quả cầu poke giấy

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
[YOUTUBE]MRBJbDehfeM[/YOUTUBE]

Nếu chưa vừa ý thì lên google hoặc Youtube gõ từ khóa: "how to make paper pokeball" - ra nhìu cách lắm, cứ tà tà nghiên cứu ha :>

- Cách nhanh nhất làm như trên clip là thật nhất :D, hok thì tìm cách gấp quả bóng tròn, hoặc kiếm quả bóng trắng nhỏ > rùi tô màu vào :P

Hoặc mua quả poke - gà ảo bạn này đag bán nè :D
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=14938&page=1

Mình làm dc nhờ linkc của bạn Key-Blade rồi. Hơi khó ở đoạn hoàn thành nhưng nói chung là dễ. PaperCraft như thế này mình cũng làm nhiều rồi.

lúc trc mình thấy 1 bài hướng dẫn làm quả cầu pokeball bằng giấy (thấy dài dòng nên làm biếng đọc)
+Còn cái cầu poke-gà ảo ko bik có đủ money ko?

gameboy89

V.I.P Member
có thấy đang post bài ở đâu không mà bác GB89 vô trả lời vậy trời 8-}
Cũng hok để ý cái này lắm vì cũng ít khi vào box pkm nên chưa rõ bố trí ở đây ra sao :P, nhưng mà nếu mem có post nhầm đi chăng nữa thì cũng nên trả lời cho họ vì có thể họ là newbie nên không bít luật và họ có 1 số vần đề thắc mắc muốn đc giải đáp. Sau nhắc nhở họ post đúng vị trí vào lần sau thôi :) !

- Là mod nên giúp đỡ newbie, chứ không phải ép họ vào 1 khuôn khổ nào đó, không nên cứng nhắc wa', tiêu chí làm mod của a là vậy :), nên nhìu khi mem post sai chỗ thì a thường trả lời + lock lại thôi, hok nên del vì del rùi họ hok đọc đc thì = nhau =) !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN