Thảo luận Rune Factory 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
mình lấy nhiều vợ dc hả các bạn? :rolleyes[1]:
ĐỌC ĐI
:)):)):))

Polygamy is illegal, you know ? :rolleyes[1]:

Cái cánh cửa cạnh cái wifi đó ah ? sao mình vào no ghi "Quest 15" vào đấnh hết xog hok thẩy tầng nào cả nhỉ :-??

- Hok hiểu sao mình chuyển sang chơi chế độ hard rất hay bị treo máy :|, chuyển lại sang normal thì lại bt tỷ lệ treo ít hơn > hok còn nữa ! Chả hiểu sao :em29:
đây này bác
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?p=207839#post207839
còn cái vụ treo tớ chưa bị bao h, chơi bằng no$gba hay trên DS đều rất ổn định

hôm nay vừa mới khám phá ra vụ transform, ngộ phết, kể ra trò này cũng có nhiều cái features khá hay chứ không chỉ làm nông dân như Haverst Moon. Có điều hơi nặng về grid nên người ít thời gian cũng cảm thấy hơi nản

Hết hay không em nghĩ là tùy người, có người thì hết là được ending memento hoặc 5 years memento, có người thì làm hết quest và dân làng full tim, còn có những thằng lậm manga như em thì lại thích harem ending, chơi liên tục đến khi nào cưới hết các em để xem đồ cưới với 3 đứa con
.... thế thì phải mất hàng tháng trời nhỉ :-?

- Mọi ng` chơi chế độ hard có bị treo máy hok vậy
giả lập không sợ treo \m/

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Mấy cái đồ trên là thế nào vậy :-/, mua ở shop ah :-?
mấy cái đó là trophy, mỗi lần mình đạt được thành tích nào đó thì dưới tầng hầm của mình sẽ có thêm 1 chiếc cúp ghi lại record của mình ;))

đây là bộ sưu tập trophy của tớ (khoe tí :D)

mấy anh chi ơi làm sao xoay bức tượng vậy ? Em bấm vào bức tượng nó cứ
"What this " ai bik giúp em với nha TT
phải làm xong quest đầu tiên của Shara và các quest cơ bản mới đi chinh phạt các dungeon được

mấy anh chi ơi làm sao xoay bức tượng vậy ? Em bấm vào bức tượng nó cứ
"What this " ai bik giúp em với nha TT
làm hết các quest đầu của em shara đã, đến khi nào đứng chỗ entrance của Privera mà lão well ra chặn bảo đi đánh racoon thì mới vào chiến được.
tip: cái tượng gấu màu cam là decoy đấy, chỉ xoay cho 2 cái "mặt" nhìn nhau thôi \:D/

Mấy cái đồ trên là thế nào vậy :-/, mua ở shop ah :-?
đồ nào anh? Nếu là cái memento thì là "bia tưởng niệm", làm xong việc gì đấy (first date, được 10.000.000 gold,...) thì nó có 1 cái cúp ghi nhớ tương ứng; còn nếu là proof of wisdom thì làm quest 8 tim của chị Kuruna anh ạ :D

Đúng là chơi cái này chỉ lo đi chiến đấu chứ ít khi trồng trọt :rolleyes[1]:
Muốn kiếm tiền nhiều thì nuôi monster lấy vật phẩm bán ra còn nhiều hơn trồng cây
cày cuốc được nhiều hơn chứ anh. Thử trồng hết cả 2 thửa ruộng đi, 1 tuần 100.000g là bt :>

Hộc, Chơi lại bản E mệt đứt hơi, còn 2 bức tượng xoay vào sông thì cái hầm mở, vào thì thấy cấu gẫy, sang cả bên kia xem nữa, cầu cũng gẫy, sau đó đi tìm bé họa sĩ thì nó tự nhảy vô sửa cầu ( ngộ màu cầu vòng hết chỗ nói ), nhớ là phải xem cả 2 bên nha

gameboy89

V.I.P Member
Chơi bản U + mode hard = hết treo \m/, mặc dù thấy giọng eng lồng tiếng hok hợp với hình tượng nv cho lắm, có đứa trẻ trẻ mà giọng như ng` già =)

bán đồ chỗ nào nhỉ, sao mình chỉ toàn thấy buy chứ không thấy sell

còn cái hòm ở giữa vườn nhà mình để làm gì vậy, sưu tầm đồ quý hiếm à, ném vô rồi lấy ra kiểu gì :-?

bán đồ chỗ nào nhỉ, sao mình chỉ toàn thấy buy chứ không thấy sell

còn cái hòm ở giữa vườn nhà mình để làm gì vậy, sưu tầm đồ quý hiếm à, ném vô rồi lấy ra kiểu gì :-?
Quăng đồ vô hòm đó để bán chứ ko bán trực tiếp, lúc đầu chơi mình cũng thắc mắc vụ này hehe :bleh[1]:

Ah cho mình hỏi là mùa hè hay bị gió bão thổi tung cái vườn lên, còn mấy mùa khác có bị vậy ko, định trồng mà sợ uổng, mất tgian nên chưa dám :myemo0111:

phong1995

Nấm nhỏ
Ah cho mình hỏi là mùa hè hay bị gió bão thổi tung cái vườn lên, còn mấy mùa khác có bị vậy ko, định trồng mà sợ uổng, mất tgian nên chưa dám :myemo0111:
mấy mùa khác cũng bị thôi , trồng nhiều lên , 2 vườn luôn , có bão cũng ko lỗ bao nhiều , còn không thì bắt 20 còn bò , nuôi cho được >7 tim, 1 ngày một con cho 1 bình sữa lv10 bán 5k -> 20 bình*5K=100k::myemo0128::myemo0128::myemo0128:> bỏ nhà đi chơi , không thèm trồng cây nữa :em07::em07::em07:

Quăng đồ vô hòm đó để bán chứ ko bán trực tiếp, lúc đầu chơi mình cũng thắc mắc vụ này hehe :bleh[1]:

Cứ save load thường xuyên thì bạn có thể né đc bão thôi. Còn mún nuôi thú như bạn kia nói thì bỏ 5 ngày đầu lấy sửa nhỏ mà con bò cho bạn tặng lại nó thì lên 1 tim, khi lên 7 tim thì đc bình sửa lớn lv10 ngay thôi :)
Con nào bắt đc mà mún lên tim nhanh thì tặng lại sản phẩm của nó cho bạn ấy. Trừ mấy con wooly ko biết sao tặng lại lông của nó thì chỉ có hình nốt nhạc à ko có hình tim như mấy con kia :(

Mình cũng nuôi nhiều cừu để lấy lông làm Yarn Ball đem bán (1 cục dc 900 cũng khá), cũng thắc mắc là sao tặng lông nó không thích :D Chắc phải kiếm thêm mấy con bò về nuôi nữa:rolleyes[1]:
Ah mà sao lông cừu lớn nhỏ gì thì khi làm ra Yarn Ball giá cũng chỉ có 900 à, kỳ quá

đắt rẻ không phải do nguyên liệu mà do lv của sản phẩm anh ạ. Fur ball có lv 10, nhưng làm ra yan ball lv 5 thì giá cũng như yan bll lv 5 làm từ fur ball lv 5 thôi :)

còn chăn dắt các con monster thì ném cho nó món ăn là tốt nhất, sau là rơm khô (thức ăn động vật ấy), chứ không phải nó rơi cái gì ra thì là nó thích cái đấy nhất (trừ mấy con orc thì đúng là nó thích quần áo thật)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN