[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

NineOneOne911

Nấm nhỏ
acc , sáng ko đọc đc cmt này của bác, miệng nói là ko share nhưng chiều mang vào trường khoe với thằng e, lỡ cho nó mượn breed rồi, bác đợi khi nào nó trả mình sẽ cho bác sau, hay thong thả, hên xui tối nay mình mò vào vườn ditto tiếp :))

ditto 3ivs nhé bạn, 4 ivs kiếm đc 2 con mà ra đi cả rồi =))
Còn ditto nào IVs ngon cho mình xin 1 em với @@ sao FS mình có add yoh + Harvey nhưng Harvey thì ko có ditto và yoh lại là hệ bug :((

Ryan

Nấm nhỏ
Còn ditto nào IVs ngon cho mình xin 1 em với @@ sao FS mình có add yoh + Harvey nhưng Harvey thì ko có ditto và yoh lại là hệ bug :((
hiện tại là còn 3 con max 3 Ivs , hứa cho bác charkiga 1 con, còn 2 con bác lấy con nào ?
với bác nói gì lạ, vườn nhà bác Harvey là ditto mà, cái đám dưới này là bắt ở vườn nhà bác ấy chứ đâu, bác ấy ko onl mà ditto H.A ra liên tục luôn :-o
Ditto - #132 (Careful)
HP: 21 - 23
Att: 31
Def: 31
SpA: 18 - 20
SpD: 31
Speed: 18 - 20

Ditto - #132 (Careful) : 21 - 23 / 31 / 31 / 18 - 20 / 31 / 18 - 20
Ditto - #132 (Sassy)
HP: 24 - 27
Att: 8 - 10
Def: 8 - 10
SpA: 31
Speed: 31

Ditto - #132 (Sassy) : 24 - 27 / 8 - 10 / 8 - 10 / 31 / 31 / 31
Ditto - #132 (Modest)
HP: 14 - 17
Att: 18 - 20
Def: 18 - 20
SpA: 31

Ditto - #132 (Modest) : 14 - 17 / 18 - 20 / 18 - 20 / 31 / 31 / 31

hiện tại là còn 3 con max 3 Ivs , hứa cho bác charkiga 1 con, còn 2 con bác lấy con nào ?
với bác nói gì lạ, vườn nhà bác Harvey là ditto mà, cái đám dưới này là bắt ở vườn nhà bác ấy chứ đâu, bác ấy ko onl mà ditto H.A ra liên tục luôn :-o
Mình để ý là FS chỉ cần cả hai cùng onl 1 lần và bắt được con thứ 3 trong lần đó thì tất cả những lần sau kể cả người kia có không onl vẫn có thể bắt được pokemon có HA thì phải.

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Mình để ý là FS chỉ cần cả hai cùng onl 1 lần và bắt được con thứ 3 trong lần đó thì tất cả những lần sau kể cả người kia có không onl vẫn có thể bắt được pokemon có HA thì phải.
Mình nghĩ ko phải đâu. Để ý thấy thì nếu bạn vào FS trong khi ng` đó vẫn online thì sẽ bắt dc HA. Trong tg đó nếu bạn còn ở FS mà ng` chủ ofline thì vẫn có thể bắt dc HA còn nếu ra ngoài vào lại thì chịu...

quên mất con là careful có người xin rồi @@, bác lấy đỡ modest đi ^^!
@@ chịu thôi chứ biết sao dc =)) có gì tối trade nhé :x

Ryan

Nấm nhỏ
Mình nghĩ ko phải đâu. Để ý thấy thì nếu bạn vào FS trong khi ng` đó vẫn online thì sẽ bắt dc HA. Trong tg đó nếu bạn còn ở FS mà ng` chủ ofline thì vẫn có thể bắt dc HA còn nếu ra ngoài vào lại thì chịu...

@@ chịu thôi chứ biết sao dc =)) có gì tối trade nhé :x
h có onl thì làm luôn đi cho nó nóng, tối nguội h =))

còn cái vụ FS thì hên xui nhé, bữa h bác Harvey có onl đâu, mình vẫn bắt đc cả bầy Ditto Ivs ngon, 2 em max 4 Ivs trong đó có 1 em H.a rồi, H.a mình thấy cứ ra đều đều chừng 10 con thường là có 1 con H.a

Vậy cũng lạ nhỉ, đến một nửa box ditto imposter của mình bắt trong FS mà có thấy ông chủ FS onl lần nào đâu.

Ryan

Nấm nhỏ
Cho t ten ai co fs xitto di. Tui search for ko ra. Tag ten di
safari bác Harvey nhé tên forum là @xp-h14 nhé, mà bữa h ko biết mất tích đâu, hồi trước học hỏi kinh nghiệm battle với bác ấy nhiều lắm :D
kiếm giúp đây 1 con nature BOLD nhá, hứa là xong project klefki chắc chắn chú có 1 con 5 IVs ;)
Bold à, ok để mang con Alakazam vào vườn săn ditto =)) mà 4 Ivs hay 3 thế bác để e biết đường ;))
mà để ý hình như Alakazam khó bắt hơn Gardevoir thì phải, con ditto nó mà biến thành Alakazam là nó zai như đỉa, sắp phải vào battle cheatau kiếm chút lúa mua banh rồi :))

jason

Nấm nhỏ
safari bác Harvey nhé tên forum là @xp-h14 nhé, mà bữa h ko biết mất tích đâu, hồi trước học hỏi kinh nghiệm battle với bác ấy nhiều lắm :D

Bold à, ok để mang con Alakazam vào vườn săn ditto =)) mà 4 Ivs hay 3 thế bác để e biết đường ;))
mà để ý hình như Alakazam khó bắt hơn Gardevoir thì phải, con ditto nó mà biến thành Alakazam là nó zai như đỉa, sắp phải vào battle cheatau kiếm chút lúa mua banh rồi :))
2,3 IVs là ngon rồi, chủ yếu lấy nature

NineOneOne911

Nấm nhỏ

ko xài con magikarp đó =)) nó nhảy 1 hồi cũng vào banh =)) xài alakazam lấy natural rồi switch magi ra 2 đứa thi nhau nhảy =))

kamai91

Nấm nhỏ
Ong[quote="Ryan, con ditto nó mà biến thành Alakazam là nó zai như đỉa, sắp phải vào battle cheatau kiếm chút lúa mua banh rồi :))[/quote]
Cho thi con nao 3 iv voi .dang kiem con max sp dè va atk

Ryan

Nấm nhỏ
2,3 IVs là ngon rồi, chủ yếu lấy nature
2 Ivs thì đầy, bác lên game e trade luôn cho ;))
ko xài con magikarp đó =)) nó nhảy 1 hồi cũng vào banh =)) xài alakazam lấy natural rồi switch magi ra 2 đứa thi nhau nhảy =))
nhìn tụi nó giật kinh phong 1 hồi hại não lắm cậu ạ =))
Ong[quote="Ryan, con ditto nó mà biến thành Alakazam là nó zai như đỉa, sắp phải vào battle cheatau kiếm chút lúa mua banh rồi :))
Cho thi con nao 3 iv voi .dang kiem con max sp dè va atk[/quote]
3 Ivs thì chỉ còn 1 pé sassy SpA: 31 SpD: 31 Speed: 31với mild hp sp.def và spd thôi, nó ra random mà, có thì bắt chứ đâu giống ý mình đc, bác lấy thì e cho :)

NineOneOne911

Nấm nhỏ
2 Ivs thì đầy, bác lên game e trade luôn cho ;))

nhìn tụi nó giật kinh phong 1 hồi hại não lắm cậu ạ =))

Cho thi con nao 3 iv voi .dang kiem con max sp dè va atk

3 Ivs thì chỉ còn 1 pé sassy SpA: 31 SpD: 31 Speed: 31với mild hp sp.def và spd thôi, nó ra random mà, có thì bắt chứ đâu giống ý mình đc, bác lấy thì e cho :)
CHo mình thêm 1 em mild hp sp.def và spd dc ko @@. Đang cần 1 em có Hp vì mới dc cho elekid 4 IVs mà ko tìm ra con nào có thể breed dc lên 5 :((

Ryan

Nấm nhỏ
CHo mình thêm 1 em mild hp sp.def và spd dc ko @@. Đang cần 1 em có Hp vì mới dc cho elekid 4 IVs mà ko tìm ra con nào có thể breed dc lên 5 :((
lên đi trade cho
với vừa tóm thêm đc 2 em này nữa nè :v
Ditto - #132 (Careful)
HP: 31
Att: 4 - 7
Def: 31
SpA: 14 - 17
SpD: 24 - 27

Ditto - #132 (Modest)
HP: 31
Att: 18 - 20