delete game được.

SD:/ tức là nó nằm ở thư mục gốc của thẻ nhớ. Tức là nằm ngoài cùng luôn. Không nằm trong folder nào cả.
cái đó gọi là ROOT. Cho nên đừng thắc mắc nó là cái gì về sau nhá :|

Lưu ý nhỏ: Hỏi đáp nhiều thì nhớ nhấn thanks cho người trả lời nhé ;))

em dùng thẻ của bọn Nokia nó bán kèm điện thoại đc ko nhỉ, thẻ 1GB là MicroSD em cắm vào cái SD kia rồi cắm vào Wii nhưng khi vào HBC nó lại không có cái gì hết, mà để đúng là:
sd:/apps/USBLoader
sd:/usb-loader rồi mà vẫn ko thấy là sao anh

lemonadess

Banned
Xem lại cái tên bên trong nữa. Có rename thành boot.dol không? Từ nay file nào cũng phải thế nhá :) Nếu đến thế mà không thấy nữa thì SD khong hợp rồi :|

em up cái ảnh mà file em tải về nhé, đây nè, còn 1 thư mục usb-loader ở ngoài nữa thì em copy thư mục chứa cái này và thư mục kia cho vào sd:/ nhưng khi cắm vào wii thì lại ko nhận luôn :((

copy thư mục chứa mấy file này (thư mục tên là "USBloader" theo như ảnh của bạn) vào trong sd:/apps/ là được rồi, rồi chạy HCB , tìm cái USBloader rồi load là ok mà.

chỉ copy cái đấy thoai hay copy cả cái thư mục usb-loader ở ngoài nữa zậy, nếu chỉ cái này thôi thì để em coi lại, làm hoài ko đc ức quá :((

lemonadess

Banned
Chà. Em nên tìm hiểu thêm 1 vài thứ nữa nhé.

Phải chép thêm folder usb-loader vào thư mục gốc của thẻ nhớ nữa. Như vậy, khi cắm SD vào máy tính, trên Sd sẽ có những folder sau:

apps
usb-loader

Anh nhớ là trong bản download có dặn là copy toàn bộ nội dung bên trong folder USB Loader cfg vào ROOT của thẻ nhớ rồi mà?
trong pack trên, bạn sẽ thấy folder SDUSB Loader cfg 40. Copy toàn bộ nội dung bên trong nó vào ROOT của SD card. Sau này, khi load Homebrew Channel, nó sẽ hiện lên chương trình SDUSB Loader cho Wii

đúng mà anh, em copy vào thẻ sd nó có 2 thư mục như zậy khi mình open cái thẻ đó, nhưng khi cắm vào Wii thì nó lại ko nhận, h` ko biết mua thẻ nhớ ở đâu luôn

anh cho em hỏi, em coi cái Compatibility List roài nhưng vẫn chưa chọn đc cái nào sử dụng mà mình thích nhất cả : Homebrew ↓ GeeXboX ↓ USB Loader ↓ 3 cái này là sao, mình cần chọn 1 trong 3 cái có đc ko, chẳng hạn như chỉ chơi trên ổ cứng thì chọn cái nào nhỉ, có cần cả Homebrew hem ? Em định mua 1 cái thẻ SDHC để chơi game trên thẻ nhớ nhưng thẻ SDHC không để đc mấy cái HBC kia thì copy cái usb loader vào máy như nào zậy

lemonadess

Banned
Lời khuyên là đừng mua SDHC, mà chỉ mua 1 em SD 1-2GB tầm 100-150k. Nếu có HDD rồi thì cứ lấy đó mà chơi. Nếu chưa tương thích thì để dành tiền mua cái nào nó hợp ấy ;))

GeeXbox là để xem phim, nghe nhạc... Homebrew thì là để load homebrew rồi. Tóm lại là mua thẻ nhớ để chạy homebrew, mua HDD để chơi game. Không nên ôm đồm quá nhiều, vừa dễ xảy ra lỗi, vừa phiền phức :|

xin cho hỏi.........mấy file game mấy bạn up lên...có đến khoảng 34 part...mổi part giai ne là khoang 4g..sao nhiều vậy???làm sao giai ne đc đây??????dung NTFS thì mình thua......

rồi mổi part giai nen có ten giống nhau............làm sao mình chuyển từ ISO thành cISO đc theo cách mà bạn hướng dẩn bên trân???mình kg hiểu..........ban lam ơn c rỏ hơn giùm......

---------- Post added at 11:56 PM ---------- Previous post was at 11:52 PM ----------

minh thắc mắc thêm 1 cái nhé.....bạn đã dùng "WBFS Manager 3.0.1" để format HDD và cover file ISO thành cISO và nó tự chép vào HDD cho bạn??phải kg??????hay cover rồi file nó nằm ở đâu?????

tại sao lại dùng thêm "WBFS Intelligent gui v6 " để chép vào HDD?????????????????chẳng phải ban nói "WBFS Manager 3.0.1" đã ưự cover vào chép file vao HDD cho abn5 rồi sao?????

khó hiểu quá...............

xin cho hỏi.........mấy file game mấy bạn up lên...có đến khoảng 34 part...mổi part giai ne là khoang 4g..sao nhiều vậy???làm sao giai ne đc đây??????dung NTFS thì mình thua......

rồi mổi part giai nen có ten giống nhau............làm sao mình chuyển từ ISO thành cISO đc theo cách mà bạn hướng dẩn bên trân???mình kg hiểu..........ban lam ơn c rỏ hơn giùm......
bạn gà về winrar quá - khi click vào mỗi link thì cái nó hiện ra là tổng dung lượng - tức là tổng của 34 cái đấy, mỗi cái chỉ khoảng vài trăm Mb thôi - bạn down hết về rồi chạy file đầu tiên - nó sẽ cho ra cái file mà bạn cần - còn vụ chuyển IOS thành cIOS thì phải có file game mới chuyển chứ - chuyển 1 phần thì chơi kiểu gì - bạn cứ down hết về - cài winrar vào rồi chuyển ra file to - là cái file IOS đó - sau mới dùng WBFS chuyển thành cIOS được

lemonadess

Banned
Không phải ngẫu nhiên mà mình post hướng dẫn như vậy. Đây là 1 hướng dẫn "Cực kỳ chi tiết". Chỉ việc làm theo mà không cần hỏi và thắc mắc gì thêm, và cũng chẳng cần hiểu quá nhiều.

WBFS Intelligent Gui không hỗ trợ chép file ISO vào HDD, còn WBFS thì lại không hỗ trợ chép file cISO vào HDD.
Tuy nhiên, hình như đã có update mới hay sao ấy. Bởi vì máy mình hiện giờ chỉ cần xài Intelligent Gui là chép được cISO và ISO luôn.

Còn vấn đề WinRar mình đã giải thích trong 1 topic khác. Có lẽ bạn chưa đọc thì phải.

against the dark: nhầm rồi nhá. ISO là file ảnh của đĩa, IOS là các file system của Wii.

HUHU buồn quá, mình dùng cái của bạn cứ game thì load được, game thì không (bị đơ khi load game hoặc nháy đen dù đã thử hết cách Yes 002 Fix rùi Yes Country các thứ). Cứ phải ấn Reset máy suốt T_T

lemonadess

Banned
Phải cài cios38 rev 14 nữa thì mới chơi tốt được :| Từ hồi xài HDD tới giờ chỉ mới có 1/ hàng trăm game mình down về là phải xài Neo Gamma R7 để load thôi.

Cái vụ đơ khi load game hay mấy cái bạn nói mình cũng bị nhưng ít thường là chỉ cần tắt máy xong (tắt luôn chứ không reset nha ) mở lại thì chơi được.

cho em hỏi câu này đó là mình có file CISO muốn chép vào hdd nhưng không được mình dùng wbfs inteligent gui v6 nhưng khi em format theo wbfs thì nó hiện lên bảng incorret or unformated partition.

lemonadess

Banned
Theo hướng dẫn mà làm. Dùng cả 2 chương trình song song nhau thì mới vừa chép ISO, vừa chép cISO vào HDD được. Có thể là bạn chọn nhầm ổ WBFS rồi. Dùng cả 2 chương trình format luôn để xem kết quả thế nào.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN