[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ryan

Nấm nhỏ
chỉ số max IVs là 31, bác nào muốn xem có max ko thì vào tool mà kiểm tra, cái Characteristic chỉ để thông báo là bạn max IVs ở chỉ số nào thôi, ví dụ bạn muốn max ivs thì nên có những dòng Characteristic là
Takes plenty of siestas,Likes to thrash about,Capable of taking hits,Mischievous,Somewhat vain,Alert to sounds​

Ger Japa

Nấm nhỏ
Ai check giùm mình con thứ 3 trong Friend Safari của mình là gì với? Của mình hệ Grass, vừa beat E4 xong, đã có sẵn 2 con là Sawsbuck và Pansage. Ai add thì pm mình add lại ngay hehe :">

Ryan

Nấm nhỏ
mình định build 1 e có Spikes làm entry hazard ko biết chiến thuật gen này còn phù hợp ko nữa, ai biết tư vấn dùm mình nhé :)
Btw, mng dành chút time like dùm bài thi của mình nhé :D https://www.facebook.com/photo.php?fbid=171603069703564&set=a.171601483037056.1073741854.139484179582120&type=3&theater
nếu bác xài entry hazard thì nên có 1 em Forretress là pokemon dùng để set-up entry hazard như: Spikes và Toxic Spikes, nên xài pé có nature là relaxed ( -spd, + def) nên cho sdp xuống 0 dùng nốt skill gyro ball , nên dùng skill trap để ngăn đối phương switch. vì mình ko rành chơi entry hazard lắm nên chỉ biết đc nhiêu đó, bác tham khảo ý kiến thêm thử . btw đã like cho bác :)) , vẽ đẹp :), nhớ check thư của mình. còn muốn trade abra thì vào game luôn nhá =))
Ai check giùm mình con thứ 3 trong Friend Safari của mình là gì với? Của mình hệ Grass, vừa beat E4 xong, đã có sẵn 2 con là Sawsbuck và Pansage. Ai add thì pm mình add lại ngay hehe :">
add bác rồi đấy , bác add lại e rồi cho e cái tên nhân vật, fc với tên nhân vật e thì dưới chữ ký nhé :D

nếu bác xài entry hazard thì nên có 1 em Forretress là pokemon dùng để set-up entry hazard như: Spikes và Toxic Spikes, nên xài pé có nature là relaxed ( -spd, + def) nên cho sdp xuống 0 dùng nốt skill gyro ball , nên dùng skill trap để ngăn đối phương switch. vì mình ko rành chơi entry hazard lắm nên chỉ biết đc nhiêu đó, bác tham khảo ý kiến thêm thử . btw đã like cho bác :)) , vẽ đẹp :), nhớ check thư của mình. còn muốn trade abra thì vào game luôn nhá =))
Thanks bác nhưng chắc tui xài Frostlas chứ ko thích Forretress lắm, còn cái skill gyro hình như là phụ thuộc vào speed đối thủ chứ nhỉ :-/

Ryan

Nấm nhỏ
Vậy hok ấy hẹn bác Ryan 1 tuần nhé,bị dì cũng sắp breed đc 1 team rùi,còn khẩu phần huấn liện thoai ;))
build nhanh lên bác, e chờ =)) , 1 tuần thì có vẻ hơi lâu tý ^^!
Thanks bác nhưng chắc tui xài Frostlas chứ ko thích Forretress lắm, còn cái skill gyro hình như là phụ thuộc vào speed đối thủ chứ nhỉ :-/
tùy bác à, còn skill gyro ball là tùy vào speed của user :D
mới đánh battle spot xong, có bác nào xài belly drum cho snolax, 1 hit earthquake, xém chết venu bên mình, may mà thắng đc =))

Ryan

Nấm nhỏ
cái ông npc cho đổi tên pokemon ở chổ nào vậy mọi người
npc đổi tên ở Camphrier Town ấy
Há,bác Ryan có Venu nhá,phải kiếm Fire Ice hay Flying Bird mới được =))
bữa h là rêu rao kiếm con cóc với con ếch làm team rồi mà, nghĩ ai cũng biết =)), cứ kiếm lửa băng gì gì đi, mình switch team 2 ra cũng đc ;))

Ryan

Nấm nhỏ
Chà chà,đáng để đề phòng đây ;)) mà rule thế nào bác phổ biến lun để bữa đó nhào vô quất luôn khỏi câu nệ :)) có cho mega hem
mega thì cho nhưng ko xài legend ok =)), luật nhiêu đó là đủ :)) còn muốn 3 vs 3 hay 6 vs 6 đều đc :)
bắt cả trăm con ditto rồi mà không con nào có HA mà nature là adamant hay modest cả :|
còn 1 pé ditto modest với 1 đống abra adamant đây, thích vào game tớ trade cho :)

Ryan

Nấm nhỏ
ko hẳn là ditto có H.A mới breed ra H.a pkm, ditto thường cũng đc, quan trọng là bố mẹ chúng có H.A hay ko thôi.
ditto mình thì toàn ditto thường cả, đc mỗi cái nature =)) bữa gặp 1 con H.a mà lỡ tay pang chết :v

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN