[Thảo luận] Story of Seasons

Cửa hàng game Nintendo nShop

devil6002

nWriter
Đấu với nó làm s nhỉ...mình rent đất nuôi ong với elise, nhưng tới đó nó sử dụng hết cmn đất r, tới chẳng còn chỗ mà nuôi ong...
Btw, nếu có đất trồng hoa r, hoa đâu mình trồng nhỉ...
Tới ngày thi đấu ráng ship càng nhiều càng tốt thôi chứ sao, hôm sau Veronica sẽ thông báo kết quả. Khi nào bạn thắng bạn mới được dùng mảnh đất đó và tự động nó sẽ được dọn sạch sẽ, chứ chưa tới ngày đấu thì nó vẫn là đất của Elise thì bạn trách gì người ta :))

Hạt giống hoa sẽ được bán tại mấy cái gian hàng trong trade depot, bắt đầu từ mùa thu năm 1 thì silk country sẽ bán hạt hilton daisy (hoa cúc đỏ), còn có cách nào để unlock sớm hơn không thì mình chưa biết vì cũng tới lúc đó mình mới trồng hoa được.

Mình vừa mua game hôm qua,thấy bà con xôn xao chộn rộn quá. Thích quá,không biết trong game có harvest goddess như mấy ver trc không ha :3
Mà mọi người cho mình hỏi là shipping chỉ tới trade depot ship thôi chứ không có shipping box trong farm hm?:(
Bản này không có Harvest Goddess bạn ơi, chỉ có Harvest Sprites thôi.

Oh...đợi tui merchant tới r ship qua bọn nó...đúng là nếu giống bản friend of mineral time j j đó trên gba thì hay...bỏ vô thùng xong qua ngày có ng tới mua, hoặc bày bán ở hội chợ thì vui...bản này nó k cho mình kinh doanh :))...
Bản này có tự kinh doanh mà bạn, có thể nói là hình thức kết hợp giữa shipping box và thương nhân trong Grand Bazaar: bạn sẽ có 1 gian hàng trong Trade Depot, tuy nhiên sẽ không phải trực tiếp đứng đó bán mà chỉ cần set loại item muốn bán rồi open store thôi, sau đó muốn đi đâu thì đi, lúc nào thích thì quay lại gian hàng thu tiền. Số lượng hàng đang bán cũng không bị hạn chế như GB bởi vì vật phẩm không được trưng lên quầy, cho nên bạn có muốn đem hết cả cái gia tài đi bán trong 1 ngày cũng không sao cả :))

Sửa lần cuối:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
:))

Bản này có tự kinh doanh mà bạn, có thể nói là hình thức kết hợp giữa shipping box và thương nhân trong Grand Bazaar: bạn sẽ có 1 gian hàng trong Trade Depot, tuy nhiên sẽ không phải trực tiếp đứng đó bán mà chỉ cần set loại item muốn bán rồi open store thôi, sau đó muốn đi đâu thì đi, lúc nào thích thì quay lại gian hàng thu tiền. Số lượng hàng đang bán cũng không bị hạn chế như GB bởi vì vật phẩm không được trưng lên quầy, cho nên bạn có muốn đem hết cả cái gia tài đi bán trong 1 ngày cũng không sao cả :))
Như v thì đâu có thật, ý tưởng kinh doanh tồi nhỉ....

Btw bọn natural sprites này chắc gặp event chơi thôi nhỉ...có hire đc tụi nó về phụ mình đc k ta...

Ger Japa

Nấm nhỏ
Ơ sao Ger không rent thêm đất, mà vườn nhà cũng khá rông đó chứ, tất cả diện tích đất trên nông trại đều dùng trồng cây được chứ không chỉ mỗi trong hàng rào đâu thôi nhá. Mà tin devil đi, trồng nhiều quá thì cho dù có đủ stamina cũng không đủ thời gian để tưới hết đâu. Cả mùa thu vừa qua devil phải chạy vắt giò lên cổ suốt cả 5 mảnh đất để chăm sóc vườn tược, rồi nhận ra mình đã thiệt rồ dại khi ham hố tới thế, ý là chưa trồng full hết tất cả ruộng mà còn vậy @_@. Stamina tụt thì nấu ăn chứ ăn đồ sống không hồi phục được bao nhiêu đâu, mà ăn nhiều đồ sống thì còn lỗ hơn nấu chín 1 món lên @_@. Nói chung ban đầu trồng khoai lang thôi, ra củ nhanh lắm rồi cứ lấy cái đó nấu thành đồ ăn mà cầm theo khi đói, 1 ngày devil chỉ cần ăn 1 món baked sweet potato thôi là đủ sức tưới tới tối :)). Còn nếu dư dả thì ra restaurant ăn á, vừa được hồi sức vừa được ngắm trai mà còn khuyến mãi thêm cả recipe :". À đúng rồi nâng cấp tool lên nữa nha, lên silver cho hoe với cả watering can thì tưới cả cái ruộng 5x4 chỉ tốn cỡ hơn 1 tim chút.
Ger rent rồi đó chứ nhưng mà có mấy field chúng nó đang dùng đến hết mùa thu luôn ko tranh đc. Ger biết trồng đc khắp farm rồi nhưng nguyên tưới nước với bón cây trong cái hàng rào thôi đã gần ngất còn nửa trái tim cuối cùng =)) ăn thì ăn mãi ko lên, nấu 1 đống ăn xong lên đc hơn nửa bình xíu chắc chết!!! Cái vườn hoa ger đã quyết định hi sinh 1 hàng cây đã gieo hạt, chỉ chăm 1 hàng thôi vì ko đủ stamina trong ngày T__T

Ger cũng đang ưu tiên tập trung chỉ nâng watering can vì dùng cái này nhiều nhất, nâng lên sớm cho đỡ tốn stamina giờ mới lên đồng :)) cảm giác 5 cái trái tim và 18 phút chơi cho một ngày cho game là không đủ!!! :'(

devil6002

nWriter
Như v thì đâu có thật, ý tưởng kinh doanh tồi nhỉ....

Btw bọn natural sprites này chắc gặp event chơi thôi nhỉ...có hire đc tụi nó về phụ mình đc k ta...
Uhm thà không làm thì thôi, còn làm kiểu dở dở ương ương như vậy còn bực hơn. Mình cũng chủ yếu ship qua traders thôi vì giá tốt và có không khí hội chợ hơn, còn cái quầy hàng ấy chỉ để dùng khi nào cần tiền gấp thôi.

Lâu lắm rồi đâu có game HM nào mà Harvest Sprites phụ mình làm nông nữa, nên mình nghĩ bỏ luôn vụ đó rồi bạn ơi.

Ger rent rồi đó chứ nhưng mà có mấy field chúng nó đang dùng đến hết mùa thu luôn ko tranh đc. Ger biết trồng đc khắp farm rồi nhưng nguyên tưới nước với bón cây trong cái hàng rào thôi đã gần ngất còn nửa trái tim cuối cùng =)) ăn thì ăn mãi ko lên, nấu 1 đống ăn xong lên đc hơn nửa bình xíu chắc chết!!! Cái vườn hoa ger đã quyết định hi sinh 1 hàng cây đã gieo hạt, chỉ chăm 1 hàng thôi vì ko đủ stamina trong ngày T__T

Ger cũng đang ưu tiên tập trung chỉ nâng watering can vì dùng cái này nhiều nhất, nâng lên sớm cho đỡ tốn stamina giờ mới lên đồng :)) cảm giác 5 cái trái tim và 18 phút chơi cho một ngày cho game là không đủ!!! :'(
Uhm, 1 ngày bây giờ dài kinh khủng mà cảm thấy vẫn mải không hết việc. Đồ ăn mà muốn ăn hồi sức nhiều thì lấy rau củ nhiều sao mà nấu á, devil để ý nửa sao là hồi nửa tim, còn 1 sao là 1 tim, hầu hết là vậy. Ngoài ra thì mấy món main course là hồi tim cực ghê, chứ đừng bao giờ lấy salad mà ăn hồi sức, devil thử rồi, chả nhằm nhò gì cả, cầm cự đỡ thì được. Mà đang tự hỏi, có phải là Ger bón phân hết toàn bộ cây không mà hết stamina lẹ vậy?

Ger Japa

Nấm nhỏ
Uhm, 1 ngày bây giờ dài kinh khủng mà cảm thấy vẫn mải không hết việc. Đồ ăn mà muốn ăn hồi sức nhiều thì lấy rau củ nhiều sao mà nấu á, devil để ý nửa sao là hồi nửa tim, còn 1 sao là 1 tim, hầu hết là vậy. Ngoài ra thì mấy món main course là hồi tim cực ghê, chứ đừng bao giờ lấy salad mà ăn hồi sức, devil thử rồi, chả nhằm nhò gì cả, cầm cự đỡ thì được. Mà đang tự hỏi, có phải là Ger bón phân hết toàn bộ cây không mà hết stamina lẹ vậy?
Đâu có, bón hết chắc chết =)) mỗi ngày ger bón 3 trees, 4 bean crops vì cái này tháng rưỡi mới thu hoạch đc, phải tranh thủ :)) còn seasonal crops thì mấy cái thu hoạch 1 lần thì chỉ bón 1 ô đất thôi rồi khi có crops cho vào seed maker rồi gieo tiếp, còn crops thu hoạch nhiều lần thì bón hết thật, vị chi lại 1 ngày bón 14 lần, stamina tụt như hạ huyết áp :(

Nói chung bh vđ lớn nhất của ger là stamina, tưới xong hết là còn 2 tim rưỡi, bón nữa là còn nửa đến 1 tim. Chắc phải tập trung ăn main course quá thanks dev vì mấy cái tips ăn uống :'(

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Đâu có, bón hết chắc chết =)) mỗi ngày ger bón 3 trees, 4 bean crops vì cái này tháng rưỡi mới thu hoạch đc, phải tranh thủ :)) còn seasonal crops thì mấy cái thu hoạch 1 lần thì chỉ bón 1 ô đất thôi rồi khi có crops cho vào seed maker rồi gieo tiếp, còn crops thu hoạch nhiều lần thì bón hết thật, vị chi lại 1 ngày bón 14 lần, stamina tụt như hạ huyết áp :(

Nói chung bh vđ lớn nhất của ger là stamina, tưới xong hết là còn 2 tim rưỡi, bón nữa là còn nửa đến 1 tim. Chắc phải tập trung ăn main course quá thanks dev vì mấy cái tips ăn uống :'(
Vd 1 carrot 1*, cho vào máy seed maker thì sẽ ra đc 1 bịch hạt giống cho 9 ô hả bạn...

devil6002

nWriter

Devil thì cây thu hoạch nhiều lần cũng chỉ bón 1 thửa thôi, rồi ra quả lại để làm giống chứ không đem bán, xác định năm đầu là để gây giống tốt thôi chứ không cần tiền nhiều, mà nội bán 1 đống crops 1 sao cũng sống dư dả rồi, giờ chỉ đang tích cóp gỗ và emerald để nâng cấp nhà và safari thôi :D

Vd 1 carrot 1*, cho vào máy seed maker thì sẽ ra đc 1 bịch hạt giống cho 9 ô hả bạn...
Đúng rồi bạn, mà rau củ còn fresh thì chất lượng sẽ cao hơn luôn đấy, như fresh carrot nửa sao cho vô thành hạt giống 1 sao luôn, nấu ăn cũng tương tự vậy ^^

Sửa lần cuối:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Devil thì thu hoạch 1 ngày cũng chỉ bón 1 thửa thôi, rồi ra quả lại để làm giống chứ không đem bán, xác định năm đầu là để gây giống tốt thôi chứ không cần tiền nhiều, mà nội bán 1 đống crops 1 sao cũng sống dư dả rồi, giờ chỉ đang tích cóp gỗ và emerald để nâng cấp nhà và safari thôi :D

Đúng rồi bạn, mà rau củ còn fresh thì chất lượng sẽ cao hơn luôn đấy, như fresh carrot nửa sao cho vô thành hạt giống 1 sao luôn, nấu ăn cũng tương tự vậy ^^
Còn cái vụ đấu lấy đất, vd mình chọn đấu lấy đất nuôi ong...thì mình p nuôi ong r đem đi bán xem ai bán đc nhiều hơn r thắng hả...

devil6002

nWriter
Còn cái vụ đấu lấy đất, vd mình chọn đấu lấy đất nuôi ong...thì mình p nuôi ong r đem đi bán xem ai bán đc nhiều hơn r thắng hả...
Không bạn, bạn muốn bán cái gì cũng được cả, miễn sao bạn ship được nhiều tiền hơn là thắng. Kết quả chỉ tính dựa trên tổng số tiền thu được vào ngày đó thôi, sau này thì mới có nhiều hình thức đấu khác nữa.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Trên fogu k thấy nêu event blue flower nhỉ...có cái note là phải đưa cho đối thủ cái ring khi ở blue flower và xem hết 2 event trước...v ring cái máy nào chế tạo ra đc vậy ??...

devil6002

nWriter
Trên fogu k thấy nêu event blue flower nhỉ...có cái note là phải đưa cho đối thủ cái ring khi ở blue flower và xem hết 2 event trước...v ring cái máy nào chế tạo ra đc vậy ??...
Làm gì có event blue mà post bạn, chỉ có 4 event dành cho trắng, tím, vàng và hồng thôi (nếu cua Elise thì sẽ khác 1 chút). Ring được tạo ra bằng sewing studio.

Update thêm thông tin cho câu hỏi lần trước của các bạn:

Bản này không có Harvest Goddess bản full size nhưng sẽ có bản mini size :)) và đây sẽ là nhân vật hoàn toàn mới, không dính gì tới các bản trước. Về sau này bạn sẽ có thể tương tác với Nature Sprite, nhưng tới giờ vẫn chưa ai dám khẳng định tụi nó có giúp gì được cho mình không (chắc do game mới ra, chưa ai chơi đủ lâu cả, mình thì lại không biết tiếng Nhật @_@)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Dessie's pond...chắc đây là young version, có đứa share là nếu ném 75 crops xuống nó sẽ tặng mình cacao...nhưng hình như k ai bk hồ đó ở đâu...

Mấy bác cho hỏi cái public field có tăng star rank cho cây không vậy?
Thấy trồng trên đó cây chín nhanh hơn, làm giảm thời gian bón phân nên không biết nuôi cây rank cao thì trồng ở đó có hợp không nữa.

mình cũng đang thắc mắc phân bón mỗi ngày hay chỉ đầu vụ khi gieo hạt là đc nhỉ? Tại mình bón có ngày quên ngày nhớ mà thấy ra quả tầm 1 sao chứ k cao hơn T.T
Mà mọi người chơi online k ? Farm tour á, thăm farm bạn đc 1 cái gậy phép để tăng chất lượng thú nuôi với cây trồng đó :D

Mọi người cho mình hỏi có cách nào dùng Old Hammer để dọn hết mấy tảng đá to chắn ruộng mình không? Dọn cây bằng Old Axe thì ok mà đá to đập hoài k mất :v

nghe mấy thím chơi nhộn quá, mà e thì có mỗi cái ds lite cùi mía :'( chắc đầu tư con 3ds quá :'(
Dưới box quảng cáo đang có bán 2DS 1tr6 đó bán cái DSL bù thêm 1tr làm cái về để dành chơi đi @Raider :))

Mọi người cho mình hỏi có cách nào dùng Old Hammer để dọn hết mấy tảng đá to chắn ruộng mình không? Dọn cây bằng Old Axe thì ok mà đá to đập hoài k mất :v
Hình như dùng Old tools thì tốn 100 phát để chặt 1 cây, 200 để đập đá nếu chơi ở cấp độ normal. Mà không nhất thiết phải đập trong ngày, cứ đập từ từ ngày này qua ngày khác là được mà :))

Dưới box quảng cáo đang có bán 2DS 1tr6 đó bán cái DSL bù thêm 1tr làm cái về để dành chơi đi @Raider :))
2ds khác 3ds gì lắm k mấy thím. E k có nhiều tiền r mà thằng bạn cứ dụ mua new 3ds :v

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN