Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình định bán cái Sensation mua con 3DS này về chơi game :) các bạn cho mình hỏi . 3DS này chơi game = thẻ như R4i..v...v... giống DSi được chưa . nhìn em này máu lắm rồi mà phân vân . chứ mua băng gốc thì phí quá . được mấy game là = cái máy rồi

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
game 3DS thì chưa hack được và chưa có FC nào , còn game DS chơi trên 3DS thì đã có rồi bạn lên trang nintendovn.com/shop để côi

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
không được bạn ơi, bộ nhớ của máy rất hạng hẹp, với việc chuyển như sẽ tạo ra nhiều lỗi dễ bị hack và mình nhớ là không thể chuyển từ SD này sang SD khác được

Như các bạn đã biết, 1 băng 3DS hiện tại rất đắt. [Hay ít ra là đắt so với thu nhập người Việt mình], nên mình lập box này hy vọng sẽ là một nơi để tụi mình trao đổi hoặc bán lại các băng đĩa cũ [lẫn request xem có ai cần bán hay mua ko]. Đây là lần đầu tiên mình đến với forum, nên nếu box có trùng các bạn thông cảm nha :shake::shake:
.
Game hiện tại mình đang kiếm, bạn nào có nhu cầu bán lại thì báo mình biết nha:
1) Nintendogs Golden Retriever
2) Legend of Zelda

Cảm ơn các bạn nhiều

Nếu mình muốn thay thẻ nhớ của 3ds bằng thẻ khác dung lượng lớn hơn thì chỉ cần copy toàn bộ dữ liệu từ thẻ cũ sang thôi đúng không ?

nhocson

Nấm nhỏ
vậy cho em hỏi seo máy em bị seo ấy ngồi kế bên máy tính mà wifi cứ hiện 3 gạch lại mất cứ 3 gạch lại mất vậy máy hư hay PC hư

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
vậy cho em hỏi seo máy em bị seo ấy ngồi kế bên máy tính mà wifi cứ hiện 3 gạch lại mất cứ 3 gạch lại mất vậy máy hư hay PC hư
Quan trọng là có vào mạng được ko chứ mấy gạch thì kệ nó đi, máy mình nhiều khi mất tiêu luôn, chuyển thành StreetPass mà vẫn vô bình thường ;))

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
PC và được thì 3DS sẽ vào được, bạn xem lại cái DNS xem có bạn chọn có chọn nhầm gì không , với lại mạng cáp quang nước mình bị dứt vào mạng rất khó

nhocson

Nấm nhỏ
PC và được thì 3DS sẽ vào được, bạn xem lại cái DNS xem có bạn chọn có chọn nhầm gì không , với lại mạng cáp quang nước mình bị dứt vào mạng rất khó
vào DNS rùi chọn NO rùi detailed setup 2 cái đó để 0 hả anh (cái primary DNS và secondary DNS đó)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Gì mà phải đụng tới DNS dữ vậy

System Settings --> Connection Settings --> New Connection --> Manual Setup --> Search for an Acess Point.
Chọn cái mạng wifi của mình. Có password thì gõ vô. Xong rồi 3DS nó chạy kiểm tra thử. Xong.

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
xin chào mọi người, mình là người mới, mong mọi người giúp đỡ. MÌnh có thắc mắc này, nhưng ko bik nên hỏi ở đâu, nên mạn phép làm liều, có gì ko đúng mong mọi người bỏ qua ^^.
Tình hình là mình có 1 máy 3ds. Nhưng do là người mới, thiếu kinh nghiệm nên lỡ up fw trước khi up fc. H fc mình bị brick:em25:. Cho mình hỏi là có bạn nào ở Đà Nẵng có chơi ds hoặc 3ds thì có thể bỏ chút tgian giúp mình up lại fw của fc đc ko:rolleyes[1]:.
Thanks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN