Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bạn nói vậy là Bootmii có lên giao diện .Nếu đã làm sao lưu thì cứ thế mà chạy lại.Còn

không thì bấm reset vào HBC cài lại preloader là xong mà.Trước mình càiCIOS60HK xong

cũng bị lỗi đó, chạy lại preloader thì fix được,thử xem may thì được.

lemonadess

Banned
Vấn đề là khi bật lên nó vào thẳng healthscreen lun. Ko vào giao diện bootmii nữa. Đúng như lỗi bạn nói. Patch IOS60 xong là tiêu luôn =))

Nhưng ko hiểu sao giao diện bootmii biến mất, nên giờ ko vào được HBC để chỉnh sửa. Chắc phải nhờ mấy bác bên Halo giúp tiếp >.<! Ở đó có Infectus Chip, mới sửa được. Hồi đó cũng bị lỗi y chang này, nhưng khác nguyên nhân. Trước mắt để đó, ko đem sửa. Bức xúc quá rồi =))

vodoi_em

Nấm nhỏ
Sáng sớm hôm nay, 1 lần nữa, Wii của mình lại dính "full brick".
Báo lỗi system files corrupt =)) Có thể nói, trong forum này, chắc mình thuộc loại "lận đận" nhất. Vì cứ mỗi lần "khởi động" với Wii, là y như rằng phải "đem đi sửa". Mặc dù vậy vẫn không chừa >.<!

Lần này, táy máy với cái preloader. Ko hiểu nó patch cái gì mà restart lại máy brick luôn. Tệ hơn. Lúc trước xài preloader. Nó đã đụng với bootmii. Hậu quả là menu của Bootmii trước lúc vào Wii ko lên. Giờ nó vào thẳng màn hình chính. Và "tiêu".

Lại tốn tiền >.<! :(( :((
:| :| :|
Tay gamecube có ko. Lấy thêm đĩa zelda nhật mà boot. Down về dự trữ sẵn, lần sau còn biết mà unbrick
@ ko thì có cái đĩa UNN bên trên, sửa cái này nhanh lắm

lemonadess

Banned
Cái đó đĩa Autoboot đúng ko? Máy mình chip D2CKey ko autoboot được =)) Từ hồi cài file Wad hỏng đã test. Ko được. Đành phải đem ra Halo, hình như lắp lun cái ổ DVD khác vào mới sửa lại được.
Máy mình up qua 3.2U lâu rùi mà? Sao lại xài Zelda Nhật làm gì nhỉ? Nói chung nếu xài tính năng autoboot, thì vô phương. Cám ơn mọi người giúp đỡ. Mình sẽ thử xem sao.

langtu

Nấm nhỏ
Chanh bị Brick y chang mình, chỉ khác là mình vẫn vào dc Preloader. Nhưng sau đó lại dại dột đi uninstall CIOS60BF -> brick. chỉ biết tự trách mình không đọc kĩ:
If you want to load games from the disc channel you must install CIOSCORP
The following section applies to both Online and Offline installations.

NOTE: NO ASKING FOR LINKS TO CIOS WADS
This section has some risks and is OPTIONAL
if you follow instructions you will be fine.

1) Put WAD Manager 1.3 on your sd card

http://www.teknoconsolas.tv/wanin/WAD-Manager_v1.3.zip

2) Install the CIOSCORP WADs

can be found in Softmii or MiiWii packages

3) Install CIOS60BF.wad

google "CIOS60HK.zip"

4) Your system menu will now say "System Files Corrupt" but dont worry! just hold reset and launch the Homebrew Channel and install Preloader 0.29 AGAIN

5) Enable update blocker in preloader. Hold RESET and power on. Change preloader options and hacks
cái này là vụ án ngồi trong nhà mà rưới xăng đốt nhà nè :))

Chào Các bạn !
Có ai ở TPHCM mà biết cách hack máy WII có thể giúp tôi với vì tôi không rành về vấn đề này nên không dám làm,đọc bài không hiểu cách làm.Ai có thể làm giúp xin hậu tạ

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Langtu à.Hôm qua mình đọc ở một trang web thấy nó nói là:nguyên tắc vàng hackwii là

không được xóa IOS.Sẽ gây ra lỗi system nghiêm trọng, có thể là không khắc phục được.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
thay đổi nó là fix lỗi trong wiisport resort:

trong wiisport resort nếu bạn muốn chơi phải xem wa ít nhất 1 lần đoạn video hướng dẫn xài montion plus thì mới vào dc game menu. Tuy nhiên 1 bug xảy ra là nếu bạn đã xem rồi, vào chơi game, thoát ra tắt máy. mở máy lại, chạy 1 game wiiware hay vc game sau đó vô lại wiisport resort thì game sẽ bắt bạn xem lại đoạn video hướng dẫn đó mới chơi dc. Nintendo ra patch này sẵn up lên 4.1 lun :D

Đề nghị up lên cái hình cho anh em nghía cái coi nó có khác với cái 4.0 gì không???
Có anh em nào lên 4.1 thì cảm nhận cho anh em xem có gì để hỏi không???

langtu

Nấm nhỏ
SM 4.1 ra được mấy hôm rồi. Mọi người thử upgrade xem sao. Rồi cho ý kiến lun :D
Theo Wiibrew thì nên cài HBC trước rồi mới up:
New install and if copied to the SD card, cannot be moved back to the system memory (running a channel requires copying it to memory).
Sau đây là link down Firmware Updater 4.1 của Waninkoko:
Mọi người giải nén, cài đặt bằng HBC. Mọi thứ sẽ automatic hết (yêu cầu kết nối wifi). Sau đây là nguyên văn trên blog của bác Wan:
+--------------------------------+
| [+] Firmware Updater v4.1 |
| developed by Waninkoko |
| www.teknoconsolas.es |

[ DISCLAIMER ]:

- THIS APPLICATION COMES WITH NO WARRANTY AT ALL, NEITHER EXPRESS NOR IMPLIED.
I DO NOT TAKE ANY RESPONSIBILITY FOR ANY DAMAGE IN YOUR WII CONSOLE
BECAUSE OF A IMPROPER USAGE OF THIS SOFTWARE.

[ DESCRIPTION ]:

- This application allows you to update your console's firmware, installing *only* the
most important updates (System IOS, System Menu, new channels...).

Thanks to this you can keep some features like Trucha bug that affected first IOS
versions.

[ REQUISITES ]:

- 150-250 free blocks.
- Internet connection.

[ HOW TO USE ]:

- Run the application with any method to load homebrew and the update will be done automatically.

[ KUDOS ]:

- Team Twiizers
- devkitPRO Team
- frontier
- All my betatesters.
P/S: Mình cũng chưa thử nữa (máy đang brick :D), Vodoi, Chanh hay anh Bảo test thử xem, nếu được thì em sẽ post ra ngoài :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN