Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Anh78H

Nấm nhỏ
vậy nghĩa là giờ cái tài khoản của mình đã có thể đc AID trên psvimg rồi phải k ạ
nhắc lại với bác là mấy cái liên quan AID với psvimg là em không biết gì hết do em không có thử vọc vô, lý do rất là đơn giản do cái QCMA nó cà giựt em thử hồi năm 2016 lúc kết nối đc lúc không nên em không muốn đụng vô nó nữa chi cho mệt, mặc dù biết là thằng CMA của Sony rất cùi bắp nhưng nó hông bao giờ bị tình trạng không nhận hay không kết nối vita, còn mấy cái ứng dụng game thì chủ yêú bị dính key mã hóa khi copy từ account khác thôi, nhưng khi đã qua vita rồi thì không quan trọng nữa do toàn game hack cả nên thằng henkaku và giờ là enso nó xử lý đc hết định dạng game từ .vpk tới maidumptool, nonpdrm

Link cho cái moculershell
https://drive.google.com/open?id=1YySdHOXwIj7jQHSUOcnemTTzlUvVa9zr

à quên theo cái thông tin em từng đọc được thì hình như tụi nó cố tình giải mã cái khóa bảo mật sao lưu của CMA của Sony là với mục đích để đẩy ứng dụng game hình như là game PSP chứ không phải game Vita từ máy hack 3.60 lên máy fw cao hơn như 3.61 3.63, 3.65 và 3.67, nhưng mà hiện tại cái enso 3.65 cũng là 1 thành quả từ việc đó cũng nên. Tất nhiên đó là của bọn hacker lập trình viên, chứ người dùng như em thì chỉ cần cái nào nhanh đơn giản gọn lẹ thì em xài, CMA của Sony là cùi bắp nhất không đơn giản nhất vì nó gom tất cả thư mục file lẻ tẻ trong vita lại thành 1 file bự chảng đuôi .pvsimg rồi luu vô máy tính

rồi vậy ổn rồi nhé, bác cứ giữ lại cái thư mục vitashell ấy đừng xóa, tại nó là bản 1.83 mới nhất rồi, thằng theFlow nó bảo bản 1.83 phải cài thủ công không cài tự động update trong vitashell như trước đó đc do thằng github là chỗ chứa file tải về nó thay đổi chính sách gì đó nên tải về khó khăn hơn, thậm chí mở brower vita cũng không thể vô github đc nữa.

Còn giờ là tới cái moculashell cho bác nêú bác thích có cái bong bóng cho vui, chứ em thì thấy chẳng tác dụng khỉ gì khi đã có enso
cứ tưởng là fomats rồi thì mất hẳn luôn vitashell k còn cài lại đc nữa. làm mình hoảng quá. may mà vẫn có cách lấy lại đc

Anh78H

Nấm nhỏ
cứ tưởng là fomats rồi thì mất hẳn luôn vitashell k còn cài lại đc nữa. làm mình hoảng quá. may mà vẫn có cách lấy lại đc
cách thì có 2 cách, 1 cách như hướng dẫn trên Gbatemp dành cho mấy ông không có account sony backup khác kiểu như nhờ bạn bè trợ giúp đó, còn cách 2 là dành cho mấy ông gà mờ giống như bác với em chưa từng chọt vô mấy cái giải mã AID với pvsimg, nhưng ít nhất biết sơ sơ về cách copy paste thư mục với CMA, mà cái này thì ai có máy tính với biết xài máy nghe nhạc mp3 copy nhạc là biết thôi.

Sau cùng bác cần làm 3 việc .

Thứ nhất, vô web site sony để đổi mật khẩu tài khoản lại.
Thứ hai, vì đã có vitashell + moculeshell trở lại rồi nên bác nên cài thêm cái ứng dụng Account Manager vô https://github.com/ONElua/AccountManager https://github.com/ONElua/AccountManager/releases/download/1.10/Account_Manager.vpk

để nêú có nhu cầu đổi qua lại account thậm chí đăng nhập 1 account chưa từng đăng nhập trong máy cũng không cần phải bấm Restore This System là cái không biết có bị mất hack Enso hay là không do TheFlow nó không nói rõ ràng chỉ nó chung chung reinstall fw 3.65 pup mới mất enso

Thứ ba là quan trọng nhất, tuyệt đối không bao giờ copy mấy cái gì không an toàn vô máy psvita trừ mấy cái game Nonpdrm tải về từ pkgj hoặc NPSbrower hoặc từ mấy anh em tin cậy ở việt nam đã post game lên chia sẻ lại và mấy cái ứng dụng đã xác nhận an toàn của TheFlow như Nonpdrm, vitashell, cũng như của đội Onelua là cái tụi tạo ra vitadb.rinnegatamante.it Nguyên nhân là vì máy vita đã lên enso 3.65 hiện tại rất dễ bị tổn thương còn hơn cả máy vita 3.60 lý do là tại cái vụ không thể khôi phục hệ thống bằng tùy chọn Restore This System do sợ không biết có bị mất hack enso hay không đấy

Sửa lần cuối:
cách thì có 2 cách, 1 cách như hướng dẫn trên Gbatemp dành cho mấy ông không có account sony backup khác kiểu như nhờ bạn bè trợ giúp đó, còn cách 2 là dành cho mấy ông gà mờ giống như bác với em chưa từng chọt vô mấy cái giải mã AID với pvsimg, nhưng ít nhất biết sơ sơ về cách copy paste thư mục với CMA, mà cái này thì ai có máy tính với biết xài máy nghe nhạc mp3 copy nhạc là biết thôi
vậy chứ lúc bác tạo vitashell và moculer shell bác k có dùng đến psvimg à? vậy bác tạo kiểu gì vậy chỉ giúp mình vs

Anh78H

Nấm nhỏ
vậy chứ lúc bác tạo vitashell và moculer shell bác k có dùng đến psvimg à? vậy bác tạo kiểu gì vậy chỉ giúp mình vs
mình chẳng tạo gì cả, việc mình chỉ làm là cài cái account sony của bác vô máy vita của mình, xong rồi kết nối vita với cái CMA chính chủ của Sony trên máy tính, rồi mở Content Manager bong bóng trên vita chọn copy vô máy tính xong tìm đúng chỗ CMA nó lưu trữ trên máy tính rồi nén zip lại cho gọn gàng rồi vác qua đám mây google cho bác tải về.

Mọi thứ trong tiến trình này đều tuân theo hướng dẫn sử dụng mặc định của CMA đc tạo ra bởi chính Sony để sao lưu game cho người dùng vita khi cần giải phóng dung lượng thẻ nhớ hạn chế.

Còn vitashell với mocule là đã nằm sẵn trên máy của mình từ lúc ở fw 3.60 rồi mình tạo bản lưu trữ xong mới lên enso 3.65, lên enso 3.65 thì mới chơi đc game nonpdrm cũng như game gốc digital hoặc game băng của sony đòi firmware từ 3.61 tới 3.65 ngon lành

Anh78H

Nấm nhỏ
cho mình xin cái link web để đổi mật khẩu vs
trời đất bác tạo tài khoản sony ở đâu th̀i đổi ở đó luôn chứ sao, sony nó quản lý tài khoản na ná mấy cái mạng xã hội ấy, chớ giờ hỏi mình link web đổi mật khẩu là link thế nào thì mình cũng bó tay luôn rồi. Đại khái bác cứ vô trình duyệt web rồi gõ store playstation thế nào nó cũng bắt đăng nhập hoặc đăng ký, bác đăng nhập xong rồi bấm vô biểu tượng tên tài khoản của bác nó sẽ đẩy qua page quản lý tài khoản.

Nói chung là tình hình máy vita của bác vậy là ổn rồi, em off để bấm game Sword Art Online tiếp đây.
mà bác cũng nên lưu ý cái này , vita có con chip wifi để kết nối mạng, không biết nó mạnh hay bền cỡ nào, chỉ biết mấy con điện thoại android của samsung, sony, ... thậm chí cả iphone cũng rất nhiều người từ bị cái tình trạng gọi là sóng wifi phát căng đét 5 vạch mà máy điện thoại vẫn chập chờn bắt sóng wifi, khả năng cao là do hậu quả xài nhiều chip wifi bị nóng nên cà giựt lâu ngày thành hư hỏng, vita thì cũng có thể cũng vậy thôi chứ không khác đc. do vậy đừng nên dùng pkgj để tải game nonpdrm có dung lượng lớn cỡ 3GB trực tiếp trên vita mà thời gian tải lâu hơn 15 phút vì máy vita nóng lên rất lẹ, trong khi chơi game thì không hề nóng máy dù chơi liên tục gần 3 tiếng, tốt nhất cứ tải đc 1 lúc thì bấm tạm dừng rồi thoát ra cho máy nguội hãy tiếp tục, cách tốt nhất là tải trên máy tính có dây mạng internet chứ không xài wifi rồi copy qua

Sửa lần cuối:
mình đổi rồi. vậy còn cái ứng dụng Account Manager mà bác bảo mình cài vào ps vita cái này có tác dụng gì vậy bác. chứ cài vào mà k biết tác dụng của nỏ thì khổ lắm

Anh78H

Nấm nhỏ
mình đổi rồi. vậy còn cái ứng dụng Account Manager mà bác bảo mình cài vào ps vita cái này có tác dụng gì vậy bác. chứ cài vào mà k biết tác dụng của nỏ thì khổ lắm
tác dụng là nó lưu trữ lại cái account đang chạy trên máy của bác, sau này bác cần đăng nhập 1 account khác vô ví dụ account bác đang xài là ở vùng EU nước đức hay anh pháp chẳng hạn, còn account khác lại ở vùng store Sony Japan, thì cái ứng dụng này nó quản lý hỗ trợ chuyển đổi qua lại mà không cần phải đụng chạm vô cái dòng nguy hiểm Restore This System trong bong bóng Setting của vita, giống như nãy em điền cái account của bác vô máy của em nêú không có ứng dụng này hỗ trợ thì em phải bấm Restore This System thì mới đẩy cái account máy em đang xài ra ngoài đc mà máy enso 3.65 không biết bấm vô thì bị cái gì nêú mất hack enso th̀i sao ?? còn máy fw 3.60 thì Restore This System thoải mái.

Còn mục đích bay nhảy các store là sở thích của riêng em và 1 số người khác thôi, bác không thích thi không cần tạo account Sony ở nhiều vùng khác nhau làm gì cả cho rắc rối nhớ cái id là email + password cho mệt ra. Nhưng sự thật là cái ứng dụng chuyển đổi account này là cứu cánh trong cái thời điểm fw 3.60 bị chặn active mà sắp tới có thể sẽ tới lượt máy 3.65 bị Sony chặn active + online do ở fw cũ hơn 3.67 , một khi bị chặn máy bị xóa account không thể điền account mới vô đc ( ở trường hợp mua máy qua tay mà máy đó tồn trữ sẵn account của chủ trước đó có thể có nhiều game đc share offline ) nói chung nhiều hướng để sử dụng ứng dụng Account Manager này lắm nêú gặp đúng tình huống như bác bị hôm qua

Đơn giản là vầy bác xem nhé, vùng Japan game tính bằng đồng ngoại tệ Yên nhật bản, còn vùng USA tính bằng đồng đô la mỹ, nêú bác có cái thẻ thanh toán visa debit của tụi ngân hàng và có tiền trong ấy để mua game hoặc DLC ( phần nội dung mở rộng của game như trang phục nhân vật mới, bản đồ map mới ...) thì trước khi mua game phải coi vùng nào bán game rẻ nhất theo tỷ giá quy đổi ngoại tệ thì mới mua hoặc vùng nào đang khuyến mãi nhiều thì mua, tất nhiên hack rồi thì mua game làm quái gì nữa cho tốn tiền, tuy nhiên nhiều lúc ra vô store các vùng khác nhau lướt lướt cho vui cũng có cái hay của nó

Sửa lần cuối:
tác dụng là nó lưu trữ lại cái account đang chạy trên máy của bác, sau này bác cần đăng nhập 1 account khác vô ví dụ account bác đang xài là ở vùng EU nước đức hay anh pháp chẳng hạn, còn account khác lại ở vùng store Sony Japan, thì cái ứng dụng này nó quản lý hỗ trợ chuyển đổi qua lại mà không cần phải đụng chạm vô cái dòng nguy hiểm Restore This System trong bong bóng Setting của vita, giống như nãy em điền cái account của bác vô máy của em nêú không có ứng dụng này hỗ trợ thì em phải bấm Restore This System thì mới đẩy cái account máy em đang xài ra ngoài đc mà máy enso 3.65 không biết bấm vô thì bị cái gì nêú mất hack enso th̀i sao ?? còn máy fw 3.60 thì Restore This System thoải mái.

Còn mục đích bay nhảy các store là sở thích của riêng em thôi, bác không thích thi không cần tạo account Sony ở nhiều vùng khác nhau làm gì cả,

Đơn giản là vầy bác xem nhé, vùng Japan game tính bằng đồng ngoại tệ Yên nhật bản, còn vùng USA tính bằng đồng đô la mỹ, nêú bác có cái thẻ thanh toán visa debit của tụi ngân hàng và có tiền trong ấy để mua game hoặc DLC ( phần nội dung mở rộng của game như trang phục nhân vật mới, bản đồ map mới ...) thì trước khi mua game phải coi vùng nào bán game rẻ nhất theo tỷ giá quy đổi ngoại tệ thì mới mua hoặc vùng nào đang khuyến mãi nhiều thì mua, tất nhiên hack rồi thì mua game làm quái gì nữa cho tốn tiền, tuy nhiên nhiều lúc ra vô store các vùng khác nhau lướt lướt cho vui cũng có cái hay của nó
ok bác. giờ mình hiểu rồi. còn cái moculer shell của bác gửi cho mình sao mình coppy vào cái mục cũ như coppy cái vitashell mà k thấy bác ạ.

Còn mục đích bay nhảy các store là sở thích của riêng em và 1 số người khác thôi, bác không thích thi không cần tạo account Sony ở nhiều vùng khác nhau làm gì cả cho rắc rối nhớ cái id là email + password cho mệt ra

mình k biết phải coppy vào mục nào trong app thì mới thấy đc nữa thử coppy vào cả đống mục mà k thấy luôn

Anh78H

Nấm nhỏ
mình k biết phải coppy vào mục nào trong app thì mới thấy đc nữa thử coppy vào cả đống mục mà k thấy luôn
Moculeshell hôm qua mình đã nói với bác rồi, nó thật chất chỉ là 1 phần của hack henkaku và giờ là taihen hay Enso thôi, Cơ bản mục đích của nó là cung cấp cho bác cách để kích hoạt lại hack nhanh khi vừa khởi động vita lại là mất hack phải vô webrower gõ địa chỉ henkaku xyz mắc công và 1 phiên bản duyệt file thư mục cho vita để cài hack thời điểm mà vitashell chưa có mặt trên đời do TheFlow không phải là người viết ra henkaku cũng như sau này là enso 3.60 là thứ hack đc vita fw 3.60, TheFlow chỉ viết cái vitashell rồi sau này chuyển đổi enso lên 3.65 để hoạt động đc cho anh em cài game 3.61 tới 3.65 để chơi

Nên bác giờ cài nó vô lại thì thấy nó y chang vitashell là đúng rồi, chẳng qua là 1 bản cũ rích thời gian đầu của vitashell đã đc yifanlu là người viết cái henkaku tích hợp vô, tại thấy quen nó rồi giờ mất thấy trống trải chứ không xóa quách đi cho đỡ tốn 2MB dung lượng thẻ nhớ

À còn vụ không thấy thì mình cũng chẳng rõ lắm do mình gỡ cái account của bác với lại xoá hết thư mục liên quan CMA tạo trên máy tính rồi nên giờ có test lại cũng không đc, nhưng đại khái có vitashell là cài game kết nối usb bằng nút Select của vita với máy tính đc rồi cái kia có hay không có không quan trọng gì hết. Cái vitashell bác thấy là tại vì mình chép ra xong xóa cái trên máy rồi lại chép vào máy thấy ổn mới đóng zip lại gửi đi cho bác, còn cái mocularshell thì mình chỉ cóp qua máy chứ không xóa đi rồi copy lại vô máy vita nên không biết nó có hoạt động hay không, tại đôi lúc CMA của Sony nó mã hóa với giải mã có bị trục trặc

Sửa lần cuối:
Moculeshell hôm qua mình đã nói với bác rồi, nó thật chất chỉ là 1 phần của hack henkaku và giờ là taihen hay Enso thôi, Cơ bản mục đích của nó là cung cấp cho bác cách để kích hoạt lại hack nhanh khi vừa khởi động vita lại là mất hack phải vô webrower gõ địa chỉ henkaku xyz mắc công và 1 phiên bản duyệt file thư mục cho vita để cài hack thời điểm mà vitashell chưa có mặt trên đời do TheFlow không phải là người viết ra henkaku cũng như sau này là enso 3.60 là thứ hack đc vita fw 3.60, TheFlow chỉ viết cái vitashell rồi sau này chuyển đổi enso lên 3.65 để hoạt động đc cho anh em cài game 3.61 tới 3.65 để chơi

Nên bác giờ cài nó vô lại thì thấy nó y chang vitashell là đúng rồi, chẳng qua là 1 bản cũ rích thời gian đầu của vitashell đã đc yifanlu là người viết cái henkaku tích hợp vô, tại thấy quen nó rồi giờ mất thấy trống trải chứ không xóa quách đi cho đỡ tốn 2MB dung lượng thẻ nhớ

À còn vụ không thấy thì mình cũng chẳng rõ lắm do mình gỡ cái account của bác với lại xoá hết thư mục liên quan CMA tạo trên máy tính rồi nên giờ có test lại cũng không đc, nhưng đại khái có vitashell là cài game kết nối usb bằng nút Select của vita với máy tính đc rồi cái kia có hay không có không quan trọng gì hết. Cái vitashell bác thấy là tại vì mình chép ra xong xóa cái trên máy rồi lại chép vào máy thấy ổn mới đóng zip lại gửi đi cho bác, còn cái mocularshell thì mình chỉ cóp qua máy chứ không xóa đi rồi copy lại vô máy vita nên không biết nó có hoạt động hay không, tại đôi lúc CMA của Sony nó mã hóa với giải mã có bị trục trặc
ok bác. vậy chắc cũng k cần phải dow về rồi cài lại enso 3.65 trên ps vita của mình nữa đâu bác nhỉ. vì giờ máy nó k có cái đấy nó vẫn còn hack bình thường rồi

Anh78H

Nấm nhỏ
ok bác. vậy chắc cũng k cần phải dow về rồi cài lại enso 3.65 trên ps vita của mình nữa đâu bác nhỉ. vì giờ máy nó k có cái đấy nó vẫn còn hack bình thường rồi
Tuyệt đối không cài lại enso 3.65 dưới mọi hình thức vì sẽ khiến máy bị hỏng vĩnh viễn hoặc đỡ xui hơn là mất hack enso. Còn với cái tuỳ chọn Restore This System thì bác có can đảm cứ bấm thử vì có 50 phần trăm khả năng là không sao hết, và 50 phần trăm khả năng là enso 3.65 ra đi để 3.65 không enso thế chỗ

Tuyệt đối không cài lại enso 3.65 dưới mọi hình thức vì sẽ khiến máy bị hỏng vĩnh viễn hoặc đỡ xui hơn là mất hack enso. Còn với cái tuỳ chọn Restore This System thì bác có can đảm cứ bấm thử vì có 50 phần trăm khả năng là không sao hết, và 50 phần trăm khả năng là enso 3.65 ra đi để 3.65 không enso thế chỗ
k dại đâu bác cái không chắc chắn thì k nên bấm ^^. bác cảnh báo thế ai giám bấm :)

Anh78H

Nấm nhỏ
k dại đâu bác cái không chắc chắn thì k nên bấm ^^. bác cảnh báo thế ai giám bấm :)
lên enso 3.65 rồi thì lấy mấy cái game đòi fw 3.61 chơi cho sướng đi bác, ví dụ Sword Art Online Hollow Realization và Accel World vs SAO, FATE, Digimon, ...

nhưng nếu lỡ có đúng như bác nói thì chắc đợi có bản 3.67 hack chắc cài lại đc cũng nên. nhưng mình đang thắc mắc thêm 1 chỗ nữa là. máy mình hiện tại cài theo kiểu thẻ nhớ 8gb nhưng sau này mình muốn đổi qua cài theo cách có sdv2 thì có đc k? hoặc sau này mình có đổi the nhớ vita dung lượng lớn hơn thì cũng có ảnh hưởng gì hay k

lên enso 3.65 rồi thì lấy mấy cái game đòi fw 3.61 chơi cho sướng đi bác, ví dụ Sword Art Online Hollow Realization và Accel World vs SAO, FATE, Digimon, ...
cái game Sword Art Online HollowRealization này mình có cài chơi thử ngon lành lúc còn ở bản fw 3.60 vẫn đc mà bác còn mấy game kia thì mình chưa thử ở bản fw 3.60 nên k biết thế nào

Anh78H

Nấm nhỏ
cái game Sword Art Online HollowRealization này mình có cài chơi thử ngon lành lúc còn ở bản fw 3.60 vẫn đc mà bác còn mấy game kia thì mình chưa thử ở bản fw 3.60 nên k biết thế nào
maidumptool mod cho bản 3.60 mà cần enso 3.65 để dump, chứ trước tháng 3 này 1 năm thì làm gì chơi đc, tụi nó đều nói băng gốc là đòi 3.61. mình cũng mua 1 cái băng cũ kết quả gắn vô cũng đòi 3.61.

Bây giờ đổi liền qua sd2vita đi bác chứ còn chờ gì nữa, thẻ microSD nó dung lượng to giá lại rẻ hơn, 128GB mới tinh của Sandisk là bằng cái thẻ 32GB cũ của Sony đó, mấy cái plugin quản lý ổ sd2vita đều đã cập nhật lên hết cả rồi, do em không có tiền mua thẻ microSD dung lượng lớn nên vẫn xài tiếp cái thẻ 16GB của sony, với lại cũng chỉ chạy 2 tới 3 game thôi nên dung lượng thẻ nhớ không quan trọng mấy, chủ yêú có tiền thì sẽ nâng cấp PS4 hoặc Nintendo Switch với 1 cái ổ cứng di động tầm tầm 4TB để chứa file game thôi, chứ cái ổ 1TB chật chội quá đầy rồi lại phải lọc ra xóa bớt, cái nào tiếc lại đẩy lên đám mây miễn phí

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN