Thảo luận Scribblenauts đê !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

màn 1-1 em mò mãi mới qua cho ông cảnh sát súng (gun) còn lính cứu hỏa thì bình chữa cháy (fire extinguisher) chỉ cần cho 2 thằng này là qua màn thôi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
trò này sau khi qua xong nó còn có một chế độ cho người khá tiếng Anh nữa, yêu cầu qua màn 3 lần bằng những vật dụng khác nhau, trò này luyện tiếng Anh tốt đấy :D

màn 1 rất dễ, chỉ cần cho 2 trong 4 người ở đó đúng vật dụng thường dùng là qua, tức là mình được khuyến mãi cho 2 lần thử, lính cứu hỏa có thể dùng water gun, cảnh sát dùng minigun (không khuyến khích vì trò này chủ trương hòa bình, có thể thay bằng handcuff hoặc badge), đầu bếp thì cứ food, meat, tomato mà tới, bác sĩ thì khó hơn, có thể dùng stethoscope hoặc love =))

có ai mò qua mục màu đỏ chưa, hay lắm >:)

có ai thử từ Lycanthrope chưa :))

1-1 thì đưa hose cho thằng lính cứu hoả được

quan trọng là phải replay mỗi bài 3 lần + cách giải độc đáo chứ dùng mấy cách thông thường thì không hay lắm

Đầu bếp tớ chicken+ lighter nướng luôn con gà cho ông ý :))

Chú ý là có thể dùng cái kính lúp để xem xem đồ vật là từ gì. Bởi vì:

Spoiler:

Trong cái bài cứu con mèo thì con mèo thực ra là kitten. --> viết cat là nó chạy ra với mẹ/bố
Ngoài ra thì tớ vẫn thích lấy flamethrower đốt nhà hơn >:)

Cái nút góc dưới bên phải là để switch giữa puzzle và action mode. Lần sau có nhắc đến bài nào thì nói là 1-1 puzzle hoặc 1-1 action cho đỡ nhầm

keubibo

Nấm nhỏ
:em36: đúng vậy, công nhận game này để luyện TA thì rất chi là tốt, vừa vui vừa bổ ích :spiteful[1]:
Vốn từ mình cũng k nhiều lắm nên nhiều khi cũng hay phụ thuộc nhiều vào 1 cách để qua màn, vd : Wing :myemo0125:
:spiteful[1]:Tra từ điển dần dần sẽ khá lên thôi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mấy từ lạ để dành đi bác bull, mấy màn sau còn dùng mà :)

từ chưa dùng mình sẽ được bonus new object

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
bạn ghi motorbike rồi ngồi lên chạy nhanh xuống dốc là qua màn ... bạn có thể nghĩ ra thiết bị khác :spiteful[1]:
=)) chơi nguyên chiếc "Tank", chạy tới ủi dzô nhỏ đứng trao cúp luôn!
thử "Space-ship" hiệu quả cũng không kém ! :))

Nó đang ở giữa sa mạc mà. Refresh theo đúng nghĩa đen ý. CHo nó ăn kem uống nước hay tạo cái oasis cho nó đúng tinh thần sa mạc.

gameboy89

V.I.P Member
Nghe hay wa' nhỉ =P~

Mún chơi lắm :myemo0125: nhưng đag cày the world ends và path of naruto 2 :em42:

Thui kệ cho mọi người sướng trước :-j , mình sướng sau cũng chả sao :em33:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
sao nhiều người bí thế, tưởng vòng đầu là dễ qua nhất rồi :em04:

bạn dùng rope, 1 đầu gắn vào cái thùng, đầu kia cho đứa mình cầm rồi kéo, sau đó bạn dùng cái thùng làm bệ để nhảy lên, hoặc dùng Jumpboot để nhảy, sau đó tháo Rope ra gắn vào ngôi sao, kéo ra, xong :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN