Bạn thấy máy nào của nintendo bền nhất ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Theo tớ thấy chiếc GBM tốt 1 li-ion , 1 vỏ silicon , kích thươc + trọng lượng . còn wii cũng được nhưng có cái ... 2 đứa đang chơi tức lên thì bằng sắt cũng thua.

GBM gần như tuyệt chủng, mình thấy nó thực sự rất mong manh và pin của nó, một khi đã chai thì khó mua pin mới. Còn Wii, thật sự chưa thấy nó tận mắt nhưng nhìn qua ảnh, mình thấy nó thật sự "yếu sinh lý" với vẻ bề ngoài của nó. Nếu hệ máy nào bền nhất, ứng cử viên số 1 sẽ phải là GBA original hoặc là các hệ cũ hơn như NES hoặc GB( đặc biệt phiên bản pocket).

honquoc

Thành viên lâu năm
gbm là dễ vỡ nhất đó rớt 1 cái là 2 mãnh .........bền nhất thì gbasp hòi đó có 1 cai 1ra61t quá trời mà ko hư chơi ngon ơ........có lần rớt từ cầu thang trên lầu 1 tưng bụp bụp tưởng tong rồi ai dè ko gì gao 1lo75i hại gê

GBA SP chưa hẳn đã tốt đâu nếu đang chơi mà làm rớt thì
1>>hư màn hình
2>>đứt dây nguồn
GBA thì được đánh giá là rất tốt nhưng
1>>ko đèn màn hình ( cái này là đánh giá thui nhe )
2>>ko có pin li-on ( cái này cũng vậy )
Còn lại thì xin thua:bye2[1]:

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Cái DS của mình bền nhất :em28: Rớt gần 3 lần rồi mà hok sao cả :em11:
Cái wii cũng bền phết :em28: nhớ trước chơi SSBB gắm cái tay cầm Gamecube vào, xong rùi bất cẩn giựt sợi dây tay cầm thì cái Wii nó rớt xuống :em11: Nhưng mà bấm lên thì vẫn hoạt động lại bình thường :em33:

kamus

Thành viên lâu năm
cái này discuss về tất cả hệ máy sao lại nằm trong box Gameboy nhĩ :-? thấy Thảo Luận Chung sẽ đúng hơn :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN