Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Giờ thì bác cứ lăn tăn với cái QCMA + cái cách làm nhìn thì đơn giản nhưng thao tác phức tạp nếu ko sành, trong khi cái cách mình chỉ bác là dùng hàng chính chủ của Sony là CMA để đẩy sao lưu bằng account cũng của sony đang nằm trong máy vita đơn giản hơn nhiều chưa tới 5 phút tải từ đám mây về xong copy vô đúng chỗ thư mục mà CMA nó nhận diện. Mà CMA thì ko có chuyện ko nhận vita nếu vita đã điền account, chứ cái QCMA mấy lần trước mình thử năm 2016 nó cà giựt

Vấn đề bây giờ là bác vô bong bóng sêtting rồi tìm mục PlayStation network rồi ngó coi cái account nào đang điền ở đó thì đọc cho mình id kèm mật khẩu để mình đăng nhập trên vita của mình xong tạo backup rồi upload lên đám mây đưa bác tải về là xong
mình đọc cho bác rồi đấy vs lại bh ps vita của mình đang đăng nhập tk khoản này

Giờ thì bác cứ lăn tăn với cái QCMA + cái cách làm nhìn thì đơn giản nhưng thao tác phức tạp nếu ko sành, trong khi cái cách mình chỉ bác là dùng hàng chính chủ của Sony là CMA để đẩy sao lưu bằng account cũng của sony đang nằm trong máy vita đơn giản hơn nhiều chưa tới 5 phút tải từ đám mây về xong copy vô đúng chỗ thư mục mà CMA nó nhận diện. Mà CMA thì ko có chuyện ko nhận vita nếu vita đã điền account, chứ cái QCMA mấy lần trước mình thử năm 2016 nó cà giựt

Vấn đề bây giờ là bác vô bong bóng sêtting rồi tìm mục PlayStation network rồi ngó coi cái account nào đang điền ở đó thì đọc cho mình id kèm mật khẩu để mình đăng nhập trên vita của mình xong tạo backup rồi upload lên đám mây đưa bác tải về là xong
nhờ bác giúp dùm mình nhé. cảm ơn bác trước nhiều :)

Anh78H

Nấm nhỏ
mình đã tìm thấy đc mục vitasell mà mình tạo rồi nhưng k coppy đc vì đúng như bác nói phải dùng 1 tk của người khác lúc mình coppy qua nó báo thế này
could not copy some content items
you can only copy applications that your account is the owner of
Bác copy từ cái CMA hay QCMA mà bị báo mã hoá nội dung thì phải dùng cái ứng dụng psvimg installer gì đó để giải mã

Bác copy từ cái CMA hay QCMA mà bị báo mã hoá nội dung thì phải dùng cái ứng dụng psvimg installer gì đó để giải mã
giờ bác đăng nhập tk của mình vào máy bác rồi mồi trước bên máy tính của bác dùm mình vs. xong xuôi rồi mình lại dùng lại tk khoản mình làm thử bên máy mình xem xem đc k

Anh78H

Nấm nhỏ
giờ bác đăng nhập tk của mình vào máy bác rồi mồi trước bên máy tính của bác dùm mình vs. xong xuôi rồi mình lại dùng lại tk khoản mình làm thử bên máy mình xem xem đc k
Đảm bảo với bác là được với CMA của Sony nên bác ko cần lo chỉ đợi mình upload, mình sẽ gửi bác cái vitashell trước còn cái moculeshell thì chắc phải sau

Bác chờ mình chút xíu mình đăng nhập để đẩy backup lên đám mây cho bác[/Q
Đảm bảo với bác là được với CMA của Sony nên bác ko cần lo chỉ đợi mình upload, mình sẽ gửi bác cái vitashell trước còn cái moculeshell thì chắc phải sau
vậy lúc bác tạo bên mình có cần phải thoát tk mà mình đang đăng nhập vs ps vita của mình k

Anh78H

Nấm nhỏ
vậy lúc bác tạo bên mình có cần phải thoát tk mà mình đang đăng nhập vs ps vita của mình k
không cần thoát gì cả đâu bác

mình upload xong rồi bác vô tải về
https://drive.google.com/open?id=10gzC68DaJEZ8pSm1raEzB8sd99XnUmLb

tải về thì bác chép nó vô khu vục thư mục mà CMA của bác tạo trên máy cái thư mục tên là vitashell trong file .zip tên file zip là câú trúc mã hóa CMA nó tạo trên máy tính của mình

Anh78H

Nấm nhỏ
câú trúc cụ thể nó nhu vầy thôi

Thư mục gốc có thể mặc định là thư mục Document hoặc bất kỳ cái thư mục nào bác chọn cho CMA của sony để lưu, sau đó CMA sẽ tạo ra 1 loạt thư mục như APP, PGAME. PSGAME, PSM, SYSTEM... thì cái vitashell nó sẽ được cho vô bên trong thư mục tên là APP/ thư mục có số dãy chữ tùm lum của máy bác thì bác cứ để nguyên không cần đổi theo tên file zip , chỉ cần cho vitashell vô bên trong thư mục dãy số chữ tùm lum này rồi kết nối vita với CMA rồi bấm bong bóng Content Manager trên chọn đúng cái vitasell đầy qua là ok

Anh78H

Nấm nhỏ
kết quả thế nào rồi bác ??? phản hồi để mình còn biết với chứ, mấy cái diễn đàn nó không có real time như mạng xã hội facebook :-?

mà tốt nhất là bác phải nhấn nút F5 trên máy tính cỡ 1 phút 1 lần hoặc nút mũi tên xoay vòng trên trình duyệt web để nó tải lại nội dung page của diễn đàn để nó cập nhật liên tục chứ không có khi không thấy comment mới xuất hiện

câú trúc cụ thể nó nhu vầy thôi

Thư mục gốc có thể mặc định là thư mục Document hoặc bất kỳ cái thư mục nào bác chọn cho CMA của sony để lưu, sau đó CMA sẽ tạo ra 1 loạt thư mục như APP, PGAME. PSGAME, PSM, SYSTEM... thì cái vitashell nó sẽ được cho vô bên trong thư mục tên là APP/ thư mục có số dãy chữ tùm lum của máy bác thì bác cứ để nguyên không cần đổi theo tên file zip , chỉ cần cho vitashell vô bên trong thư mục dãy số chữ tùm lum này rồi kết nối vita với CMA rồi bấm bong bóng Content Manager trên chọn đúng cái vitasell đầy qua là ok
cảm ơn bác nhiều lắm. để giờ mình làm xem thế nào

Anh78H

Nấm nhỏ
cảm ơn bác nhiều lắm. để giờ mình làm xem thế nào
tải về rồi giải nén zip ra đc cái thư mục Vitashell thì copy đúng chỗ cho CMA nó hiểu rồi kết nối vita rồi mở bong bóng Content Manager trên vita chọn cái vitashell rồi copy qua rồi đóng lại bật vitashell nêú có hỏi không nhận đc trophy thưởng của sony thì cứ nhấn Yes bỏ qua là đc.

Sau khi có vitashell rồi thì bác cần cài cái ứng dụng Account Manager để sau này có đổi account hay làm gì liên quan tới Account cũng dễ dàng hơn

không cần thoát gì cả đâu bác

mình upload xong rồi bác vô tải về
https://drive.google.com/open?id=10gzC68DaJEZ8pSm1raEzB8sd99XnUmLb

tải về thì bác chép nó vô khu vục thư mục mà CMA của bác tạo trên máy cái thư mục tên là vitashell trong file .zip tên file zip là câú trúc mã hóa CMA nó tạo trên máy tính của mình
thế có cần phải giải nến fail zip này ra k? hay là chỉ cần click vào đến mục vitashell rồi kéo nó vào app là đc bác

tải về rồi giải nén zip ra đc cái thư mục Vitashell thì copy đúng chỗ cho CMA nó hiểu rồi kết nối vita rồi mở bong bóng Content Manager trên vita chọn cái vitashell rồi copy qua rồi đóng lại bật vitashell nêú có hỏi không nhận đc trophy thưởng của sony thì cứ nhấn Yes bỏ qua là đc
ok bác

Anh78H

Nấm nhỏ
thế có cần phải giải nến fail zip này ra k? hay là chỉ cần click vào đến mục vitashell rồi kéo nó vào app là đc bác
vì nó là file zip nên bác thích làm gì thì làm miễn sao có thư mục vitashell ở đúng chỗ CMA nó hiểu là đc rồi, ví dụ APP/5e687063ba33fe4a/ Vitashell, mục đích em nén lại file zip chẳng qua là để cho nó gọn lúc bác tải về thôi, chứ quăng lên đám mây mà nó xả ra thư mục lộn xộn nhìn nản lắm nhất là cái lúc bấm download để tải về, đây là cái kinh nghiệm hồi đi tìm tải game vita dạng maidumptool, nhiều ông lười không nén lại thành zip mà để nguyên 1 folder theo id trên google drive tới lúc tải không biết tải kiểu gì vì nhìn chóng mặt hết cả lên, nhất là lúc ấy vẫn còn gà mới biết tới game hack dạng maidumptool, trong khi trước ấy toàn cài game đuôi .vpk

Kết quả thế nào rồi bác, vitashell bong bóng hiện trên vita chưa bác ?

đ
vì nó là file zip nên bác thích làm gì thì làm miễn sao có thư mục vitashell ở đúng chỗ CMA nó hiểu là đc rồi, ví dụ APP/5e687063ba33fe4a/ Vitashell, mục đích em nén lại file zip chẳng qua là để cho nó gọn lúc bác tải về thôi, chứ quăng lên đám mây mà nó xả ra thư mục lộn xộn nhìn nản lắm nhất là cái lúc bấm download để tải về, đây là cái kinh nghiệm hồi đi tìm tải game vita dạng maidumptool, nhiều ông lười không nén lại thành zip mà để nguyên 1 folder theo id trên google drive tới lúc tải không biết tải kiểu gì vì nhìn chóng mặt hết cả lên, nhất là lúc ấy vẫn còn gà mới biết tới game hack dạng maidumptool, trong khi trước ấy toàn cài game đuôi .vpk
đc rồi bác ơi.. mừng quá cảm ơn bác nhiều nhiều lắm.. cứ tìm cách để coppy kiểu này từ hôm qua đến giờ mới đc

Anh78H

Nấm nhỏ
đ

đc rồi bác ơi.. mừng quá cảm ơn bác nhiều nhiều lắm.. cứ tìm cách để coppy kiểu này từ hôm qua đến giờ mới đc
rồi vậy ổn rồi nhé, bác cứ giữ lại cái thư mục vitashell ấy đừng xóa, tại nó là bản 1.83 mới nhất rồi, thằng theFlow nó bảo bản 1.83 phải cài thủ công không cài tự động update trong vitashell như trước đó đc do thằng github là chỗ chứa file tải về nó thay đổi chính sách gì đó nên tải về khó khăn hơn, thậm chí mở brower vita cũng không thể vô github đc nữa.

Còn giờ là tới cái moculashell cho bác nêú bác thích có cái bong bóng cho vui, chứ em thì thấy chẳng tác dụng khỉ gì khi đã có enso

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN