SNES - Giới thiệu Game

Cửa hàng game Nintendo nShop

Game câu cá có 3 con chuồn chuồn lúc đầu game tên là Tsuri Taro hoặc Tsuri Tarou. Tôi chỉ bạn vào trang www.gamefaqs.com tìm theo thể loại và theo loại máy console sẽ tìm được game mong muốn. Vậy nha chúc vui

Có bạn nào biết game tên tiếng Việt là "Ninja cóc" ko !? Miêu tả nè : nó có hình dạng giống khủng long ham ăn có thể chơi 2 người , đi cảnh , 1 con màu xanh lá và con còn lại màu cam hay hồng ,khi đi nó thét ra băng đóng băng các quái vật trên đường đi , cuối chặn gặp trùm thì phải thi đấu trò chơi gì đó với trùm , trò này tiếng Nhật chủ yếu , ai biết ko chỉ giúp với !(có những trò thi đấu như xếp chữ theo hình có hình chảo chiên trứng .....)

Unicorn9x

Nấm nhỏ
Có bạn nào biết game tên tiếng Việt là "Ninja cóc" ko !? Miêu tả nè : nó có hình dạng giống khủng long ham ăn có thể chơi 2 người , đi cảnh , 1 con màu xanh lá và con còn lại màu cam hay hồng ,khi đi nó thét ra băng đóng băng các quái vật trên đường đi , cuối chặn gặp trùm thì phải thi đấu trò chơi gì đó với trùm , trò này tiếng Nhật chủ yếu , ai biết ko chỉ giúp với !(có những trò thi đấu như xếp chữ theo hình có hình chảo chiên trứng .....)
có bạn gái hỏi kìa các bác vào chỉ nhanh:myemo0125:
mình cũng hok bít trò gì... bít là chỉ liền:myemo0111:

Các bác cho em hỏi hồi xưa em có chơi 1 game ráp hình trên nền SNES rất hay. Cách chơi giống như ráp hình dạng jigsaw nhưng hình là hình có chuyển động, nhúc nhích được, nhạc nền lại rất hay. Bác nào có cho em xin với ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

lee.nhan

Nấm nhỏ
Super Bomberman 3, 4 and 5 game đáng chơi

Phần 3 của bomberman có thêm con khủng long

Phần 5 y như phần 3 ... đồ họa đẹp hơn tí

Mình thích nhất phần 4 chế độ multi tuyệt vời không thua gì bomberman neogeo

Mỗi nhân vật bom có skill riêng của mình

Màn chơi hay ... đồ họa đẹp ... nhiều map ...

lee.nhan

Nấm nhỏ
Một game ăn theo bomberman trên snes ... cũng hay

Mặc dù là gane ăn theo bomberman nhưng mình thấy cũng chơi được

Mình không chắc chắn nhưng tên của nó đã không bao giờ được đưa lên trong các cuộc thảo luận nhiều SFC mà mình đã tìm kiếm.

BATTLE CROSS cách chơi gần giống như Bomberman.

Gồm 4 cầu thủ Bomberman clone gồm xe ô tô được gợi nhớ về các linh vật Chevron snazzy.

Đó là một thế giới xa xôi, nơi xe ô tô quy tắc thông minh, một nhà điều hành chi phối quyền lực của ông đối với các con hẻm và đường phố. Hai xe cảnh sát trẻ, Beat và Barts quyết định đưa vấn đề vào tay họ (có thể nói) khi họ biết rằng sở cảnh sát là lũ khủng bố với sự cai trị gọi là Boss. bạn có thể chơi với 3 người bạn (hoặc của CPU ở chế độ chiến đấu)

Các chế độ Story cho phép bạn chọn bất kỳ 1 trong số 9 map ,mỗi map có 3 vong phụ và vòng diệt trùm .

lee.nhan

Nấm nhỏ
BAKUTO! DOCHERS phong cách chơi gần như bomberman

BAKUTO! DOCHERS

Bomberman, sự kết hợp dodgeball. Dodgeball, Bomberman. Bạn có một sự lựa chọn của 8 loài động vật để chọn, mỗi loài có điểm mạnh và điểm yếu riêng . Có một chế độ 1P ,riêng phần chơi multi tối đa được 4 người. Bạn ném một quả bóng với số lượng hạn chế mà bạn có được vào đối thủ (cái này hơi khác bomberman) ,nếu đối phương không kịp đập bóng phản đòn lại thì sẽ bị out ... nếu 2 trái banh va chạm nhau sẽ lảm đổi hướng ...

Trò chơi này làm mình nhớ Hansha de Spark! (Sega Saturn)

Có 5 thế giới khác nhau để chọn , với mỗi thế giới gồm 4 màn khác nhau, tổng cộng 20 bản đồ. Ngay cả trong chế độ chiến đấu, có 1 even baddies trong khi chơi ...

Các bạn có biết game nào có 5 robôt đi cảnh (con nào cũng nhỏ nhỏ), và cứ khoảng 3 -4 màn lại ráp lại thành một robột to để đánh nhau...như diệt chùm vậy đó. Mình không thể nào nhớ nổi tên game này, vì hồi đó còn nhỏ quá. Mình đã tìm rất lâu rồi. Bạn nào biết giúp mình với nhé!

NKid

V.I.P Member
Các bạn có biết game nào có 5 robôt đi cảnh (con nào cũng nhỏ nhỏ), và cứ khoảng 3 -4 màn lại ráp lại thành một robột to để đánh nhau...như diệt chùm vậy đó. Mình không thể nào nhớ nổi tên game này, vì hồi đó còn nhỏ quá. Mình đã tìm rất lâu rồi. Bạn nào biết giúp mình với nhé!
Bạn thử tìm trong đây xem, nếu tìm được thì post game đó lên luôn, biết đâu có ai đó cũng đang cần tìm :D
http://emu-russia.net/en/roms/snes/0-Z/full/

Bạn thử tìm trong đây xem, nếu tìm được thì post game đó lên luôn, biết đâu có ai đó cũng đang cần tìm :D
http://emu-russia.net/en/roms/snes/0-Z/full/
Mình đã xem tất cả các game có screen rồi... Vẫn không tìm được. Mình còn nhớ game này có 5 nhân vật, mỗi nhân vật có một khá năng đặc biệt riệng, trong đó có một nhân vật hình rất giống siêu nhân điện quang, khả năng là bắn ra một tia sẹt màu xanh, một nhân vật màu xanh lá cây có thể chạy nhanh...
Tên tiếng việt của game cũng có số 5...(không phải Mighty Morphin Power Rangers - cái này mình có biết):bye2[1]:

Bạn nào có trí nhớ tốt giúp mình với nhé..

Mình đã xem tất cả các game có screen rồi... Vẫn không tìm được. Mình còn nhớ game này có 5 nhân vật, mỗi nhân vật có một khá năng đặc biệt riệng, trong đó có một nhân vật hình rất giống siêu nhân điện quang, khả năng là bắn ra một tia sẹt màu xanh, một nhân vật màu xanh lá cây có thể chạy nhanh...
Tên tiếng việt của game cũng có số 5...(không phải Mighty Morphin Power Rangers - cái này mình có biết):bye2[1]:

Bạn nào có trí nhớ tốt giúp mình với nhé..
nghe giong "Dai quyet dau "

Kể từ bây giờ tôi sẽ tiếp nối chuyên mục giới thiệu game SNES bằng cách trình bày tên của các game kèm ScreenShot của nó. Việc này giúp cho các bạn dễ dàng preview game trước khi quyết định có nên chơi nó hay không. Xin nói trước là tui sẽ không cung cấp Link Download nha. Nếu các bạn muốn Roms của game nào thì nhờ bác Google hay các pác trong Forum chúng ta giúp đỡ, dễ mà. Bắt đầu nha

3 Ninjas Kick Back

3x3 Eyes - Jyuma Houkan

4 Nin Shogi

46 Okunen Monogatari

90 Minutes - European Prime Goal

Accele Brid

Ace wo Nerae!

Acrobat Mission

Act Raiser

Action Pachio

AD&D - Eye of the Beholder

Addams Family