[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
Mình từng breed Blastoise có 2 egg move, sau khi quăng vào đó cũng khá lâu thì đời con ra bị mất 1 egg move vì parent đã mất egg move đấy. Thằng bạn của mình nói cũng không bị giống bạn, nhưng mà mình đã cho nó coi trực tiếp đấy
con kia cậu breed với Ditto hay con cùng loài
chứ nếu breed kiểu cùng loài mà nếu con cái nó full 4 move thì chuyện mất egg move dễ xảy ra lắm,thường mình phải trừ sạch 3 move của con cái đi rồi mới breed

yami123

Nấm nhỏ
con kia cậu breed với Ditto hay con cùng loài
chứ nếu breed kiểu cùng loài mà nếu con cái nó full 4 move thì chuyện mất egg move dễ xảy ra lắm,thường mình phải trừ sạch 3 move của con cái đi rồi mới breed
Dĩ nhiên là Ditto rồi, tại mình xài ha của nó mà. Breed với con cái khó ra ha (mà hình như là không có luôn, vì chẳng thấy ra như Pikachu). Nên mình thường breed những con lvl thấp mà có egg move thì thường ghé thăm lấy nó ra, delete move đi rồi bỏ vô tiếp, tránh nó mất egg move

tronglovan

Nấm nhỏ
Dĩ nhiên là Ditto rồi, tại mình xài ha của nó mà. Breed với con cái khó ra ha (mà hình như là không có luôn, vì chẳng thấy ra như Pikachu). Nên mình thường breed những con lvl thấp mà có egg move thì thường ghé thăm lấy nó ra, delete move đi rồi bỏ vô tiếp, tránh nó mất egg move
:v vãi mất :v
thế này nhé,nếu breed egg move với ditto thì dù cậu có cho con pokemon quá lv và ko còn eggmove đi chăng nữa thì trứng vẫn nở ra con có eggmove như thường, trừ khi cậu rút nó ra khỏi Daycare mà nó mất egg move thì khi cho lại mới ra những con không còn egg move,breed như cậu thì khó làm 4 egg move lắm vì lên lv nó mất move chèn vào rồi =))
còn HA thì kiếm con nào có HA breed thì tỉ lệ pokemon ra HA cũng cao,để chắc thì cho Everstone,cá nhân mình thấy hold vào tỉ lệ HA ra khá là cao,kể cả breed cùng loài :v

yami123

Nấm nhỏ
^ thì 4 egg move thì train cho nó hết học move mới là đc, và mình ko lấy ra, làm sao mà biết đc nó mất egg move hay chưa khi không check đời con

tronglovan

Nấm nhỏ
^ thì 4 egg move thì train cho nó hết học move mới là đc, và mình ko lấy ra, làm sao mà biết đc nó mất egg move hay chưa khi không check đời con
giời ạ,làm gì mà khổ thế,breed với Ditto mà nếu cậu ko dùng con breed đấy thì cứ tống nó vào Day care,trừ khi cậu rút nó ra không những quả trứng của nó ko bao giờ mất egg move dù con bố/mẹ có lên lv mất egg move,cái này là chắc chắn,từ kinh nghiệm breeding của mình lấy ra đảm bảo :))
chứ cậu train lv để ko mất thì mình cũng breed ra cả mấy chục con có egg move y hệt,thậm chí còn chuẩn IV rồi :v

yami123

Nấm nhỏ
^ mình đã nói là breed với Ditto còn gì, vì rất là dễ phát hiện khi mình breed với Ditto, nếu breed cùng loài, thì mình sẽ kêu thằng bạn dùng mọi thủ đoạn để đẩy con cái có ultra ball lên rồi breed, đời con lúc nào cũng là ultra ball. Còn với Ditto thì là cái pokéball thôi. Mình bị thế thì mình nói thế thôi. Thằng bạn của mình cũng breed nhiều nó cũng nói đảm bảo, sau đó mình thử cho nó rồi nó nói sao kì đó thôi

^ Nhưng ý bạn kia là cho dù mất egg move thì đời con vẫn có egg move mà. Còn remember thì ok rồi, đi đập đá
:v Cái trường hợp bạn bảo bị mất egg move mình thấy lạ, chưa gặp bh luôn. Bạn cứ để con bạn breed đó trong Day-care, ko được lấy ra nhé thì lúc đó ngay cả khi con đấy nó lv up trong day-care thì lúc nào trứng của nó cũng luôn ra đúng egg move. Còn nếu nó đã lv up trong Day-care mà bạn lấy ra thì ngay cả HM move nó cũng forget luôn :P. Muốn cho học lại thì đến chỗ Remember move là xong á. Thế bạn thử nói xem con bạn breed là con j nào? Để mình check xem, có khi game bạn dính virus rồi =)). À chỉ cần con breed là con cái thì ngay cả breed vs Dít tồ nó vẫn ra Ball đúng vs con mẹ nhé :oops:

yami123

Nấm nhỏ
:v Cái trường hợp bạn bảo bị mất egg move mình thấy lạ, chưa gặp bh luôn. Bạn cứ để con bạn breed đó trong Day-care, ko được lấy ra nhé thì lúc đó ngay cả khi con đấy nó lv up trong day-care thì lúc nào trứng của nó cũng luôn ra đúng egg move. Còn nếu nó đã lv up trong Day-care mà bạn lấy ra thì ngay cả HM move nó cũng forget luôn :P. Muốn cho học lại thì đến chỗ Remember move là xong á. Thế bạn thử nói xem con bạn breed là con j nào? Để mình check xem, có khi game bạn dính virus rồi =)). À chỉ cần con breed là con cái thì ngay cả breed vs Dít tồ nó vẫn ra Ball đúng vs con mẹ nhé :oops:
Khổ quá, bạn có đọc bài của mình chưa, nếu mà rút ra thấy parent đã mất egg move thì minh đã thoát ra load lại rồi, chứ để save đo làm gì. Còn mình phát hiện ra nó mất egg move là đời con đã mất 1 egg move thì mới vào xem tình trạng parent thế nào chứ.

Còn cái vụ breed con cái với Ditto ra cái ball con cái thì mình biết. Mà starter các gen trước thì toàn con đực có ha thôi, nên breed với Ditto toàn pokéball. Parent không có egg move thì đời con làm gì còn egg move mà dùng

Mà thôi, ai không bị trường hợp này thì thôi, còn mình bị thì mình nói, nên kết thúc cái này cho rồi

Sửa lần cuối:
Dear everyone!
Nghe noi sap co ban demo cua game omega ruby va alpha sapphire, co ai co code game va choi thu chua? Toi ngay release game ko biet co mua noi ko? Chac fai doi mnguoi choi xog minh moi dc choi mat, hix

Có ai rảnh giữ hộ m con torchic event dc ko??? Ban đầu đứa em chơi bâyh đến mình chơi nhưng muốn giữ lại con torchic đấy vì cái viên blazikenite là event only :v

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN