Hướng dẫn chơi game Wii từ HDD/USB [REMAKE]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi chút đã chạy SD/ÚB Loader được rồi nhưng khi wii mounting HDD trong vòng 30s xong thì báo lỗi:
"ERROR!(ret=-6)"
Bắt khởi động lại wii.
Thắc mắc thứ 2 mình LOAD 1 game cho wii về sau khi giải nén ghép lại thì được 4.3G nhưng khi đưa vào wbfs đề chuyển vào HDD thành công rồi thì chỉ thấy 0.83G là sao nhỉ?

lemonadess

Banned
Vì game chơi qua HDD cực nén. Có 1 số game nén lại chỉ còn 160MB thôi.
Có thể là HDD không tương thích nên gặp lỗi trên. Hoặc coi chừng cắm lộn port. Port 0 là cái port phía bên dưới khi đặt Wii nằm ngang.

lemonadess

Banned
Soft này không gây hại gì cả. CHủ yếu là làm trên PC, sau đó mới gắn HDD vào Wii đọc game. Mặc dù câu hỏi này có phần ngây ngô đấy :| Chơi qua HDD thì 100% lợi chứ hoàn toàn không hại gì đâu. Cũng chả cần backup gì cả.

Sau khi đã làm xong các bước chuẩn bị ( cho game vào USB, copy usbloader vào SD.. ) thì mình cắm USB vào Wii. Nhưng khi vào USBloader thì nó báo là trong USB ko có game ( mặc dù nó nhận dc USB) . Mình cho 2 game vào là Rune Factory Frontier ( 4.3GB -> 2.22 GB) và EA active Sport (4.3 GB -> 1.8 GB).

Tiếp đó mình thử luôn công dụng của USBloader, mình copy Wii Fit từ DVD vô USB, rồi bỏ đĩa ra, chơi liền luôn, và USB vẫn hoạt động tốt.

Nhưng khi mình bỏ USB ra, cắm vào PC và bật WBFS lên thì thấy trong ổ USB ko có file game Wii Fit mà chỉ có 2 file game mình cóp trước đó. Mình thử format lại USB về NTSC rồi format đến WBFS, cóp lại 2 game trước đó.

Mình cắm USB vào WII thì nó nhận; nhưng khi mở lên nó báo là trong USB có 1 file game WII Fit đã dc cóp trước đó từ đĩa 8-} còn 2 game kia thì ko thấy.

Lúc mình download game về, có vài part bị corupt nên mình đã check cái keep broken file. Liệu đây có phải là nguyên nhân ko vì các file game mình check lại dung lượng thì đều full cả :(..

P/s: mình down game tại box release.

lemonadess

Banned
Part bị corrupt chính là nguyên nhân. Bạn phải download lại. Đối với phim có thể áp dụng lỗi keep broken file, nhưng game hay chương trình thì không thể làm thế được :|

Còn cái nữa có thể là do ổ cứng không tương thích hoàn toàn.

Một câu hỏi hơi ngây ngô, mình đã đọc cả 3 trang nhưng chưa thấy nói về FW;
Cho mình hỏi là chơi game từ HDD/USB có thể chơi đc cụ thể ở FW nào hay tất cả các FW.
3.2, 4.1 hay mới nhất là 4.2.
Liệu có làm việc ok ko.
Cảm ơn

Nhà em có cái pendrive 160GB cua Malai, em chép game vào đó chơi cứ bị đứng máy hoài, ko bít co phải do usb ko tương thích ko.Nếu đúng vậy thì mong bác chỉ em nên mua usb của hãng nào ở TP HCm .
Cái list compatible usb của bác nhìu cái ở đây ko có bán.:xm0015:
Xin bác tư vấn dùm em ạ!!!:em32:

Soft này không gây hại gì cả. CHủ yếu là làm trên PC, sau đó mới gắn HDD vào Wii đọc game. Mặc dù câu hỏi này có phần ngây ngô đấy :| Chơi qua HDD thì 100% lợi chứ hoàn toàn không hại gì đâu. Cũng chả cần backup gì cả.
Chào Bạn,
Cho tui hỏi là máy Wii của tui FW là 3.1U . Mod chip rồi và chưa bao giờ softmod và upgrade FW hết.
1. Tui có phải softmod cho Wii của tui trước không.
2. Không cần Softmod có sử dụng được cách hướng dẫn này của bạn không?
Tại vì tui thử cách của bạn vào phần SD card thì không thấy gì hết, chỉ thấy nhiều ô trống khong thui.
Xin lỗi nghen vì tui chưa bao giờ hack wii hết.
Cám ơn bạn nhiều !

bạn Lemonadess cho tớ hỏi mới:

'' Màn hình "đen thui", "xanh lá cây", "freeze"
Thường gặp với các game mới ra, sắp ra
---> Bật chức năng 002 Fix lên. Chỉnh lại video mode... Nói chung là chỉnh các thông số lại ''
Tớ bị lỗi 002 này với 1 số game khi chơi trên HDD, làm sao để khắc phục bạn nhỉ? Chơi trên đĩa thì ok. Máy mình 4.1U

Thanks

em làm theo cách của bác chạy ngon lắm
tuy nhiên trò TLoZ thì khi mới qua cửa 1 lấy đc con ngựa thì chuyển cảnh thì màn hình trắng xoá và máy treo luôn
em test trên đĩa gốc thì thấy bình thường
vậy là sao các bác ơi?

cái trình này chạy có 1 điều hơi bất tiện là phải cắm SD
có cách nào ko dùng SD mà vấn chạy đc ko ạ

1 thành viên quá tích cực với diễn đàn mà bị ban thì phí quá
chắc lỗi nặng lắm đây
em hỏi là hỏi chung các bác biết về cái này
bác toàn trả lời em đc ko
tks bác

fly_us

Nấm bình thường
xài forwarding channel vẫn update với config để có hình nền được lanbe ơi, hơi phức tạp tí, lên google search configurable usb loader channel, coi trang gbatemp là có hết.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN