Giả lập NES trên DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đang dùng DSi FW 1.3 của hệ EU.. và ACekard 2i..nhưng ko thể nào chơi dc NES bằng cái Homebrew trên.. lạ quá đã boot dc vào menu rồi..nhìn thấy room ở màn hình touch nhưng ko thể nào chọn dc......

gameboy89

V.I.P Member
Mới cóp bản update nhưng khi mở cái giả lập Snes đó lên chọn rom thì nó vẫn hiện lên hình nhưng hình xước tùm lùm , hok nhìn ra ací ji cả :-?? , Còn cái giả lập Snes nào khác hok nhỉ mọi người :D

Làm theo cách mở make nds.bat , nhưng khi save ra nó có tự tạo file .nds đâu :-??

NintendoDS

Nấm nhỏ
Cái bản giả lập Nes mới nhất mà bác Bảo đưa ở trang 1 , bài post thứ 6 ,7 gì đó chơi thì thấy good lắm , nhưng tớ cũng bị vấn đề save giông mấy bác kia .
_ Tình hình là khi chạm vào màn hình cảm ứng thì thấy có cái bảng , có mấy chữ Reset , Exit , hình mấy cái nút rồi enable , disable gì tùm lum , nhưng cứ nhấp vào chữ nào thì game tự reset , touch vào chữ Exit game cũng tự reset mà không chịu thoát ra để em chơi game khác , làm phải khởi động máy hoài , sợ hư máy quá . ( Em Xài R4 , www.r4i-sdhc.com )
_ Bản giả lập này chỉ ngon ở chỗ trả tới trả lui , nhưng không có cái đổi màn hình từ trên xuông dưới , nản ghê . Mà bác nào có bản giả lập mới thì post lên với , bài post của bác Bảo từ năm 2008 rùi , chắc giờ có nhìu bản giả lập mới lắm rồi .

lucasDS

Nấm nhỏ

NintendoDS

Nấm nhỏ
Hiện Tớ cần bản Giả Lập NES mới nhất , Save được , để chơi mấy game cổ củ kỉ :D . Ai biết thì share nha . Mấy bản trước chẳng bản nào save được . Tớ xài Acekard2i . Thankkkkkk
_ À nếu được có gì cho tớ cái trang chủ để downlaod mấy cái giả lập này , tiện theo dõi luôn .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN