Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
@go2_ars: em add a r` đấy =)) FC em trong sign =))
mà 3ds để sleep mode có hại pin k nhỉ? :-?
vừa sạc vừa để thì hại chắc rồi ;)) mà thấy 3DS sleep mode hiệu quả hơn DSL nhiều, để wifi mà vẫn sống hơn ngày được

@ada: Spotpass là đi ngang qua spot, thường phải sống ở những chỗ như Mỹ hay Nhật thì mới có mấy trạm này, mấy thông báo này toàn là của Nintendo tung ra nên không cần lo gì cả, hên xui hết thôi

Yêu cầu là máy đang sleep và đi ngang qua 1 chỗ nào đó có hotspot wifi, còn qua Nintendo Zone thì tự động hết, thông báo của SpotPass là đèn màu xanh dương nhé

Về card r4i3ds và firmware mới

Mình đang xài máy 3DS và sử dụng card r4i3ds. Hôm bữa ngứa tay update firmware của 3DS. Giờ vào game trên r4i3ds thì nhận thông báo : An error has occurred. Press and hold POWER Button... và không thể nào vào game được dù tắt máy nhiều lần.

Có bạn nào giống mình không? Và giờ mình phải làm sao?

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
FC hình như là 2 người tự thông báo cho nhau chứ 3DS không hề báo có người vừa res FC mình đúng không :-?

gameboybin

Nấm nhỏ

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
@ada: hóa ra cũng có người emo giống mình :">

@hen: em giai vẫn chưa biết tình 1 đêm là gì à :emot-sissies:

cho minh hoi cái super card ds two của mình k thể bấm zdô save,load trong hot key khi chơi game ds vậy,lúc đầu thì dc,giờ thì k,mong mọi người giúp giùm

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Add FC phải có sự đồng ý của 2 bên chứ tự add vớ vẩn vậy

cho minh hoi cái super card ds two của mình k thể bấm zdô save,load trong hot key khi chơi game ds vậy,lúc đầu thì dc,giờ thì k,mong mọi người giúp giùm

Bạn qua hỏi bên box DS đó chứ sao lại xẹt ngang vô đây vậy ;))

htduy

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi 3DS khi login Eshop là dùng ID của máy hay ID của cá nhân mỗi người ?
Và như mọi ng nói thì khi những content download từ Eshop nếu cần đổi máy chỉ cần chép qua thẻ khác là đc + có thấy 1 số ng bán máy có khi kèm theo mc có game đã down.
Ý mình la Nintendo sẽ quản lý các content của mỗi tk ntn. Giống như bên Sony mỗi acc gắn chết game mà acc đó mua. Đổi Hdd hay Mc thì login down lại
Vì chưa sở hữu máy nên mình hơi thắc mắc. Mà đợi tận tháng 8 mới có XL trong tay thì lâu quá :sorry[1]:

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Các bạn cho mình hỏi cách nào nạp Coin cho 3DS vậy? Với lại mình muốn hỏi nhất định phải nạp tiền mới có coin hay là coin có thể nhận được từ những event khác?

ansonhai

Thành viên lâu năm
Ý bạn là play coins á?

Cái đó thì cứ để sleep mode rồi cầm máy chạy vài vòng là được coins, 1 ngày được tối đa 10 coins = 1000 bước. Không dùng mà để tích lại thì tích được tối đa 300 coins = 30 ngày.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Thì phải nạp thẻ mới có chứ :P như DSi thôi, mà cũng không bắn qua bắn lại được

Ngoài ra còn 1 loại coin dùng nội bộ nClub, lúc mua hàng nhập code vào tài khoản để lấy, loại này dùng đổi lấy quà

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN