Máy game cầm tay Việt chơi game NES, ủng hộ đi pà kon

Cửa hàng game Nintendo nShop

BoyTomMy

Hảo Mỳ Tôm
Tuy hem thích cái máy nè lắm nhưng mà mình phải công nhận là cái máy nè để chơi game thì hơn hẳn Dingoo bởi 1 lí do đơn giản là nó nhận đc cả 2 phím A và B 1 lúc :| Chứ kiểu như Dingoo mình chắc chắn là trả bao h chơi đc hết game Super Mario Bros 3 :)

Hipi01

Nấm bình thường
Tuy hem thích cái máy nè lắm nhưng mà mình phải công nhận là cái máy nè để chơi game thì hơn hẳn Dingoo bởi 1 lí do đơn giản là nó nhận đc cả 2 phím A và B 1 lúc :| Chứ kiểu như Dingoo mình chắc chắn là trả bao h chơi đc hết game Super Mario Bros 3 :)
Dingoo nó fix cái lỗi nhận 2 phím từ cả năm trước rồi anh ạ , chỉ tội giá máy mới quá cao , tính ra cần 1 chai 6 , bù lại thêm khoản xem phim nghe nhạc và 1 đống tạp nham khác , nếu rẻ hơn chút thì cũng mua . Còn máy của bác Igame công nhận tốt nhưng nó bị lòi cả đoạn băng ra ngoài nên em ko thích lắm , với lại bỏ gần 400k để mua 1 máy chơi nes thì cũng chưa được xứng tầm cho lắm , em chơi nes trên G6 cũng được nhiều game rồi

Hipi01

Nấm bình thường
nghe bà con quảng cáo ác quá , em cũng thèm 1 chú , nhưng thấy em nó thừa cái băng ra cả đoạn nên cũng hơi ngại , thôi thì đành up vậy

junior1506

Nấm nhỏ
ủng hộ hàng VN mà, về phần cái băng thì do máy có linh kiện khá lớn nên ko thể đút hết cái băng vào được, băng to mà cái lỗ bé thế mà :)) nhưng băng lòi ra bên trên nên cũng ko mất diện tích, chưa kể lại còn nhìn được băng đấy là băng nào, lợi thế còn gì. Mà máy NES ngày xưa băng cũng lòi ra như này, khác gì đâu. Thấy cái này nhu máy NES mini được convert sang Handheld ấy

Sạc Gameboy SP hoặc DS fat đều được đấy ( thấy anh chủ cửa hàng nói thế ). Nhưng mà thôi mua cái pin thì mua loại có sạc riêng, đâu có đắt hơn mấy đâu =.=. Chứ tui cũng ko yên tâm với cái sạc của máy :-ss

junior1506

Nấm nhỏ
ấn tượng đầu tiên là em nó khá nhỏ, pin cũng nhỏ và băng thì cực nhỏ. Nói chung nút cũng không vừa tay lắm do nhỏ quá, chơi 1 lúc quen nút là ngon ngay. cắm vào TV cũng rất khá màn nhìn đẹp, âm midi rõ, nói chung chuẩn, ấn tượng là anh này giao hàng khá nhanh, đúng 15p là có hàng liền

NKid

V.I.P Member
Có cách nào chơi hai người không anh? NES mà không chơi multi được thì hơi mất vui.

Trước mắt thì thấy cái này có vài chỗ hay:

_Chơi máy của Tàu thì khó chịu ở chỗ joystick chơi vài bữa là hư, bỏ 320K mua cái joystick siêu bền lại có game chơi với cả màn hình thì quá đã :D

_Cái này có thể dùng làm đồ sạc pin được :-?

_Xuất ra TV được, đem về quê cho mấy đứa em chơi khỏe re :D

Chắc... hai tháng nữa phải lượm một cái mới được :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN