Câu lạc bộ Apple Macbook >:D<

Cửa hàng game Nintendo nShop

ơ... cho em hỏi là mua laptop đi du học, ngành business thôi, thì xài apple mac có hết được chức năng của nó ko? Và lời khuyên của mọi ng` khi mua laptop để học là như thế nào?

ơ... cho em hỏi là mua laptop đi du học, ngành business thôi, thì xài apple mac có hết được chức năng của nó ko? Và lời khuyên của mọi ng` khi mua laptop để học là như thế nào?
chủ yếu bác có tầm bao nhiêu tiền ? Và dùng laptop va những mục đích gì .
nói chung là học ngành của bác thì không nên dùng Mac ,

lemonadess

Banned
Ờ! Ngành business thì chủ yếu xài Office của Microsoft cho nó dễ. Trao đổi học tập với mọi người cũng tiện lợi hơn.

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Dell Vostro. 1200, 1500 hoặc 1700.
Đảm bảo các yếu tố: thương hiệu uy tín, cấu hình cao, trâu, giá rẻ hơn so với những sản phẩm cùng loại.
Tùy vào nhu cầu sử dụng mà quyết định chọn cái nào.

Hàng Apple chỉ được cái đẹp. Có cho tôi, tôi cũng bán đi lấy tiền mua thứ khác.

Dell Vostro. 1200, 1500 hoặc 1700.
Đảm bảo các yếu tố: thương hiệu uy tín, cấu hình cao, trâu, giá rẻ hơn so với những sản phẩm cùng loại.
Tùy vào nhu cầu sử dụng mà quyết định chọn cái nào.

Hàng Apple chỉ được cái đẹp. Có cho tôi, tôi cũng bán đi lấy tiền mua thứ khác.
hehe mãi 1 gặp 2 Dell fan :D giống em rùi :D cho em tầm 1k $ mua laptop thì không lí gì không mua Dell cả , nhưng em thích Latitude cơ.
Hiện giờ chỉ có tiền với Acer thôi , đang xài TravelMate 4320 , nhìn các bác Macbook , Dell thèm quá

fly_us

Nấm bình thường
Latitude máy mới đâu ra giá $1000+ :D.. Cái laptop đầu tiên mình xài là Latitide second hand :x

Dòng latitude là dòng dành cho doanh nhân, nên giá cũng tính theo giá doanh nhân :)).. Điểm khác là xài đồ đã được kiểm tra thực tế chất lượng theo thời gian để bảo đảm độ ổn định thay vì cứ công nghệ mới là xài. Do đó cấu hình của Latitude có thể thấp hơn mấy dòng khác mà giá vẫn cao hơn như thường :))

Xài bình thường thì cứ Inspiron với lại Vostro là tốt rồi... Mà mua laptop ra nước ngoài học thì qua đó mua, rẻ hơn với được khuyến mãi nhiều hơn. Như Dell hay upgrade free ổ cứng gấp đôi hay Ram gấp đôi là bình thường...

Latitude máy mới đâu ra giá $1000+ :D.. Cái laptop đầu tiên mình xài là Latitide second hand :x

Dòng latitude là dòng dành cho doanh nhân, nên giá cũng tính theo giá doanh nhân :)).. Điểm khác là xài đồ đã được kiểm tra thực tế chất lượng theo thời gian để bảo đảm độ ổn định thay vì cứ công nghệ mới là xài. Do đó cấu hình của Latitude có thể thấp hơn mấy dòng khác mà giá vẫn cao hơn như thường :))

Xài bình thường thì cứ Inspiron với lại Vostro là tốt rồi... Mà mua laptop ra nước ngoài học thì qua đó mua, rẻ hơn với được khuyến mãi nhiều hơn. Như Dell hay upgrade free ổ cứng gấp đôi hay Ram gấp đôi là bình thường...
Latitude cũng chả kém cạnh Thinkpad Txx về độ bền độ ổn định, em kết nhất dòng này , vì công việc không cần cấu hình cao , chỉ cần ổn định là ổn . Nói chung cứ Dell dù là bất cứ dòng nào em đếu thích cả , nhưng thích nhất Latitude và XPS , giờ có tiền sẽ đổi Vostro , nhưng biết chỉ là mơ , nên lòng nức nở , thương thì thương tiền thì chưa đến , nên gắn bó với cái Acer này dài dài

Unicorn9x

Nấm nhỏ
mua cái xps về chơi game hời bị xiền! mua lap văn phòng thì mua hp pavillion ấy! mỗi tội cái này cảd màn hình íu kém! chay auto cad cà giựt!

Giờ ng ta dùng laptop nhiều tiêu chí chứ cứ xét ăn chắc mặc bền như các bác, thì cứ lấy toshiba đấy cho nó lành :)) còn với em, chả phải giàu, nhưng em thích cảm giác sờ soạc con macbook pro về đên và mân mê đường nét của nó, đc ko?

hieu

Nấm nhỏ
Cứ mua con DS + cái Loa chất lượng + mấy sợi vàng hoặc kim cương đính vô thì ra đường bố thằng nào dám khè với mình :spiteful[1]:

LethalRedArmy

Nấm bình thường
còn với em, chả phải giàu, nhưng em thích cảm giác sờ soạc con macbook pro về đên và mân mê đường nét của nó, đc ko?
Sờ soạng, về đêm chứ. Viết sai chính tả nhiều thế.
Nếu thế thì... sao không kiếm 1 thứ khác để sờ soạng mân mê về đêm?:spiteful[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN