Hướng dẫn chơi game Wii từ HDD/USB [REMAKE]

Cửa hàng game Nintendo nShop

thực ra thì hdd mình vẫn thường dùng để cắm vô lap, thỉnh thoảng cắm vào wii... mà nhận được đúng lần đấy :sorry[1]: mình cũng thử cắm lúc wii đang bật, lúc đang tắt, các kiểu rồi :sorry[1]:

Mấy bạn ơi giúp mình với! Cái ổ cứng wii của mình hiện đang chứa rất nhiều game, mình định cài game mới thêm chơi, khi kết nối vs máy tính thì nó báo:The volume does not contain a recognized file system. Please make sure that all required file system drivers are loaded and that the volume is not corrupted:-B

langtu

Nấm nhỏ
Ổ cứng của bạn định dạng FAT32 hay NTSF vậy? Bạn vào Windows rồi mới kết nối ổ cứng hay bạn cắm ổ cứng vào rồi mới bật Windows?

silver_veno

Nấm nhỏ
Mấy bạn ơi giúp mình với! Cái ổ cứng wii của mình hiện đang chứa rất nhiều game, mình định cài game mới thêm chơi, khi kết nối vs máy tính thì nó báo:The volume does not contain a recognized file system. Please make sure that all required file system drivers are loaded and that the volume is not corrupted:-B
Khả năng là những game có sẵn bạn được tiệm chép vào từ trước phải không? Hiện giờ ổ cứng ấy đang có định dạng WBFS, máy tính không thể nhận dạng được.

Bạn có thể dùng WBFS Manager để convert lại game thành file ISO để lưu trữ. Sau đấy format ổ cứng lại thành FAT32 hoặc NTFS và dùng WiiBackupManager để chép game vào. Vẫn có thể dùng với các mục đích khác như bình thường.

Mình mới chơi wii nên không biết gì. Mua về máy đã hack chơi game đĩa đúc bình thường, nhưng copy game mới vào usb thì không chơi được. Wii mình Ver.4.1E.

Anh em hướng dẫn cụ thể giúp mình fix lỗi này với. Cám ơn anh em nhiều.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình mới chơi wii nên không biết gì. Mua về máy đã hack chơi game đĩa đúc bình thường, nhưng copy game mới vào usb thì không chơi được. Wii mình Ver.4.1E.

Anh em hướng dẫn cụ thể giúp mình fix lỗi này với. Cám ơn anh em nhiều.

Tình trạng trên là thiếu các cIOS cần thiết á, điều kiện bắt buộc khi play game Zelda : Skyward Sword là phải cài bộ cIOS để fix.

Bạn chỉ cần download gói file wad sau CLICK HERE, về dùng wad manager cài vào máy là sẽ play dc game trên ^^

Sao ko ai re-up dùm mình vậy, mà có ai rảnh rảnh làm ơn chỉ mình từ đầu đến cuối cách vọc wii dc ko, mình mua lâu r mà chả hỉu gì cả, thành ra nhìu cái ko bít, ko chơi dc :bye2[1]:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Sao ko ai re-up dùm mình vậy, mà có ai rảnh rảnh làm ơn chỉ mình từ đầu đến cuối cách vọc wii dc ko, mình mua lâu r mà chả hỉu gì cả, thành ra nhìu cái ko bít, ko chơi dc :bye2[1]:
Ko phải ko ai reup mà là bài post 1 đã HD khá kỹ càng rùi, còn phần mềm giờ đã ra khá nhiều version mới. Nhưng trong bài post 1 đã có sẵn tên phần mêm rùi. Bạn có thể vào trang sau : http://filetrip.net/ tất cả điều có trong đó, bạn gõ tên vào khung search là ra.

Việc vọc máy Wii cài đặt cần phải có chút hiểu bít và nếu đọc đâu đó HD làm bạn nên đọc trước khi làm, nếu ko rất dễ dẫn đến trình trạng brick máy Wii.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Cái đó là cách gọi chung các HB thôi =.=

Bạn có thể dùng WiiFlow, hoặc USB loader để load game, google để biết thêm chi tiết

Nhưng mình nghĩ đơn giản là bạn ra shop nhờ người ta làm dùm, mất vài trăm nhưng đỡ đau tim, tiện thì học hỏi kinh nghiệm luôn

Nhớ mang đủ phụ kiện thẻ SD, HDD để cài luôn một lượt

mình tính mua 1 máy Wii mới về cho mấy đứa cháu minh chơi ! mình ko biết j về Wii lên tìm hiểu thêm và để biết cách cài game vao HDD ! nhưng link download pack của bạn đã bi Delete ko còn tồn tại ! vậy bạn nào có cho mình xin link download pack trên . Mình cám ơn rất nhiều

mình tính mua 1 máy Wii mới về cho mấy đứa cháu minh chơi ! mình ko biết j về Wii lên tìm hiểu thêm và để biết cách cài game vao HDD ! nhưng link download pack của bạn đã bi Delete ko còn tồn tại ! vậy bạn nào có cho mình xin link download pack trên . Mình cám ơn rất nhiều
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=23140

Đọc bài này đi b, có hd cách copy vào hdd và sử dụng usb loader như thế nào.

mình mới mua game tiger woods 12 cho wii,máy đã hack chơi đc game lậu mà sau lúc bật lên thì nó báo là: the disc could not be read. Refer to the wii operations manual for details??? mn cho hỏi chỉnh neo gamma ntn bh vậy?

Cho em hỏi ,bữa trước chị em lỡ tay xóa nhầm hết game trong ổ cứng ,em recover lại cứu được vài game ,chơi bình thường,nhưng lúc out game ra không trở lại menu usb loader được mà phải tắt máy bằng nút trên thân máy,cho em hỏi cách khắc phục , nếu phải sửa thì chỉ cần mang ổ cứng ra thôi ,hay cần gì khác không

cho mình hỏi lúc copy game từ đĩa chạy trên wii vào ổ cứng báo lỗi sau:
ntfs write is disabled (set ntfs1_write = 1)
là sao nhỉ?sửa như thế nào hả các bác????

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN