[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

HOANS

Nấm nhỏ
:(( Ko biết ai lây virus nguyên dàn team chính của mình rồi.... Trade tới trade lui nguyên dàn pokerus lây lan khắp nơi- làm sao dừng lại và huỷ pokerus đây! :((

Ryan

Nấm nhỏ
Bác còn growlithe 5IV nào hok trade với mình 1 vulpix nhé
bác lấy thì e cho này, coi như đền vụ bulba bữa đi nhé, ditto kiếm lòi mắt ếch ko ra rồi @@
:(( Ko biết ai lây virus nguyên dàn team chính của mình rồi.... Trade tới trade lui nguyên dàn pokerus lây lan khắp nơi- làm sao dừng lại và huỷ pokerus đây! :((
pkmrus là tốt có gì đâu mà bác hoảng thế @@

HOANS

Nấm nhỏ
bác lấy thì e cho này, coi như đền vụ bulba bữa đi nhé, ditto kiếm lòi mắt ếch ko ra rồi @@

pkmrus là tốt có gì đâu mà bác hoảng thế @@
Mặc dù ai cũng thích pkmrus vì những biến đổi có lợi nhưng mà mình ghét virus lắm! PKM bình thường vẫn thích hơn... Có cách nào ngưng lây lan xoá chữ pokerus không?

HOANS

Nấm nhỏ
:) Eevee bao la mà toàn đực ko chán ghê! Chưa thấy trứng nào ra bé gái.... Tại cửa hàng bán đá tiến hoá vẫn chỉ bán 3 loại đá cơ bản: lửa, nước, cỏ. Mình đã hoàn thành cốt truyện chính phụ nhưng vẫn chưa thấy cửa hàng bán đá sấm sét nhỉ?

Ryan

Nấm nhỏ
:) Eevee bao la mà toàn đực ko chán ghê! Chưa thấy trứng nào ra bé gái.... Tại cửa hàng bán đá tiến hoá vẫn chỉ bán 3 loại đá cơ bản: lửa, nước, cỏ. Mình đã hoàn thành cốt truyện chính phụ nhưng vẫn chưa thấy cửa hàng bán đá sấm sét nhỉ?
đá set có thể kiếm đc ở route 10, 11 và 13 nhé
Có Ai biết Goodra Modest nên build EV ntn ko vậy??
build sp.atk và sp.def cho nó, còn lại 6 điểm tớ build cả vào máu, nếu ko thì hp cũng đc :v

Mist Gun

Nấm nhỏ
Goodra nên là sassy chứ nhỉ, Modest thì S.Atk tuy khá cao nhưng S.Def khủng hơn ;;)

ai hảo tâm cho mượn 1 em Vivilon với Mareep 3-4 IVs để mình breed với, làm mãi ra đc Timd Compound Eyes cho em Vi thì IVs thọt:(

Ryan

Nấm nhỏ
Ok :D mà máu với Hp khác nhau ntn vậy bác?? :))
nãy tính ghi là HP với def mà ghi nhầm :v
Goodra nên là sassy chứ nhỉ, Modest thì S.Atk tuy khá cao nhưng S.Def khủng hơn ;;)

ai hảo tâm cho mượn 1 em Vivilon với Mareep 3-4 IVs để mình breed với, làm mãi ra đc Timd Compound Eyes cho em Vi thì IVs thọt:(
goodar thì sp.def đã khủng sẵn rồi ko cần build thêm đâu , với lại tốc độ vào loại khá chứ chưa phải là chậm, nên giữ lại, build đường sp.atk cho mạnh hơn nghe hợp lý hơn :)
éc sao cho khong dc bác ^^
fill pokedex thi con thuong la dc roi, can ji shiny
cho vào pkdex sẽ có 2 mảng thì phải, thế bác muốn đổi gì ?, con đó chỉ đc cái shiny chứ ivs cũng cùi bắp mà @@

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN