Professor Layton And The Curious Village đây ^^!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Professor Layton And The Curious Village

Phát hành: Nintendo
Phát triển: Level-5
Thể loại: Adventure + puzzle
ESRB: E
Link:Romulation

Những phông cảnh nền trong game làm Abra thực sự rất thích. màu sắc và cách vẽ gợi cho người ta chút gì đó hoài cổ và vẻ thanh bình, trong làm nơi làng quê. Nói tóm lại là đơn giản mà đẹp. Còn về game thì chỉ có thể khuyên các bạn một câu là đừng mất bình tĩnh, đập đầu vào gối tự sát khi không thể giải được các câu đó mà trò chơi đưa ra. :em36:

Dưới đây là trailer và trang web của game dành cho bạn nào mún tham quan. Phải công nhân rằng đây là một trang đẹp.^^

[YOUTUBE]JMtIc9PRcRU[/YOUTUBE]

http://www.professorlaytonds.com
đoạn trailer này nhạc hay quá.Nhìn hình ảnh đơn giản mà vẫn đẹp 1 cách lôi cuốn ~> ko chơi ko đc :D

Ra rùi hả mong game này từ tận mấy tháng trước nhưng mãi mà chẳng thấy ai giới thiệu :D
Em chẳng down romulation đâu chắc đợi vài tiếng nữa là dsrom new
có link rapid thui :D

Thiêng wá đã có link Mihd.net

100% thành công các bạn nhớ chú ý nha

Trò này có lồng tiếng đó mặc dù chỉ có 64mb, mình rất kết những trò có lồng tiếng, giá mà Phoenix hay Hotel cũng được vậy thì tốt wá :D

espeon

V.I.P Member
Đây rồi, chờ mãi :D Down thoai.

Cái thằng/con bé áo xanh nước biển kia nhìn như Mami- cô bé siêu năng lực của bác Fujiko F Fujio á :D:D

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Hichich game có background đẹp wá theo phong cách cổ điển cận đại, nhân vật thì đơn giản và cute nữa
@Abra: nên edit lại chút về thể loại Puzzle chứ ko phải adventure

Chơi jì đểu wá đầu game lồng tiếng câu khách làm ngươi ta mừng thầm rồi bắt đầu chơi thì tịt luôn :em32:

Game này bản Japan ra đến episode 3 rùi mà mà mới có bản US :em22: nản thiệt

Ở Nhật mới ra bản thứ 2 chừng 3 tháng trước thôi.

Doi chơi xong rồi. Giải đống câu đố xong đến cuối nó unlock đống movie với gallery đẹp ghê.

Hê bạn chơi xong rùi à vậy cái câu đố thứ năm về cái đồng hồ điện tử ấy, giải làm sao vậy:xm0016:

Mình nghĩ đó là một dạng chỉnh hợp ko biết có đúng ko, cảm ơn bạn nhiều :xm0005:

Đáp án của cái đồng hồ điện tử là 34, nhưng vậy thì kì wá. Nó bảo là 3 số hoặn hơn giống nhau trong cùng một hàng mà, nếu là 34 thì các trường hợp 00:00, 01:00, 00:10, 00:01 nó ko tính sao :em10:, rồi 3 số giống nhau thì trường hợp 01:11 với 11:10 có bị coi là trùng nhau ko :em39:

Câu đố này hơi phi logic :em35:, cả cái câu đố con chó bị xe cán nữa thiệt là :em25:

Đằng nào cũng split :D

Nó có nói rõ là đồng hồ này chạy 12 tiếng gồm am và pm nên ko có 0h đâu,còn 01.11 và 11.10 sao coi là trùng nhau đc,nó hỏi số lần xuất hiện cơ mà

Còn câu con chó đúng là ....hem đỡ đc :))=))

P/S:trò này pác Doi phá đc = tiếng JP thì em chỉ bik phục pác sát đất :D

12 a.m p.m sao lại ko có 00:00 được, hổng tin bật đồng hồ lên coi từ sáng đến... chiều thì biết :myemo0119:

Câu con chó dễ ẹt hà nhưng mà nhảm wá, cái ji lại lấy... chó chết ra làm câu đố :xm0002::xm0002::xm0002:

P/S:trò này pác Doi phá đc = tiếng JP thì em chỉ bik phục pác sát đất :D
;) Không dám. Nhiều câu chuối một nải. Không biết bản US thế nào, chứ bản JP có mấy câu đố về chữ cái tiếng Nhật :em19: Ngồi hì hụi viết lách.

Ơ, nhưng mà Doi cũng đâu giải hết tất cả các câu đố được đâu? Cứ giải trên số lượng câu nó yêu cầu để đi tiếp thôi mừ :happy[1]:

Cái đoạn ending có cảm giác giống như xem Howl's Moving Castle :)

Nghe giới thiệu hay ghê nhỉ :D
Adventure kết hợp Puzzle là giống với kiểu Prince Of Persia, em khoái lắm :D
Ax,POP là Action-Adventure,khác cái này nhìu.Trò này chỉ giải đố thui hem oánh đấm j` hết.Pác gió đỏ hụt òi:|:|:|

Em cày đc 8h òi mà mới giải đc 50 câu,đi đến ep4.Công nhận trò này là trò giải đố đầu tiên em say mê đến thế :D

Ai wa òi giải hộ em mấy câu này:câu 111 (cái áp phích trên tường của nhà hàng):có mấy cái hộp bằng diêm,nó bắt mình di chuyển 1 que để ra 1 đồ vật hay dùng trong nhà.Cái câu lấy ở cửa sổ nhà bên cạnh tháp đồng hồ (câu chia bài mà 50 picarat ý) .Và lấy cái tai bên trái của con chó ở đâu?

Đồ vật hay dùng trong nhà thì mình gợi ý nhé đó là FOOD đó, bây giờ chắc bạn tự giải đựoc chứ jì :D (2 phút :xm0005:)

Còn câu chia bài mình ko nhớ ro đại ý là chia làm sao số đen cũng bằng số đỏ nên đáp án là 1000 :D (1 s :xm0005:)

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Chơi jì đểu wá đầu game lồng tiếng câu khách làm ngươi ta mừng thầm rồi bắt đầu chơi thì tịt luôn :em32
Chứ lồng tiếng hết từng câu thì làm sao có 64Mb cho ông:em19:. Hơn nữa đâu chỉ có khúc đầu, mỗi lúc có movie là có lồng tiếng mà.^^

Chơi từ hum kia tới giờ mà mới giải được có 84 câu hà, khoảng 2400 điểm. Con chó lắp xong, bức tranh còn thiếu chút xíu. Mệt ghê gớm. Chơi thấy đã dễ sợ, có nhiều câu bất ngời mún chết, ai đời cái câu socola phải mò vào bàn phím máy tính coi chứ.

Giá mà game có anime thì hay nhỉ.:em41:

Mod move dùm em lun^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN