[Thảo luận] Animal Crossing: New Leaf

Cửa hàng game Nintendo nShop

htduy

Nấm nhỏ
Cái Icon Game nó báo có nội dung mới mà vào tìm trong làng ko thấy có gì hết vậy ta? Không có nhà mới, kiểm tra quà thì cũng không có? Không biết nó báo cái gì?
HH Showcase của Mr.Reggie, của mình nó báo là do update spotpass của Mr.Reggie

[E]arth

N-Poll
Thêm cái hướng dẫn nữa cho máu :">
Trong game có 1 chức năng nữa là Stalk Market. Mỗi tuần vào chủ nhật sẽ có bà Joan đến Town và bán Turnip. Về cơ bản dây là 1 loại... cổ phiếu ở trong game >:) Khi bạn mua vào sẽ có giá khoảng 100 bell/ 1 turnip và sẽ bán theo 10 turnip. Có nghĩa là tối thiểu phải mua mất khoảng 1000 bell và tối đã 1 slot có thể chứa 1000 turnip (100x10). Mua vào tất nhiên phải có bán ra, mỗi ngày (ngoài chủ nhật) ở Re-Tail sẽ trả giá Turnip. Giá sẽ thay đổi lên xuống 2 lần mỗi ngày, 1 vào buổi sáng, 1 vào buổi chiều. Giá có thể tăng lên rất cao hoặc tụt xuống rất thấp. Cao nhất có thể lên tới trên 600 bell 1 turnip còn thấp nhất thì... >:)
Vì vậy mỗi là đầu tư bạn nên tính toán rủi ro trước. Nếu lúc mua là 100bell/1 turnip mà bán ra 600 thì bạn có thể biến 1 triệu bell thành 6 triệu nhanh chóng. Nhưng nếu mua vào 100 mà bán ra 40 thì cũng không vui cho lắm >:)
Cách đơn giản nhất để tất cả có lãi là: Mọi người đến chủ nhật cùng đổ hết tiền của ra mua turnip về để đầy tủ. Sau đó cùng nhau kiểm tra giá hàng ngày. Ở town ai mà giá turnip lên cao khoảng hơn 250 bell thì báo cho mọi người. Lúc dấy tất cả đổ đến đấy bán và kiếm lời >:)
Trên lí thuyết là vậy. Có ai muốn chơi cổ phiếu hem >:)

btw, tuần trước mình đổ 2 triệu ra mua 108/1 turnip. Đợi đến tận thứ 5 mà nó không tăng phát nào tụt xuống tận 76/1 turnip nên đành bán vội... Đến tối thứ 7 kiểm tra lúc đấy nó đã tụt xuống tận 52... May là bán kịp :"> Nhưng là thiệt hại hơi dã man :(
Lần này mà liên kết nhiều người có khi mình chơi 20 triệu >:) Lãi gấp 3 thì tốt >:)

htduy

Nấm nhỏ
Ngày mai là CN đầu tiên, phải tranh thủ hốt hàng kiếm lời, nhưng cũng hên xui lắm. Joan chỉ bán tới trưa thôi
Mọi người nhớ là đến cuối tuần mà không bán là sẽ bị hư đó
Mỗi ngày mọi người check giá Turnips rồi update giá cùng nhau có lợi nhé
Chứ ở WW version thì mình ngon ăn nhờ vụ turnips hihi ;))

làm sao có thể giữ nguyên những ô gạch mình đặt vậy mn, ngồi đặt ô làm mấy con đường , mà thay đổi mấy cái ô (ỡ cây bút chì) là nó thay đổi lun những cái ô mình đã đặ xuống , nó cho giới hạn có 10 ô thì làm sao mà đủ để trag trí cái town đây _._

làm sao có thể giữ nguyên những ô gạch mình đặt vậy mn, ngồi đặt ô làm mấy con đường , mà thay đổi mấy cái ô (ỡ cây bút chì) là nó thay đổi lun những cái ô mình đã đặ xuống , nó cho giới hạn có 10 ô thì làm sao mà đủ để trag trí cái town đây _._
vua add ban do mo gate cho mik qua choi

B.E.W.D

Nấm nhỏ

Đúng là cái giới hạn 10 ô phiền phức thật, theo nghiên cứu các town của các bạn japan thì họ dùng cách này, tạo thêm một vài nhân vật trong town của mình để giữ pattern như vậy nếu làm tối đa thì mỗi town có 4 người được 40 texture.

sao để unlock Dream Suite vậy mấy bạn?
Sau khi bạn xây xong cái puplic work project đầu tiên thì vào town gặp Isacbelle ngủ gật và từ đó Dream Suit được add vào puplic work project.Hình như giá là cỡ 2,500,000 bells thì phải.Nếu đang xây mà bạn hok biết đóng tiền ở đâu thì bạn ra train station mà đóng.

Trong animal crossing new leaf có một ngôi làng ma là Aika Village
Dream Address 2600-0218-7298
Mấy bạn có dịp nhớ đi thử cho biết cảm giác nó rùng rợn cỡ nào.
P.S: Nhớ đi vào 4 ngôi nhà chính ở trong town nhé

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN