Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Anh78H

Nấm nhỏ
bạn xem đi nó có thể lấy đc moculer shell theo cách này. nhưng mình cứ làm đến cái phần vào coppy rồi thì lại k thấy nó hiện lên
Bạn ko tạo bản sao lưu bằng qcma hoặc cma rồi giờ xoá thẻ nhớ thì coi như thua rồi còn gì, hiện tại ca này khó lắm, tất nhiên vẫn còn 1 giải pháp đó là điền account sony của người khác có sẵn bản sao lưu vitashell trong máy tính windows rồi paste qua là xong, cách bên gbatemp hướng dẫn cũng là kiểu như thế như khác ở chỗ là ko cần file vitashell sao lưu từ đầu mà nó sẽ tạo 1 cái mới rồi nhét vô, có vitashell rồi thì quên cái moculeshell đi vì mục đích của nó ban đầu là hỗ trợ active lại hack nhanh đỡ gõ link trên webrower cũng như quản lý duyệt file này nọ lúc vitashell chưa có mặt

Còn cái video đó mình chưa xem hết nhưng chỉ xem sơ cái tiêu đề + thời gian xuất bản là tháng 1 năm 2018 lúc này enso 3.65 theFlow chưa ra mắt thì tất cả video ghi 3.65 đều ko tính được tác dụng cho enso3.65 mà chỉ tính cho 1 con vita có firmware 3.65 gốc của Sony. Bạn phải hiểu là nó khác nhau rất nhiều khi molecular chỉ là 1 ứng dụng quản lý file + kích hoạt lại hack chứ nó ko bao gồm toàn bộ nội dung hack henkaku được enso nhét vào hệ thống vita ở khu vực vs0: tai để qua đó định hướng boot khởi động vita trên enso3.65 nội thôi cái bộ cài updater enso3.65 kèm file firmware 3.65 của theFlow tốn khá nhiều công sức test và chỉnh chọt tùm lum hết mới chạy ngon lành chứ ko phải dễ ăn

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
Cái mình còn lấn cấn là thằng hacker theflow nó nói ko rõ ràng là trên vita enso3.65 thì có thể làm mọi thứ như format, restore setting system nhưng liệu có phải là Restore this system hay ko thôi, bởi vì theflow bảo chỉ mất enso khi nạp reinstall cái 3.65 pup là chứa fimware

Anh78H

Nấm nhỏ
Còn bác Shaw Morak cẩn thận khi hướng dẫn mấy ông gà mờ, gặp gà mờ còn làm được thì đỡ chứ như ông gà mờ này làm ra error với trình duyệt web + thêm ko tìm ra file backup thì thua rồi

Bạn ko tạo bản sao lưu bằng qcma hoặc cma rồi giờ xoá thẻ nhớ thì coi như thua rồi còn gì, hiện tại ca này khó lắm, tất nhiên vẫn còn 1 giải pháp đó là điền account sony của người khác có sẵn bản sao lưu vitashell trong máy tính windows rồi paste qua là xong, cách bên gbatemp hướng dẫn cũng là kiểu như thế như khác ở chỗ là ko cần file vitashell sao lưu từ đầu mà nó sẽ tạo 1 cái mới rồi nhét vô, có vitashell rồi thì quên cái moculeshell đi vì mục đích của nó ban đầu là hỗ trợ active lại hack nhanh đỡ gõ link trên webrower cũng như quản lý duyệt file này nọ lúc vitashell chưa có mặt

Còn cái video đó mình chưa xem hết nhưng chỉ xem sơ cái tiêu đề + thời gian xuất bản là tháng 1 năm 2018 lúc này enso 3.65 theFlow chưa ra mắt thì tất cả video ghi 3.65 đều ko tính được tác dụng cho enso3.65 mà chỉ tính cho 1 con vita có firmware 3.65 gốc của Sony. Bạn phải hiểu là nó khác nhau rất nhiều khi molecular chỉ là 1 ứng dụng quản lý file + kích hoạt lại hack chứ nó ko bao gồm toàn bộ nội dung hack henkaku được enso nhét vào hệ thống vita ở khu vực vs0: tai để qua đó định hướng boot khởi động vita trên enso3.65 nội thôi cái bộ cài updater enso3.65 kèm file firmware 3.65 của theFlow tốn khá nhiều công sức test và chỉnh chọt tùm lum hết mới chạy ngon lành chứ ko phải dễ ăn
bạn nói cái chỗ sao lưu này nọ thì mình k hiểu. vậy còn cái chuyện điền account của người khác nghĩa là đăng nhập 1 tk của người khác vào máy ps vita ấy à

nói chung thì mình cũng dow psvimg rồi backup vitasehll rồi nhưng khi kết nối máy tính vs ps vita của mình để vào coppy nhưng nó k có thấy. mà bên này thì mình đang dùng bằng CMA để kết nối. chứ còn QCMA thì lại k kết nối đc mình k hiểu là tại sao :(. trong khi cái vitashell đc backup lại nằm bên QCMA

bác anh78h chỉ rõ lại dùm mình chỗ này 1 tý vs xin bác đấy. chỗ bác nói điền account sony của người khác có sẵn bản sao lưu vitashell trong máy tính windows ơ đây. nghĩa là bh mình phải đăng nhập 1 tk playstation network cũ của người khác đã từng sao lưu lại vitasell 1.82 trong máy tính của họ vào máy ps vita của mình rồi mới dùng phần mềm psvimg tool tạo lại 1 cái vitasell mới rồi mới thấy được để coppy về lại ps vita của mình à? có phải thế k bác

Anh78H

Nấm nhỏ
nói chung thì mình cũng dow psvimg rồi backup vitasehll rồi nhưng khi kết nối máy tính vs ps vita của mình để vào coppy nhưng nó k có thấy. mà bên này thì mình đang dùng bằng CMA để kết nối. chứ còn QCMA thì lại k kết nối đc mình k hiểu là tại sao :(. trong khi cái vitashell đc backup lại nằm bên QCMA

Bây giờ mình nói lại từ đầu cho bạn dễ hiểu nhé.

Sony có 1 phần mềm gọi là Content Manager Assis... viết tắt là CMA cho windows và macOS nhiệm vụ của nó là kết nối với máy tính với máy game psvita để tạo 1 bản sao lưu dữ liệu theo kiểu được mã hoá riêng của Sony với cái đuôi .pvsimg để ngăn máy tính đọc nội dung được mã hoá này và khi bạn xoá dữ liệu ứng trên vita thì chỉ cần kết nối máy tính có bản sao lưu thì sẽ đồng bộ lại đc. Và hacker từ rất lâu rồi đã ra mắt 1 ứng dụng khác với tên gọi QCMA để nhằm nâng cao nhiều tính năng hơn, một trong số đó là ép thiết bị kết nối mà ko đòi hỏi phải có wifi được bật để kiểm tra update firmware vita có phải bản mới nhất hay ko thì mới cho kết nối của CMA ( sau này henkaku ra mắt thì CMA của Sony bị lừa bởi cái proof fw ảo nên ko hỏi nữa)

Kế đến là cấu hình thư mục sao lưu của CMA với QCMA có thể mặc định có khác nhau nên khi bạn ko chú ý bạn đã sao lưu ứng dụng vitashell nhầm chỗ nên giờ bật lên kiếm bằng CMA hoặc QCMA ko thấy chứ ko có gì lạ cả. Và giả thiết cuối cùng là bạn ko thèm sao lưu gì cả khi đang ở fw 3.60 mà đã vội vàng lên ngay enso3.65

Anh78H

Nấm nhỏ
bác anh78h chỉ rõ lại dùm mình chỗ này 1 tý vs xin bác đấy. chỗ bác nói điền account sony của người khác có sẵn bản sao lưu vitashell trong máy tính windows ơ đây. nghĩa là bh mình phải đăng nhập 1 tk playstation network cũ của người khác đã từng sao lưu lại vitasell 1.82 trong máy tính của họ vào máy ps vita của mình rồi mới dùng phần mềm psvimg tool tạo lại 1 cái vitasell mới rồi mới thấy được để coppy về lại ps vita của mình à? có phải thế k bác
Máy của bác về cơ bản đã hack enso3.65 rồi nên ko phải lo cái gì hết, chỉ là vô ý nên bác đi format sạch cái thẻ nhớ để rồi mất toi cái ứng dụng duy nhất có thể cài đặt game hack là vitashell

Nên bây giờ có 2 giải pháp, 1 là bác theo hướng dẫn của bọn gbatemp mà bác shaw morak đã dẫn link, các làm là dựa theo kiểu cái video hướng dẫn chính bác gửi đó, nói trước là mình chưa từng làm nên cũng không hướng dẫn được.
Cách 2 là của mình vì mình thử rồi nhưng chỉ thử ở trạng thái chuyển đổi account bằng ứng dung chứ ko hề bấm Restore this System do mình vẫn ko chắc được thằng hacker theflow nó nói ko thể mất enso3.65 ở mọi thao tác như Format, Restore Setting System chứ nó ko nói là Restore This System là ngôn ngữ của vita, theflow bảo chỉ mất hack enso khi nạp lại( reinstall) file fw 3.65 pup.

Cách 2 của mình cực kỳ đơn giản, bạn chỉ việc điền account sony của 1 ai đó đã sao lưu vitashell bằng CMA của Sony, xong kết nối máy vita với máy tính chứa thư mục sao lưu vitashell ( thư mục này có thể di chuyển thoả mái qua hệ thống máy tính khác nhau chứ ko nhất thiết phải cùng 1 máy tính chỉ cần quan trọng là đúng account sony đang chạy trên vita để nó hiểu cái thư mục sao lưu được mở bằng CMA do đây là cơ chế hỗ trợ mấy ông chia sẻ account online offline nhiều game để kiếm tiền mua thêm game nuôi account thời vita chưa hack ) chuyển cả bộ qua là xong.

Nói thêm là vì mình ko xác nhận được cái hacker Theflow là người tạo ra cái enso3.65 là nói có thể format thoải mái cũng như Restore setting system ko mất enso chứ theflow ko nói đúng từ ngữ là Restore this system hiện trong bong bóng setting vita nên khó, ngoài ra hacker theflow nhấn mạnh ko được nạp reinstall 3.65pup để ko bị mất hack enso. Do đó để điền account sony chua tưng đăng nhập vô vita thì chỉ có 2 cách 1 là bấm nút Restores this system để máy nó dọn cái account cũ đang nằm trên thẻ nhớ vita tức cái thư mục ux0 đi ( với máy vita slim 2k có 1GB bộ nhớ trong nên 1 account có thể nằm trên thẻ nhớ 1 vita, 1 account nữa có thể nằm trên bộ nhớ trong 1GB cứ hiểu tháo thẻ nhớ là 1 máy account khác, gắn thẻ nhớ là máy khác tất nhiên mặc định vita sẽ đòi format thẻ nhớ các kiểu nhưng nhờ enso henkaku cũng như ứng dụng account manager của Onelua dựa trên account switcher của hacker Pendor nên chuyển đổi qua lại account khác nhau trên vita hack enso 3.65 vô cùng dễ dàng mà ko cần phải format hay restore this system gì cả

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
Nguyên văn tiếng anh của theflow ở đây về enso3.65

https://github.com/TheOfficialFloW/update365

Cons
  • You will not be able to downgrade back to 3.60 if you find that this custom firmware doesn't suit you.
  • You can lose the ability to run homebrews, if you modify the OS and end up in a semi-brick where you are forced to reinstall the firmware. This should however not happen to a regular user, but I'd rather not install applications that modify read-only partitions like os0: or vs0:.
  • Some applications may not work on the new firmware and need to be ported.
...

FAQ
...
  • "Will I lose the hack if I format my Memory Card or restore the systems settings?" - No, you can nearly do everything with your device and you will not lose HENkaku. You must just NOT reinstall the 3.65 PUP.
    • "I have lost molecularShell/VitaShell!" - You proceeded through the updater without carefully reading it. Congratulations! You can simply restore it by using CMA and psvimgtools, but since you didn't made a backup as it was CLEARLY stated in the updater, it's your own fault and you will now have to figure out yourself how to solve this problem.

Máy của bác về cơ bản đã hack enso3.65 rồi nên ko phải lo cái gì hết, chỉ là vô ý nên bác đi format sạch cái thẻ nhớ để rồi mất toi cái ứng dụng duy nhất có thể cài đặt game hack là vitashell

Nên bây giờ có 2 giải pháp, 1 là bác theo hướng dẫn của bọn gbatemp mà bác shaw morak đã dẫn link, các làm là dựa theo kiểu cái video hướng dẫn chính bác gửi đó, nói trước là mình chưa từng làm nên cũng không hướng dẫn được.
Cách 2 là của mình vì mình thử rồi nhưng chỉ thử ở trạng thái chuyển đổi account bằng ứng dung chứ ko hề bấm Restore this System do mình vẫn ko chắc được thằng hacker theflow nó nói ko thể mất enso3.65 ở mọi thao tác như Format, Restore Setting System chứ nó ko nói là Restore This System là ngôn ngữ của vita, theflow bảo chỉ mất hack enso khi nạp lại( reinstall) file fw 3.65 pup.

Cách 2 của mình cực kỳ đơn giản, bạn chỉ việc điền account sony của 1 ai đó đã sao lưu vitashell bằng CMA của Sony, xong kết nối với máy tính chứa thư mục sao lưu vitashell rồi đồng bộ qua là xong.
Cái Restore Setting System mà bác nói thì mình cũng có thử rồi nhưng không mất hack enso 3.65. còn làm theo cái hướng dẫn trên link mà bác shaw morak gửi thì mình cũng có làm lúc tối rồi nhưng vẫn k thấy đc vitashell mà mình tạo bằng psvimg để chép qua máy ps vita của mình. vì theo như mình đọc mấy cái bình luận của mấy người nước ngoài bên trang đấy thì hình như phải kết nối ps vita của mình vs QCMA thì mới đc, chứ còn bằng CMA thì lại k đc. vì máy mình hiện giờ có cả CMA và QCMA nhưng QCMA thì lại kết nối k đc mình cũng k biết là tại sao. nếu bác biết thì chỉ luôn dùm mình cho này vs để mình kết nối ps vita của mình vs máy tính bằng QCMA xem có thấy đc mục vitashell mà mình tạo để coppy k?

Còn cách 2 mà bác nói thì mình giờ kiếm đâu ra đc 1 tài khoản của ai đó đã sao lưu vitashell bằng CMA để làm thử cách 2 bác hướng dẫn được chứ. không thì mình sẽ đưa 1 tài khoản mà mình lập lúc trước rồi đưa cho bác làm trước bên máy tính của bác bằng cách trên như vậy thì tk ấy đã đc sao lưu vitashell bằng CAM rồi. và mình chỉ việc dùng lại tk đấy rồi làm cách 2 trên ps vita của mình như bác nói. vậy có đc không? mong bác giúp dùm mình 1 lần vs ạ. cảm ơn bác.

Anh78H

Nấm nhỏ

Cái Restore Setting System mà bác nói thì mình cũng có thử rồi nhưng không mất hack enso 3.65. còn làm theo cái hướng dẫn trên link mà bác shaw morak gửi thì mình cũng có làm lúc tối rồi nhưng vẫn k thấy đc vitashell mà mình tạo bằng psvimg để chép qua máy ps vita của mình. vì theo như mình đọc mấy cái bình luận của mấy người nước ngoài bên trang đấy thì hình như phải kết nối ps vita của mình vs QCMA thì mới đc, chứ còn bằng CMA thì lại k đc. vì máy mình hiện giờ có cả CMA và QCMA nhưng QCMA thì lại kết nối k đc mình cũng k biết là tại sao. nếu bác biết thì chỉ luôn dùm mình cho này vs để mình kết nối ps vita của mình vs máy tính bằng QCMA xem có thấy đc mục vitashell mà mình tạo để coppy k?

Còn cách 2 mà bác nói thì mình giờ kiếm đâu ra đc 1 tài khoản của ai đó đã sao lưu vitashell bằng CMA để làm thử cách 2 bác hướng dẫn được chứ. không thì mình sẽ đưa 1 tài khoản mà mình lập lúc trước rồi đưa cho bác làm trước bên máy tính của bác bằng cách trên như vậy thì tk ấy đã đc sao lưu vitashell bằng CAM rồi. và mình chỉ việc dùng lại tk đấy rồi làm cách 2 trên ps vita của mình như bác nói. vậy có đc không? mong bác giúp dùm mình 1 lần vs ạ. cảm ơn bác.
Từ tối qua tới giờ thì mình nói chuyện với bác, đương nhiên mình có xài vita hack cũng như chạy tới mấy cái account sony trên 1 máy rồi cũng backup game +vitashell + molecularshell từ sớớm băng CMA cua sony thì mới dám trả lời và nhấn mạnh vô cái vụ từ ngữ thằng hacker theflow dùng vãi nồi quá thể Restore this system ko thể nào giống với Restore setting system chẳng thà rằng nó đừng nói kiểu đánh đố người đọc kèm thêm cái dòng tuyệt đối ko reinstall 3.65pup là file firmware.

QCMA muốn kết nối được thì bác phải làm như vầy, tắt QCMA ở khay đồng máy tính đi, xong gắn vita vô chờ máy tính nhận thì mới bật QCMA lên tất nhiên tắt luôn CMA để tránh hai thằng đá nhau.

Cái khó của bác hiện tại là do account sony đang kết nối trên vita của bác ko có bản sao lưu Vitashell, để có thì đơn giản nhất ko phải lăn tăn cái vụ thằng hacker theflow nói ko rõ ràng là Restore setting system với Restore this System thì bác đọc cho mình id với password mình nhập vô vita của mình, xong đẩy backup vitashell ra rồi chuyển lên mây cho bác tải về copy vô chỗ thư mục sao lưu của CMA thường có dạng như 1 thư mục tên là Game/app/ tên mã ứng dụng game theo id của Sony hoặc tên ứng dụng theo hacker viết ra.

Cuối cùng xong xuôi thì bác vô hệ thống của sony đổi mật khẩu Sony lại là ổn, toàn anh em chơi hack với nhau nên account đói ko có miếng game hay DLC mở rộng của game nào cả, chủ yếu mình tạo nhiều account là để bay các vùng store khác nhau của sony như japan usa euro english asia hongkong thailand để xem khuyến mãi duyệt ứng dụng game cho vui chứ chả có xu nào để mua cả

Sửa lần cuối:
mình cũng đang thử làm theo cách trên rồi nhưng đến phần 5)Mở Trình quản lý Nội dung trên PSVita của bạn. Nhấn "Sao chép nội dung"> "PC -> PS Vita System"> "Ứng dụng"> "PS Vita"> "VitaShell" (hộp kiểm)> Sao chép. thì lại k tìm thấy vitashell đâu nó k hiện ra. vs lại mình có làm cả moculer shell nữa qua video của nước ngoài nhưng đến phần vào để coppy thì nó lại k thấy hiện lên nên đang rối chỗ này đây
Ehe :v Mình đã thử cái đó cho vui và nói chung thế lày (cái này dc test trên pc của mình nên ko rõ máy khác thế nào):

cái thèng psvimgtool mình cài trong ổ E rùi install cái vitashell nó ra ổ E chứ ko vào thẳng trong cái mục trong qcma đã chỉnh :)

rùi vào APP > f7c563d46d5f947d > copy folder VITASHELL đưa wa chổ đã đặt cái Applications/Backup như mình để trong document/PS Vita rùi paste vào trong :/

vào icon dưới của qcma right click chọn refresh database :/ xong vào vita ["Copy Content" > "PC -> PS Vita System" > "Applications" > "PS Vita" > "VitaShell" (checkbox) > Copy.]

chi tiết rùi nhé :v :v :v

@Anh78H mình cũng dân gà thui nhưng xem xét trên nhiều phương diện xem tốt xấu rùi làm nên cũng rứa :))

Ehe :v Mình đã thử cái đó cho vui và nói chung thế lày (cái này dc test trên pc của mình nên ko rõ máy khác thế nào):

cái thèng psvimgtool mình cài trong ổ E rùi install cái vitashell nó ra ổ E chứ ko vào thẳng trong cái mục trong qcma đã chỉnh :)
View attachment 10151
rùi vào APP > f7c563d46d5f947d > copy folder VITASHELL đưa wa chổ đã đặt cái Applications/Backup như mình để trong document/PS Vita rùi paste vào trong :/

vào icon dưới của qcma right click chọn refresh database :/ xong vào vita ["Copy Content" > "PC -> PS Vita System" > "Applications" > "PS Vita" > "VitaShell" (checkbox) > Copy.]

View attachment 10152

@Anh78H mình cũng dân gà thui nhưng xem xét trên nhiều phương diện xem tốt xấu rùi làm nên cũng rứa :))
cảm ơn bác nhiều lắm nếu như làm theo cách bác vừa gửi đây mà vẫn k đc thì chắc phải guwirtk khoản nhờ bác làm cho cái ạ. tiện đây cho mình xin fb của bác đc k. vì có 1 số chỗ k gửi hình qua cho bác xem nên rất khó để giải thích ạ

Anh78H

Nấm nhỏ

View attachment 10151

View attachment 10152

Bác giống em rồi, trước lúc update lên enso3.65 nói thiệt muốn chửi thằng theFlow, nó nói cái Restore setting system với cái restore this system ko rõ ràng enso chỉ bị mất khi reinstall firmware 3.65pup làm lăn tăn thấy mịa, Nhưng vì ko thể chờ nổi nữa, mua cái băng game cũ Sword Art Online hollow Realization từ 30/3/2017 tới giờ mới ra enso3.65 nên liều luôn, kết quả giờ đang chơi Accel world vs Sword Art Online vì bay sướng hơn chạy bộ trên đất

Anh78H

Nấm nhỏ
cảm ơn bác nhiều lắm nếu như làm theo cách bác vừa gửi đây mà vẫn k đc thì chắc phải guwirtk khoản nhờ bác làm cho cái ạ. tiện đây cho mình xin fb của bác đc k. vì có 1 số chỗ k gửi hình qua cho bác xem nên rất khó để giải thích ạ
Hình ảnh thì bác gửi như vầy nè, vô 1 web site hỗ trợ upload ảnh google đại ra cả đống, upload xong thì nó cho bác cái link để share ảnh, bác copy bỏ link đó vô đây là mình xem đc, còn facebook hay các ứng dụng xã hội khác mình ko thích xài do đợt trước tầm 1 năm tài khoản bị bay màu mà tạo cái khác chúng nó đòi email thật, mà lúc đó tạo gmail thật thì google đòi số điện thoại mới cho tạo nản nên bỏ luôn tới giờ

View attachment 10151

View attachment 10152

cái này bác làm có phải là kết nối Ps vita vs QCMA chứ k phải là CMA k? còn bên mình thì k kết nối đc QCMA vs ps vita của mình

Từ tối qua tới giờ thì mình nói chuyện với bác, đương nhiên mình có xài vita hack cũng như chạy tới mấy cái account sony trên 1 máy rồi cũng backup game +vitashell + molecularshell từ sớớm băng CMA cua sony thì mới dám trả lời và nhấn mạnh vô cái vụ từ ngữ thằng hacker theflow dùng vãi nồi quá thể Restore this system ko thể nào giống với Restore setting system chẳng thà rằng nó đừng nói kiểu đánh đố người đọc kèm thêm cái dòng tuyệt đối ko reinstall 3.65pup là file firmware.

QCMA muốn kết nối được thì bác phải làm như vầy, tắt QCMA ở khay đồng máy tính đi, xong gắn vita vô chờ máy tính nhận thì mới bật QCMA lên tất nhiên tắt luôn CMA để tránh hai thằng đá nhau.

Cái khó của bác hiện tại là do account sony đang kết nối trên vita của bác ko có bản sao lưu Vitashell, để có thì đơn giản nhất ko phải lăn tăn cái vụ thằng hacker theflow nói ko rõ ràng là Restore setting system với Restore this System thì bác đọc cho mình id với password mình nhập vô vita của mình, xong đẩy backup vitashell ra rồi chuyển lên mây cho bác tải về copy vô chỗ thư mục sao lưu của CMA thường có dạng như 1 thư mục tên là Game/app/ tên mã ứng dụng game theo id của Sony hoặc tên ứng dụng theo hacker viết ra.

Cuối cùng xong xuôi thì bác vô hệ thống của sony đổi mật khẩu Sony lại là ổn, toàn anh em chơi hack với nhau nên account đói ko có miếng game hay DLC mở rộng của game nào cả, chủ yếu mình tạo nhiều account là để bay các vùng store khác nhau của sony như japan usa euro english asia hongkong thailand để xem khuyến mãi duyệt ứng dụng game cho vui chứ chả có xu nào để mua cả
còn cái cách mà bác nói mình làm QCMA muốn kết nối được thì bác phải làm như vầy, tắt QCMA ở khay đồng máy tính đi, xong gắn vita vô chờ máy tính nhận thì mới bật QCMA lên tất nhiên tắt luôn CMA để tránh hai thằng đá nhau. ở đây mình đã tắt hết QCMA và CMA rồi kết nối ps vita vs máy tính bằng dây USB nhưng máy nó k nhận nó chỉ hiện lên cái bảng windows media player thôi chứ bên ps vita k thấy nó load cái gì hết

Anh78H

Nấm nhỏ
còn cái cách mà bác nói mình làm QCMA muốn kết nối được thì bác phải làm như vầy, tắt QCMA ở khay đồng máy tính đi, xong gắn vita vô chờ máy tính nhận thì mới bật QCMA lên tất nhiên tắt luôn CMA để tránh hai thằng đá nhau. ở đây mình đã tắt hết QCMA và CMA rồi kết nối ps vita vs máy tính bằng dây USB nhưng máy nó k nhận nó chỉ hiện lên cái bảng windows media player thôi chứ bên ps vita k thấy nó load cái gì hết
Tắt QCMA xong kết nối vita vô máy tính máy tính máy vita rồi thì chỗ remove safe usb của windows sẽ báo có vita rồi mới bật QCMA lên lại là ổn mà

mình đã tìm thấy đc mục vitasell mà mình tạo rồi nhưng k coppy đc vì đúng như bác nói phải dùng 1 tk của người khác lúc mình coppy qua nó báo thế này
could not copy some content items
you can only copy applications that your account is the owner of

Anh78H

Nấm nhỏ
Giờ thì bác cứ lăn tăn với cái QCMA + cái cách làm nhìn thì đơn giản nhưng thao tác phức tạp nếu ko sành, trong khi cái cách mình chỉ bác là dùng hàng chính chủ của Sony là CMA để đẩy sao lưu bằng account cũng của sony đang nằm trong máy vita đơn giản hơn nhiều chưa tới 5 phút tải từ đám mây về xong copy vô đúng chỗ thư mục mà CMA nó nhận diện. Mà CMA thì ko có chuyện ko nhận vita nếu vita đã điền account, chứ cái QCMA mấy lần trước mình thử năm 2016 nó cà giựt

Vấn đề bây giờ là bác vô bong bóng sêtting rồi tìm mục PlayStation network rồi ngó coi cái account nào đang điền ở đó thì đọc cho mình id kèm mật khẩu để mình đăng nhập trên vita của mình xong tạo backup rồi upload lên đám mây đưa bác tải về là xong

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN