Blog, hỏi và đáp.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hì, ai đã làm quen với internet thì thường đều làm một trang Blog cho riêng mình. Em lập ra topic này để ai có nhu cầu gì cần hỏi về blog thì cứ post vào đây.
Để em mở hàng trước: Ai xài yahoo 360 cho em hỏi tí. Cái blog của em dạo này nó làm sao ấy, không thể invite được friends cũng như add RSS feed hoặc add photos qua Flickr được.
Khi invite friends thì không ai nhận được thư của em hết mà em cũng không nhận được thư của người ta:em04:. Còn Rss em đã thử lấy link từ rất nhiều trang nhưng ngay cả những trang nổi tiếng như Vnexpress hay Dantri đều không hiện lên dc:em25:. Ngoài ra, em đã up photos lên Flickr, chỉnh chế độ public hết rồi mà nó ko chịu hiện lên yahoo ji cả:em34:. Em đã tính chuyển qua Opera nhưng trong lớp chả đứa nào xài cái này cả, thành ra viết chả ai thèm đọc:em42:
Ai rành (và rảnh) chỉ giúp em tí nhé:em26:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
add rss thì vào mấy trang báo kím cái hình vuông màu cam có chữ rss ở giữa click vào roài thích mục nào thì copy link rss của mục đó vào yahoo thì mới dc!

@unicorn: tất nhiên là em đã làm thế (đã thử trên 24h, dantri và vnexpress)nhưng RSS nó đâu có chịu hiện lên, mà không phải chỉ 1 mình em đâu, 3 đứa bị rồi, hay yahoo đang sửa chữa cái ji nhỉ:((

[Nghe đâu] Yahoo đang bận đầu tư cho 3 cái yahoo!360 plus nên 360 hay gặp trục trặc ;)). Một số vấn đề như rss, invite hok đc chắc nằm trong số đó. Còn Flickr, bạn upload hình lên rồi fải đợi 24h nó mới thèm hiện lên 360 -"-
Mà opera viết blog vẫn bình thường mà, mình cũng dùng nè :| Mọi ng` vẫn đọc đc...

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
[Nghe đâu] Yahoo đang bận đầu tư cho 3 cái yahoo!360 plus nên 360 hay gặp trục trặc ;)). Một số vấn đề như rss, invite hok đc chắc nằm trong số đó. Còn Flickr, bạn upload hình lên rồi fải đợi 24h nó mới thèm hiện lên 360 -"-
Mà opera viết blog vẫn bình thường mà, mình cũng dùng nè :| Mọi ng` vẫn đọc đc...
Ai bít chỗ nào down theme cho 360 kô ?

Chừng nào Mash ra vậy,có ai có thì invite em,sky_knight_avian@yahoo.com.vn nhá :D.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Đúng là Blog hiện nay đóng vai trò rất quan trọng. Vì thế mà có rất nhiều dịch vụ Blog trên Internet. Theo mình thì các bạn nên dùng www.wordpress.com . Đây là dịch vụ Blog mã nguồn mở, cung cấp khoảng 200.000 mẫu Blog và hàng ngàn Widget (ứng dụng nhỏ như lịch, tin RSS) để các blogger có thể tùy biến. Dịch vụ này miễn phí (tất nhiên) tuy có 3 khuyết điểm: thời gian truy cập hơi lâu, tên miền hơi dài và font chữ hơi... xấu (Có thể chỉnh được).

troy28790

Banned
Đúng là Blog hiện nay đóng vai trò rất quan trọng. Vì thế mà có rất nhiều dịch vụ Blog trên Internet. Theo mình thì các bạn nên dùng www.wordpress.com . Đây là dịch vụ Blog mã nguồn mở, cung cấp khoảng 200.000 mẫu Blog và hàng ngàn Widget (ứng dụng nhỏ như lịch, tin RSS) để các blogger có thể tùy biến. Dịch vụ này miễn phí (tất nhiên) tuy có 3 khuyết điểm: thời gian truy cập hơi lâu, tên miền hơi dài và font chữ hơi... xấu (Có thể chỉnh được).
tui thấy VN cũng chơi 360 mà mấy cái khác chẳng ai xài

backtaro

Nấm nhỏ
Bạn thử ấn vào nút setting bên cạnh chữ all comment đi rồi set lại là được mà: Trong allow comment chọn public hoặc just friend nếu bạn chỉ muốn cho bạn bè cm. Còn bạn tích thêm cả ô "enable quick comment" nữa. Nếu không được thì tốt nhất là
bạn làm lại blog đi:) Mà mất quick cm là tình trạng hiếm gắp đấy :(

qwaszx91

Nấm nhỏ
myspace,fakebook-----skyvn,vietspace

dạo này blog thấy nhàm quá,đang phân vân chọn lựa giữa mấy cái mạng XH này không bít dùng cái nào hay hơn,ai dùng qua rồi cho bít ý kiến thấy cái fakebook trội hơn :em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::em04::

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN