Thảo luận Final Fantasy: The 4 Heroes of Light

Cửa hàng game Nintendo nShop

:| , skill 4 AP của cái Crown kiếm gem là money talk ( dùng tiền đập chết ... quái ) , dùng xong , cuối trận còn chả được gem nào ý 8-}

_ Cưỡi được cá voi rồi, đi đánh leviathan ở biển rồi. ... xong chả biết đi đâu nữa =.=' , co ai biet không

Các bạn dùng roms ở đâu thế ?và dúng RPG WOOD để chơi à ? mình chơi đến đoạn mở của hàng chỗ thị trấn gì ấy để kiếm tiền giải lời nguyền thì màn hình đen xì . Máy NDS nó vẫn phát nhạc nhưng mà cú như treo ấy , màn đen , ấn tắt đi mới hết .

Các bạn dùng roms ở đâu thế ?và dúng RPG WOOD để chơi à ? mình chơi đến đoạn mở của hàng chỗ thị trấn gì ấy để kiếm tiền giải lời nguyền thì màn hình đen xì . Máy NDS nó vẫn phát nhạc nhưng mà cú như treo ấy , màn đen , ấn tắt đi mới hết .
mình dùng R4 revolution , firmware Wood 1.12
File down http://www.mediafire.com/?zzqyzss9s313dbu (pass nếu có NintendoVN

flygon nói:
Cưỡi được cá voi rồi, đi đánh leviathan ở biển rồi. ... xong chả biết đi đâu nữa =.=' , co ai biet không
:rolleyes[1]:

Team của mình : 2 đứa con trai là beastmaster , 1 đúa con gái là black magic, 1 đứa còn lại là white magic

Equipment : water shield cho cả 4 char , weapon các loại damage càng to càng tốt:beach[1]: (trừ vũ khí water)

đánh Ice queen thì 2 Beast chém chay bt, đứa black magic thì dùng Spell focus rồi cast fira ( hoặc firaga càng tốt ) , white magic thì cast healthgiven rui cast Cure là đủ

P/s: với đội hình như thế này, đánh boss leviathan 8k máu vẫn ngon ở :bleh[1]: , miễn là biết cách mặc đồ kháng phép tùy từng boss

flygon nói:
Cưỡi được cá voi rồi, đi đánh leviathan ở biển rồi. ... xong chả biết đi đâu nữa =.=' , co ai biet không
???

Lux book là đánh con Boss gì ở núi lửa ý, đánh xong về abor gặp con nữ hoàng ở đó, nói chuyện nó sẽ cho

Đầy đủ Quest đó là : vào abor , có thằng nhân vật lạ lạ ở cửa vào, nói chuyện với nó , sau đó lên gặp nữ hoàng Abor, sau đó xuống abor tree root , đi đên cuối map gặp thằg lạ (lúc ở cửa vào gặp nó đó ) , sau đó lai trở lại gặp nữ hoàng , nói chuyện một hồi thì nó bảo đến núi lửa ở phía bắc , sau đó dùng rông bay lên 1 chút sẽ thay
=> ..... ( như trên đầu )

Ra khỏi làng rồi đi về phía Tây đến chố khu rừng thì phải sẽ có đường chuyển sang chỗ sa mạc
sao mình đi về phía tây mà không thấy sa mạc ji hết dzậy pro tàng thấy núi không mừh rồi cho mình biết tên sa mạc lun nha !!!!!! nếu tới sa mạc rùi làm ji nữa bạn thank nhiu !!!!! :em04::em25:

À , chắc là bạn từ làng đánh bọn private xong rồi hả sau đó biến thành mèo hả , bạn cứ đi về phía tây của làng alberte đó , có 1 con đường dành cho animal , vì thế nó được ẩn đi sau bụi cây ( ở góc phía tây Nam của dãy núi bạn nói đó ^^) không nhìn thấy nhưng đi vào được ^^

P/s: sắp đánh trùm cuối rồi :yahoo[1]:

Có ai làm Q ở ngọn tháp gần biển chưa cha già kêu đi kiếm cái gì hướng tây mà tui ko mò đc.Mà có ai lấy đc cả bộ đồ of Light chưa tui mới có shield of light=.=".

Có ai làm Q ở ngọn tháp gần biển chưa cha già kêu đi kiếm cái gì hướng tây mà tui ko mò đc.Mà có ai lấy đc cả bộ đồ of Light chưa tui mới có shield of light=.=".
đi đến chỗ con thầy bói ( cũng trong town này) - cai con mụ hui trước lấy của mình 10.000 Gil đó , sau đó đi xuống cái hang phía nam để tìm thuốc ^^ ( hunting cave )

Quest ở thành phố alberte : vào làng , đi thẳng lên , qua cầu , đến gần cái nhà mà hùi trước có 2 NV mình ở ( gần đầu game ) , bên tay trái nó ngôi nhà của thăng Pione ( nó bảo là tìm cho nó 1 " material " để nó vẽ tranh.

Chú thích : " material " ở đây là 1 đốm nhỏ, xinh xinh, màu trắng , có cánh và ... Nơi kết thúc cũn là nơi bắt đầu
<-- Mình chỉ gợi ý đến đây thôi, nói ra sợ mất hay :D

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
Quest ở thành phố alberte : vào làng , đi thẳng lên , qua cầu , đến gần cái nhà mà hùi trước có 2 NV mình ở ( gần đầu game ) , bên tay trái nó ngôi nhà của thăng Pione ( nó bảo là tìm cho nó 1 " material " để nó vẽ tranh.

Chú thích : " material " ở đây là 1 đốm nhỏ, xinh xinh, màu trắng , có cánh và ... Nơi kết thúc cũn là nơi bắt đầu
<-- Mình chỉ gợi ý đến đây thôi, nói ra sợ mất hay :D
OK nói ra mất hay thật ,thx\m/, bây giờ có skill lux rồi chả sợ con boss nào cả,đúng là legend white magic:emot-sissies:

tibitibo

Nấm nhỏ
hix . Được kon cá zoi => gueda => gặp ông vua => moonlight tower :( ( mò mãi mới ra :)) )

---------- Post added at 06:31 PM ---------- Previous post was at 06:23 PM ----------

Hồi trước zô shop wireless của thành .... mua đc cây cung atk 30 ( vô hệ ) 5000 pts :) xong cho đi theo đường archer lun . Thấy ngon hơn hero nhiều mấy bác xem thử :)

---------- Post added at 08:25 PM ---------- Previous post was at 06:31 PM ----------

Vừa quay cái dragon mark xong :( wen thứ tự rùi nên chỉ nói xếp theo hướng nào thoy :D góc trên bên trái nhìn wa phải , góc trên bên phải nhìn xuống duới , góc dưới phải nhìn wa trái , góc dưới trái nhìn lên trên

cái ở spelvia thì bạn chạy xuống phía dưới cái đường hầm lúc trước 2 con bé kia đi (đi từ cái tháp lên ấy) gặp thằng Rolan nói chuyện với nó rồi đi lên lại đi vào cái hồ mà lúc trước đánh với 2 con chó ấy

Nếu có cá voi thì đi đánh leviathan đi

Nếu đánh xong rồi thì đi tìm Rolan ^^ , Nói chuyện với nó rồi quay lại cái chỗ đuổi bắt mấy cái bóng tiếp tục đánh nhau ( chú ý, vào 3 room thì tìm trong room đó nhé , mỗi room có 1 con quái đó )

v.v.... ^^ chúc may mắn , tự mò típ nhá :D , cần rõ ràng hơn không :D, tớ chỉ sợ nói ra hết rôi thì ... chán lắm ^^

------------------------------------------------------------
@tibitibo : cái cung +30 attack cũng được, nhưng trong team tớ , có đứa damage to hơn:bleh[1]: , nó là char dark fencer ( + extral damage if use sword ) + thêm hiệu ứng beast master ( cộng 1 lượng lớn streng ) => str hiện tại là 123:yahoo[1]: ( cầm sword of light + 9 = 26 attack )

Ranger cầm cung 30 +9 , cũng + hiệu ứng beastmaster vẫn không bằng :emot-sissies:

hiện tại lv 7x mà không đánh nổi boss tầng 10/100 của 4 tòa tháp + mấy con boss gần cuối ( do def yếu , không biết kiếm giáp ở đâu cho khỏe :sorry[1]:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN