Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

kamus

Thành viên lâu năm
kiếm cách test thử load qua usb hdd, nếu được thì phải nghĩ trường hợp mắt đọc có vấn đề :|
hix, download game wii nản quá, với lại mắt đọc mình đã được chùi sạch bằng wii lens clening kit vài tuần trước gòy, không biết mắt đọc ngoài dơ làm ko đọc đĩa được thì còn trường hợp nào khác ko ha.

Mà nếu mắt đọc có vấn đề thì đem ra tiệm sửa hay thay hay sao vậy fly_us? Chả biết Wii đang bị gì nữa :em30:

fly_us

Nấm bình thường
mấy cái cleaning kit quỷ đó là cái dễ làm hư đầu đọc nhất :|

Nếu mắt đọc hư thì tiền đó đi mua cái usb hdd về load tốt hơn là đi thay.

Ashera

Nấm bình thường
Tội nghiệp Kamus ghê, Wii hỏng, SSBB lâu không chơi => trình độ lụt dần và ta sẽ trở thành vô đối trên Forum này

Mắt đọc hư thì cậu nhỏ thuốc đau mắt là khỏi ngay mà, nhỏ vào cái khe đút đĩa đó, càng nhiều càng tốt

Đùa chút thôi, bê Wii ra hàng mà nhờ sửa luôn đi, mình không thể tưởng tượng nổi sẽ như thế nào khi Metroid Other M ra mắt mà Wii nhà Kamus nằm trên nóc tủ...

kamus

Thành viên lâu năm
hix, chán quá :((, mắt đọc wii bị hư gòy, load đĩa wii không được mà load đĩa gamecube ngon lành +,+

Có nên đem Wii Đi hack không ????

Tình hình là từ lúc mua con Wii đến giờ em chưa đem đi hack lần nào,vì lúc mua Wii em có nhờ người nha mua giùm 10 cái đĩa game luôn.Nhưng chơi 1 thời gian thì cũng chán,e thấy trên Halo shop bán nhiều game mới mà mỗi game chỉ có 20k (trong khi 2 mua ở US mấy game của nintendo thì 50$ còn mấy game thường thường cũng 20$ :em29: ).Người nhà em sắp về VN em định nhờ gửi mua thêm vài đĩa nữa nhưng lại thấy uổng quá trong khi số tiền đó có thể đem con Wii đi hack giá chỉ có mí trăm thui.Em muốn hỏi thử xem nếu đem Wii đi hack có sợ máy Wii sẽ dễ hư hơn mấy máy ko hack ko ??Với lại lỡ sau này mình đem nó ra nước ngoài có sợ bị tịch thu ko (:| ?????

Làm sao mà tịch thu đc, máy tính lắp thêm GPU với RAM có ai tịch thu đâu
Bác mà đủ tiền mua đĩa Wii gốc thì hack làm gì
Ko ý mình là sợ khi đem đi hack rùi dùng đĩa chép 1 thời gian sẽ làm mắt đọc bị yếu ,với lại đem Wii đi hack có ảnh hưởng đến việc đọc mấy đĩa Wii gốc ko ???Mình định đi du học nên sợ đem máy đi hack rùi qua đó cũng ko có đĩa chép để chơi :em44: .....

fly_us

Nấm bình thường
đĩa nào đọc 1 thời gian thì cũng yếu mắt đọc cả. Nếu sợ hư mắt đọc thì có thể hack để đọc qua ổ cứng HDD.

Game có thể download và tự burn ra đĩa được.

đĩa nào đọc 1 thời gian thì cũng yếu mắt đọc cả. Nếu sợ hư mắt đọc thì có thể hack để đọc qua ổ cứng HDD.

Game có thể download và tự burn ra đĩa được.
Vậy bạn cho mình hỏi thêm là chơi với game gốc và chơi với game chép trong HDD có gì khác nhau ko :em26: ???

fly_us

Nấm bình thường
game gốc tốn tiền từng game, game download chép vô hdd ko tốn tiền, tốn tiền hdd với tiền acc premium download thôi :D

Còn về game thì ko khác gì.

Không hiện mũi tên trên màn hình, chỉ có thể bấm home or +,-

hôm tối qua mình chơi vẫn ngon bình thường , đùng cái hôm nay mở máy lên , thử hết 3 control vẫn k thấy mũi tên đâu , chỉ có thể ấn được home hay + , - , mình đã thử rút dây sensor bar ra và gắn vô lại , nhưng vẫn k nhận được tín hiệu...k thấy mũi tên đâu , có ai đó bị giống mình , xin giúp...!

có cách nào test cái Remote Control + Nunchuk + Plus Motion 100% còn rất tốt k ?

nhiều lúc mình mua mấy Remote Control + Nunchuk + Plus Motion nhiều khi k biết cách nào có thể kiểm tra là nó đang tốt hay k ? mình lo xài sau 1-2 tháng bị hư k hà, cậu có cách nào giúp mình biết nó là 100% còn tốt không ?

như vậy cách check hay kiểm tra cũng k có chính xác sao ? , còn về batteries , mình dùng recharge batteries , có cách nào kiểm trả được batteries vẫn còn tốt hay k ?

Có nên đầu tư vô Wii Fit Balance board hay k ?

mình vừa mua Wii fit plus về đi kèm với Balance Board , mình chơi lúc đầu thấy hứng thú thật , nhưng k biết sau này có dễ nhàm chán hay k , hay ít games cho nó quá , theo các cậu thì sao ? cho mình ý kiến ..

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN