Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

sao cái bước uninstall enso cũ của phần update lên 3.65 e ko uninstall đc enso v các bác ? lúc e chọn uninstall the hack thì nó hiện
An error has occurred
The log file can be found at ux0: data/enso.log
Hình như nó ko tìm thấy file trong folder data :v theo mình nghĩ có lẽ vào enso > reinstall lại cho nó tạo lại enso
Xong rùi uninstall nó :/ có lẽ vậy

Nếu up lên 3.65 nên backup tá lả trước rùi lên :)) thằng 3.65 hay dính cái ép buộc phải format thẻ nhớ có thể trong lúc vọc hay cài j đó. 2 thèng cma vz qcma chung nguồn backup nhưng lúc thì thằng này ăn thằng kia ko vào, lúc thì ngược lại nói chung cài cả 2 :/

Anh78H

Nấm nhỏ
sao cái bước uninstall enso cũ của phần update lên 3.65 e ko uninstall đc enso v các bác ? lúc e chọn uninstall the hack thì nó hiện
An error has occurred
The log file can be found at ux0: data/enso.log
Mất file nhật ký lúc enso được cài vô nên giờ nó ko biết đường mà gỡ chứ sao, cái này có thể do lúc bạn cài enso là dùng thẻ nhớ nào đó ở ux0 chứa file nhật ký enso rồi giờ gỡ gỡ thì lại dùng cái thẻ nhớ khác ko có file này ở ux0 giờ chỉ cần đổi lại cho đúng cái thẻ nhớ có file nhật ký đó là xong, chứ bạn can đảm tới mức tự tay xoá bừa thì thua

Thanks các bác đã chỉ giúp nhé!
Giờ t biết cài game chơi dc rồi (Adrenaline, Pkgi).
Máy hiện đang hack full 3.60, xài sd2vita, ko có thẻ sony, mấy nay nghịch lung tung, giờ t muốn format máy cài lại từ đầu thì có mất hack, hay cần backup ji ko ah?
Thanks!!!

Máy hiện đang hack full 3.60, xài sd2vita, ko có thẻ sony, mấy nay nghịch lung tung, giờ t muốn format máy cài lại từ đầu thì có mất hack, hay cần backup ji ko ah?
Thanks!!!
fw 3.60 mất hack thì cài lại từ đầu ko có vấn đề j hết, fw3.65 henkaku.xyz ko cài được nên mất mole vz vitashell thì hơi phiền toái,

và backup cũng tốt vì cài lại nhanh hơn chút hoặc ba cái dễ dễ thì cài từ đầu cũng ko có vấn đề j cả :v đơn giản thì fw3.60 thì format restore jj cũng ko có vấn đề, đừng đập máy là được.

Hình như nó ko tìm thấy file trong folder data :v theo mình nghĩ có lẽ vào enso > reinstall lại cho nó tạo lại enso
Xong rùi uninstall nó :/ có lẽ vậy

Nếu up lên 3.65 nên backup tá lả trước rùi lên :)) thằng 3.65 hay dính cái ép buộc phải format thẻ nhớ có thể trong lúc vọc hay cài j đó. 2 thèng cma vz qcma chung nguồn backup nhưng lúc thì thằng này ăn thằng kia ko vào, lúc thì ngược lại nói chung cài cả 2 :/
tks bác :D e gỡ đc rồi cơ mà nó bắt reset xong cái mất hết app luôn bác êiiii :| chỉ còn mấy cái app mặc định :| h làm s đây bác êiii ? e hoang mang quá :((

Anh78H

Nấm nhỏ
Thanks!!!
Enso 3.60 là henkaku ko cần kích lại khi khởi động hay format ( đúng từ ngữ format của sony dùng cho vita là Restore this System )
Nhưng vẫn ko phải là hack full, chỉ là dạng semi-hack ( hack được 1 nửa) hack full thật sự là phải như Nintendo 3DS khi nâng cấp firmware ko mất hack cũng như tùy ý hạ cấp firmware. Do đó cẩn thận khi vọc máy, ko có bất kỳ cách nào khôi phục máy nếu mấy cái thư mục hiện bên trong vitashell hoặc hiện như ổ usb trong windows khi gắn vita vào bị xoá theo kiểu vô tình virus xơi tái

Anh78H

Nấm nhỏ
tks bác :D e gỡ đc rồi cơ mà nó bắt reset xong cái mất hết app luôn bác êiiii :| chỉ còn mấy cái app mặc định :| h làm s đây bác êiii ? e hoang mang quá :((
Hoang mang thì đừng có làm tiếp ok? Muốn chơi game đòi fw 3.61 tới fw 3.65 thì tải bản game được đánh dấu tên maidumptool for user 3.60 về mà cài vô chơi là tẹt ga bình thường, chỉ khi tải phải xài máy khác như Android, iphone ipad, windows... để tải chứ pkgj ko hỗ trợ chứ cần gì lên enso3.65 cái kiểu hack nửa vời hơn cả semi -hack của henkaku và enso3.60 rất dễ xảy ra sai sót hư máy vì nó can thiệp quá sâu vô máy

Enso 3.60 là henkaku ko cần kích lại khi khởi động hay format ( đúng từ ngữ format của sony dùng cho vita là Restore this System )
Nhưng vẫn ko phải là hack full, chỉ là dạng semi-hack ( hack được 1 nửa) hack full thật sự là phải như Nintendo 3DS khi nâng cấp firmware ko mất hack cũng như tùy ý hạ cấp firmware. Do đó cẩn thận khi vọc máy, ko có bất kỳ cách nào khôi phục máy nếu mấy cái thư mục hiện bên trong vitashell hoặc hiện như ổ usb trong windows khi gắn vita vào bị xoá theo kiểu vô tình virus xơi tái
:)) mình ko rõ hackfull có phải enso không nên ko rõ nó mất hay ko nhưng fw3.60 thì mất thì hack lại, ko mất thì phang phập bình thường :v

Bình tĩnh, sao khi uninstall xong vẫn fw3.60 mà, vào henkaku.xyz/go/ ấn R để hack + lấy molecular và lưu ý cái molecular vz vitashell backup từ lúc này để tránh rắc rối

Anh78H

Nấm nhỏ
:)) mình ko rõ hackfull có phải enso không nên ko rõ nó mất hay ko nhưng fw3.60 thì mất thì hack lại, ko mất thì phang phập bình thường :v

Bình tĩnh, sao khi uninstall xong vẫn fw3.60 mà, vào henkaku.xyz/go/ ấn R để hack + lấy molecular và lưu ý cái molecular vz vitashell backup từ lúc này để tránh rắc rối
Hack full ko phải Enso bạn nhé, vì hiện tại vẫn chưa có nhóm hacker nào công bố đã hack full đc vita cả, phải chờ thêm thôi, hiện tại vẫn là dạng semi-hack bao gồm henkaku mở web để kích hack lại khi restart máy và enso 3.60 và enso3.65

Hack full ko phải Enso bạn nhé, vì hiện tại vẫn chưa có nhóm hacker nào công bố đã hack full đc vita cả, phải chờ thêm thôi, hiện tại vẫn là dạng semi-hack bao gồm henkaku mở web để kích hack lại khi restart máy và enso 3.60 và enso3.65
uhm, ý mình là từ hackfull 3.60 của bác nomad không chắc có phải bác ấy bảo là enso khống ấy :v

và trang maidumptool for user 3.60 ở đâu vậy bác, mình cũng muốn xem thử cho biết :D

Anh78H

Nấm nhỏ
uhm, ý mình là từ hackfull 3.60 của bác nomad không chắc có phải bác ấy bảo là enso khống ấy :v

và trang maidumptool for user 3.60 ở đâu vậy bác, mình cũng muốn xem thử cho biết :D
reddit.com/r/VitaPiracy/

Hôm nay Sony ra fw 3.68 cho vita để chống hack ở fw 3.67 sắp được công bố hack
Nãy giờ đi tắm nên trả lời bác trễ

reddit.com/r/VitaPiracy/

Hôm nay Sony ra fw 3.68 cho vita để chống hack ở fw 3.67 sắp được công bố hack
Nãy giờ đi tắm nên trả lời bác trễ
Ra là forum hèn j search gg mãi ko thấy :))
Vừa vào gặp con hàng Blue Reflection eng patch :v kiếm mấy nay ko thấy giờ vào lại gặp

:v Cứ tưởng sony bỏ xó thèng Vita rùi chứ, ai dè cũng up tiếp mà dựa vào trình của hacker thì sợ là 3.68 cũng ăn hack vào khoảng thời gian tới.

hình như hồi trước có cái jj gắn cáp usb vào pc rùi dùng ứng dụng j đó trên pc để nạp henkaku vào máy cho fw 3.61>3.67 gốc của sony :)) và bị fix rùi thì phải, thấy hồi cuối 2017

Anh78H

Nấm nhỏ
Ra là forum hèn j search gg mãi ko thấy :))
Vừa vào gặp con hàng Blue Reflection eng patch :v kiếm mấy nay ko thấy giờ vào lại gặp

:v Cứ tưởng sony bỏ xó thèng Vita rùi chứ, ai dè cũng up tiếp mà dựa vào trình của hacker thì sợ là 3.68 cũng ăn hack vào khoảng thời gian tới.

hình như hồi trước có cái jj gắn cáp usb vào pc rùi dùng ứng dụng j đó trên pc để nạp henkaku vào máy cho fw 3.61>3.67 gốc của sony :)) và bị fix rùi thì phải, thấy hồi cuối 2017
Sony bỏ vita lâu rồi, chả qua thị trường japan thì vita vẫn còn sống do vẫn còn người mua game chơi, thêm nữa dạo gần đây hack được thì Sony cũng đâu có ngu mà để máy ko hack ko bán được, cứ sản xuất rồi bán thì phải chống hack thôi

Thanks các bác!
Máy t là hack full theo topic này nhé [mục III, page 1]
Theo các b thì nên format theo dạng nào là an toàn?
Thanks!

Thanks các b nhé!!!
giờ t đã thuần thục cài game trên Adrenaline, Pkgi. Ah mà có cách nào set analog bên phải thay cho "xo tam giác vuông" để chơi game psp trên ps vita ko các b? Với lại khi kết nối ps vita với pc thì t ko thấy file ẩn của mục ux0, chỉ thấy những folder t tạo ra thôi, dù đã mở hiện file ẩn trên windows, các b biết sao ko?
Thân! Thanks!

Thanks các b nhé!!!
giờ t đã thuần thục cài game trên Adrenaline, Pkgi. Ah mà có cách nào set analog bên phải thay cho "xo tam giác vuông" để chơi game psp trên ps vita ko các b? Với lại khi kết nối ps vita với pc thì t ko thấy file ẩn của mục ux0, chỉ thấy những folder t tạo ra thôi, dù đã mở hiện file ẩn trên windows, các b biết sao ko?
Thân! Thanks!
Vào Andre ấn giữ Home rùi vào Settings > Open Official Setting > chọn Right Stick muốn nó thành nút j cũng được, vì psp ko có cần phải :v

Tương tự thường các game Ps1 trên Andre không full màn thì vào game Ps1 > giữ Home > Settings > Open Official Setting > Other Setting > Screen mode

Kết nối = USB thường nó ẩn mợ hết folder rùi, chỉ cần tạo folder rùi nhét vào, xong thì vào vitashell nếu cùng ở ux0 thì move qua move lại, nếu khác chổ như uma0 qua ux0 hoặc ngược lại thì copy paste, cùng chổ thì move khá lẹ chỉ 1 2 giây :v

Muốn hiện hết file và đưa qua luôn thì xài FPT client kết nối vz vitashell = wifi

Thanks b!
Tiện thể b biết cái maidumptool cho 3.60 down ở đâu ko? Mấy nay toàn tải bằng pkgi sót chip wifi quá.

Thanks b!
Tiện thể b biết cái maidumptool cho 3.60 down ở đâu ko? Mấy nay toàn tải bằng pkgi sót chip wifi quá.
Mình không rõ lắm nhưng có thể đây là nó

https://www.reddit.com/user/Fuzzy-Predator

https://www.google.com.vn/search?q=reddit+maidump+for+3.60+user&ei=cYHPWoS7HsHlvgTplbaABg&start=0&sa=N&biw=1366&bih=662

không biết có list gì không nhưng theo tìm kiếm nó ra thế :v mà down được là ngon rầu, copy tên game ra xem trailer gameplay, mấy game 3.61>3.65 có vẻ game hay rất nhiều, mình xài thẻ 128G và chưa down đủ mớ game có vẻ hay lựa ra sau khi lựa từ youtube và google nữa :/ full mợ rùi, thiếu 3, 4 game hay nữa nên cất trong thẻ chính ở uma0 :v :v :v

cho mình hỏi tí, mình mới có con máy 2k đã hack ở fw 3.60 cơ mà tìm game toàn thấy của nonpdrm, giờ tính up lên 3.65 hay 3.67 cơ mà ko có cái hướng dẫn nào hướng dẫn up từ máy đã hack lên fw đó cả @_@, bác nào đã từng làm thì chỉ mình với :D

Anh78H

Nấm nhỏ
cho mình hỏi tí, mình mới có con máy 2k đã hack ở fw 3.60 cơ mà tìm game toàn thấy của nonpdrm, giờ tính up lên 3.65 hay 3.67 cơ mà ko có cái hướng dẫn nào hướng dẫn up từ máy đã hack lên fw đó cả @_@, bác nào đã từng làm thì chỉ mình với :D

lên google tìm cái auto h encore rồi tự nó làm mọi thứ hết, lưu ý toàn bộ game đòi firmware 3.61 tới 3.68 đều đã có bản chạy bằng maidumptool nên cứ để 3.60 vẫn chơi ngon lành

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN