Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Cái SSBB gốc hiếm người có điều kiện thử, tốt nhất là cứ update lên cho ổn.

Máy US chơi SMG bị đứng máy---> lạ quá :D Chắc do đĩa rồi.

ppkhoa

V.I.P Member
100% luôn vì có 2 bản cập nhật gần đây lận ! Khỏi lo ! Với lại, mario Kart dự tính sẽ cài vào 1 channel để người chơi có thể thảm khảo bảng tổng sắp trên nintendo WFC

lemonadess

Banned
Thế thì quá đã rồi! À nè. Khi ra Kart Wii, anh đem máy qua nhà em, nhờ em update sửa semi brick rồi up giùm mấy cái channel khác luôn nha?

ppkhoa

V.I.P Member
Không đổi máy được nha ! Em sẽ up 2 ngày , thứ 2, thứ 4 em đem trả ! Khi Mario Kart ra ấy ! Chứ không phải bây giờ !

lemonadess

Banned
Không sao cả. Miễn là hết hư thì thôi. Hãy còn những hơn 2 tuần nữa mà. Em trả ngay thứ 3 không được sao. Tại thứ 3 thường anh rảnh nguyên buổi.

Mình tính mua 1 con Wii,ra halo hỏi thì nó nói là có hệ J với E,cái E thì hơn J cỡ 1 triệu,mình nên mua cái nào để có thể choi dc mấy game hay như Mario hay Cooking mama,xài modchip nào thì gud,firmware nào bi h là gud nhất.cảm ơn nha

ppkhoa

V.I.P Member
Bạn có thể mua máy Wii Nhật, vị bây giờ nó gắn modchip D2C và patch game nên hầu hết game E đều chơi được trên máy J. Nhưng D2C hơi trục trặc 1 tí nhưng đã chữa được rồi nên không cần quan tâm đến modchip, Halo nó gắn cho bạn modchip tốt rồi đó !

lemonadess

Banned
Nên mua máy Mỹ, khỏi lo lắng gì cả. Cứ mua đĩa về là chơi thôi. Mặc dù vậy, mấy game của Nintendo mới ra tiếng J, chẳng hạn như SSBB và Kart Wii đều ra bản J trước, thì sẽ hơi khó thử liền :D

ppkhoa

V.I.P Member
Anh ơi, cái anh kia hỏi là máy J hay máy E, chưa chắc máy E là hệ Mỹ, cũng có thể là hệ Pal nên cũng không chắc, nếu anh đó nói rõ hơn thì có thể dùng máy US là tốt nhất đó !

Mình update 1.9x lên nó nói vậy nè mấy bác "error test failed check your connections and try" Mặc dù mình đã check internet connection rồi mà sao vẫn bị vậy? :(

ppkhoa

V.I.P Member
Không phải, bạn xài Wiikey clone nên không thể up lên, Wii Key chính hãng mới có thể up lên 1.9X. Connection ở đây là kết nối giữa chip và máy chứ không phải là internet !

Tại mình ko rành mấy cái này lắm,chỉ mún mua về chơi thui mà thấy update gì tùm lum,bị brick gì nữa nên mún mua cái nào chơi cho dễ,vì ko có time tìm hiểu những cái này,(đi làm+ đi học),chủ íu mua cho nhỏ em chơi,cái Us ver thì 6tr2 còn cái J ver thì 5tr1,hơn nhau tới 1 tr lận,thấy update tùm lum để chơi mấy trò mới như SSBB,mario galaxy hay Fire emblem,cooking mama nên cũng đang lưỡng lự có nên mua bi h ko( ngại mấy cái update up điếc gì quá),ko bít chừng nào có cái chip nào mà chơi dc hết,khỏi up gì hêt cho mệt nhỉ hehe

oh ,máy J mình mua hồi hè giá 4tr5 , bây h ko giảm mà lại còn tăng

Theo mình thì ko nên phí 1 tr mà mua máy US ( 1 tr mua dc nhiều cái lắm chứ ) , nhưng nếu có điều kiện thì mua máy US khỏi sợ vụ brick . Còn về game chơi thì máy J bi h chạy game E vù vù rổi :)

ppkhoa

V.I.P Member
Cũng được ! Không thành vấn đề, thứ 2 thì có lẽ không được rồi ! Chỉ còn thứ 3 và thứ 4 thôi !

lemonadess

Banned
Bạn hiểu hơi sai lệch về vụ update, giống mình hồi mới bắt đầu mua.
Đã là game của Nintendo thì game nào cũng đòi update thôi. Vấn đề semi brick chỉ xảy ra khi bạn update đĩa game khác hệ với máy đang sử dụng. Cái này không cần lo lắng lắm, vì chỉ cẩn thận chút ít thôi là ổn

Update ở đây là update firmware, và không thể nào không up đâu bạn :D

ppkhoa

V.I.P Member
Có thể ko up nếu máy bạn có firmware mới hơn hoặc đã up bằng game cùng tên và cùng hệ, khi qua game đó nhưng khác hệ nó không đòi update đâu !

Ở HN gắn mod chip cho wii ở đâu?

Bạn mình mới có cái wii hệ pal muốn hỏi ở HN thì gắn mod chip ở đau là ngon bổ rẻ? Và ở đâu bán đĩa wii hệ pal (cũng HN) luôn nhé vì không down đc, không có ổ ghi DVD. Thanks.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN