Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Anh78H

Nấm nhỏ
thớt cho hỏi tí, mình định cài 1 game vita việt hóa theo link này : https://viethoagame.com/threads/pc-ps3-psvita-odin-sphere-leifthrasir-viet-hoa.124/ nhưng thấy hướng dẫn là nếu dùng thẻ vita2sd thì phải chép game vào ur0, nhưng ur0 của mình chỉ có 1,5Gb ko đủ dung lượng, có cách nào chép game sang foder ux0 ko, mình dùng máy 2k fw 3.68 hack henkaku thẻ 32 gb
Chơi bản tiếng anh đi, game tiếng anh dạng giải đố còn khó cần mò coi chúng nói gì chứ ba cái game đi cảnh kiểu này quẹt quẹt bấm bấm nút là xong chứ cần gì phải hiểu nội dung.
P/s : Thằng đó hướng dẫn cài ngu bỏ mịa mà bạn cũng tin, bây giờ mình xác nhận lại cái thông tin này nhá, ux0 Là cái folder duy nhất thằng Sony cho phép game vita chạy, còn lại bỏ game vô chỗ khác là vita nó éo hiểu đâu mà chơi. Còn nó nói ur0 gì đó thì chủ yếu là để nhồi cái plugin repatch redux của bọn hacker nước ngoài tạo ra chuyên dùng để mod miết game theo sở thích bậy bạ như lột quần lót các kiểu + chỉnh undub cho game japan có tiếng anh. Thêm nữa là ur0 tất cả máy vita ( bao gồm 2 đời flat mập oled 1000 và slim mỏng lcd 2000) đều chỉ có dung lượng 1.5GB thôi và nhiệm vụ ko phải là thư mục để cài game vô chơi, thân ái.

Đọc xong hướng dẫn của chúng mà cười xái quai hàm với cái kêu copy game vô ur0 để chơi gà ko đỡ nổi.

Còn bạn muốn chơi bản tiếng việt đó thì mình hướng dẫn lại như vầy :

Bạn cứ tải bản game nonpdrm với tên mã folder PCSE00899 nó đưa bình thường từ máy chủ sony trên windows 10 qua cái nps brower hoặc ứng dụng pkgj trực tiếp trên vita luôn. Tải xong nhét game vô thư mục ux0:app/PCSE00899 nếu tải bằng pkgj thì nó tự làm hết ko cần chép gì hết
Sau đó bạn kiểm tra đã kích hoạt plugin repatch và nonpdrm như cách thằng việt hoá hướng dẫn.
Tiếp đó bạn tải cái link đã việt hoá link google của nó rồi coi nó khác cái file nội dung nào bên trong về dung lượng thì lôi nó nhét bỏ vô thư mục ur0:repatch/PCSE00899 cái này mới thực sự dung lượng bé tí vừa đủ 1.5GB này chứ ko phải nguyên bản game nặng vãi tè đòi nhét vô ur0 đâu mà dù có nhét được thằng vita cũng éo cho chơi đâu. Mục đích là thằng plugin repatch sẽ chỉ đường cho vita chạy cái nội dung việt hoá ở đâu đó ngoài ux0 cho sd2vita do cơ chế hoạt độg của sd2vita là giả dạng 1 cái băng game vita mà băng game thì từ lâu lắm rồi Sony bỏ cơ chế ghi dữ liệu save + update nên vita sẽ chuyển nội dung thêm này vô khu vực bộ nhớ trong nội bộ của máy và có thể nó là ur0 nếu máy ko có gắn thẻ nhớ xịn độc quyền của Sony và thằng việt hoá nó sợ người ta bị lỗi khi cài đặt việt hoá nên nó đã ôm sô gom toàn bộ vô 1 chỗ chỉ việc tải về copy paste là chơi ngon lành trên vita có thẻ nhớ xịn của SONY như lại đẻ ra trường hợp mấy ông ko có thẻ xịn mà xài thẻ đểu của điện thoại nên lại gặp lỗi ko hiện tiếng anh nên thành ra phải quay ra đúng hướng dẫn của hacker repatch là cái gì cần thay đổi thì mới nhét vô cho repatch chứ ko phải cái gì cũng nhét, còn nếu nó thay đổi hết mịa trong bộ cài game luôn thì phải trỏ thằng repatch plugin trong file configtxt của thư mục taihen từ ur0 qua chỗ ux0 chứ ko thì ko thể đủ chỗ chứa được

Sửa lần cuối:
Tiếp đó bạn tải cái link đã việt hoá link google của nó rồi coi nó khác cái file nội dung nào bên trong về dung lượng thì lôi nó nhét bỏ vô thư mục ur0:repatch/PCSE00899
cho mình hỏi tí đoạn này, tức là tải cái link google đã việt hóa này (folder PCSE00899 ) , sau đó so sánh với cái folder PCSE00899 mà mình đã tải bằng pkgi trên vita, nếu file nào trong foder việt hóa khác với folder game gốc thì cho vào thư mục repatch bên ur0 đúng ko?

Anh78H

Nấm nhỏ
cho mình hỏi tí đoạn này, tức là tải cái link google đã việt hóa này (folder PCSE00899 ) , sau đó so sánh với cái folder PCSE00899 mà mình đã tải bằng pkgi trên vita, nếu file nào trong foder việt hóa khác với folder game gốc thì cho vào thư mục repatch bên ur0 đúng ko?
Đó là trong trường hợp tụi nó chỉnh chọt một ít file cụ thể ở đây là file chứa ngôn ngữ, nhưng cũng tùy thuộc nhà sản xuất game họ làm game kiểu để riêng file ngôn ngữ ra thì dễ, còn nếu nhà sản xuất game nhồi chung 1 chỗ thì khi tụi nó vọc phá chỉnh việt hoá ngôn ngữ phải chỉnh hết luôn thành ra phải có nguyên 1 bản y chang như thế ở trong folder repatch để plugin dẫn đường cho vita chạy và thay đổi nội dung. Bạn cứ thử trước trường hợp 1 so sánh file trong gói tải google việt hoá với bản gốc tiếng anh bạn đã tải đã cài, copy phần file có dung lượng khác biệt ở trong gói việt hoá bỏ vô ur0 repatch/ PCSE00899/ cấu trúc thư mục phải y chang ví dụ bạn thấy gói việt hoá có 1 file A nặng hay nhẹ hơn của bản gốc đã cài ở ux0 app/PCSE00899 mà vị trí file A nó như vầy PCSE00899/Folder /Folder / A bạn copy bỏ thằng A này vô ur0 repatch cũng phải như vầy ur0 repatch /PCSE00899/Folder /Folder / A
Sau khi mò tất cả file khác dung lượng với bản gốc và copy vô ur0 repatch nếu mở game lên nó vẫn ko hiện ra tiếng việt thì trường hợp tụi nó việt hoá đụng chạm hết vô toàn bộ file trong PCSE00899 là gần như 100% ,tới đây phải ôm nguyên cái PCSE00899 cho vô ur0 repatch nhưng vì ur0 ko đủ chỗ chứa nên bạn xoá ur0 repatch vô ux0 tạo thư mục repatch mới thành ux0 repatch rồi cho PCSE00899 việt hoá đã tải vô đây

Sửa lần cuối:
Đó là trong trường hợp tụi nó chỉnh chọt một ít file cụ thể ở đây là file chứa ngôn ngữ, nhưng cũng tùy thuộc nhà sản xuất game họ làm game kiểu để riêng file ngôn ngữ ra thì dễ, còn nếu nhà sản xuất game nhồi chung 1 chỗ thì khi tụi nó vọc phá chỉnh việt hoá ngôn ngữ phải chỉnh hết luôn thành ra phải có nguyên 1 bản y chang như thế ở trong folder repatch để plugin dẫn đường cho vita chạy và thay đổi nội dung. Bạn cứ thử trước trường hợp 1 so sánh file trong gói tải google việt hoá với bản gốc tiếng anh bạn đã tải đã cài, copy phần file có dung lượng khác biệt ở trong gói việt hoá bỏ vô ur0 repatch/ PCSE00899/ cấu trúc thư mục phải y chang ví dụ bạn thấy gói việt hoá có 1 file A nặng hay nhẹ hơn của bản gốc đã cài ở ux0 app/PCSE00899 mà vị trí file A nó như vầy PCSE00899/Folder /Folder / A bạn copy bỏ thằng A này vô ur0 repatch cũng phải như vầy ur0 repatch /PCSE00899/Folder /Folder / A
Sau khi mò tất cả file khác dung lượng với bản gốc và copy vô ur0 repatch nếu mở game lên nó vẫn ko hiện ra tiếng việt thì trường hợp tụi nó việt hoá đụng chạm hết vô toàn bộ file trong PCSE00899 là gần như 100% ,tới đây phải ôm nguyên cái PCSE00899 cho vô ur0 repatch nhưng vì ur0 ko đủ chỗ chứa nên bạn xoá ur0 repatch vô ux0 tạo thư mục repatch mới thành ux0 repatch rồi cho PCSE00899 việt hoá đã tải vô đây
ok thanks thớt, vừa so sánh 2 cái thì thấy nặng gần như nhau luôn, chắc tụi nó đụng vô gần hết file. kiểu này bắt buộc cho thư mục repatch sang ux0.Vậy còn cái plugin repatch.skprx thì cho vào ux0 và cái dòng trong file config.txt để là "ux0:repatch.skprx" đúng ko bác

Anh78H

Nấm nhỏ
ok thanks thớt, vừa so sánh 2 cái thì thấy nặng gần như nhau luôn, chắc tụi nó đụng vô gần hết file. kiểu này bắt buộc cho thư mục repatch sang ux0.Vậy còn cái plugin repatch.skprx thì cho vào ux0 và cái dòng trong file config.txt để là "ux0:repatch.skprx" đúng ko bác
plugin repatch thì vẫn để nó trong thư mục ur0 tai, file câú hình thì vẫn để vậy đừng chỉnh gì cả.
Cách xác định repatch có hoạt động hay không thì đơn giản lắm, bác vô thư mục ux0 app kiếm thằng vitashell sẽ thấy file eboot.bin copy nó quăng vô thư mục repatch/ tên folder game ví dụ PCSE00899 khi mở game thay vì vô game thằng repatch sẽ mở vitashell lên.

Còn game không chạy được ra tiếng việt thì chỉ có 3 cách thôi. 1 là làm đúng theo thằng hướng dẫn là toàn bộ thư mục PCSE00899 phải ở trong ur0 ( mà muốn đủ chỗ dung lượng thì bạn phải bán con slim 2000 vita để mua con Flat mập 1000 vita có thư mục ur0 tới 2,5GB lận :xD )

2 là kiếm cái thẻ cũ đã qua sử dụng Sony xịn thật sự tầm 4GB chỉ cỡ 100 ngàn chỉ để chơi riêng cái game này do cái sd2vita câú hình không được với mấy cái repatch này, đợt tháng 10 vừa qua mình từng bị với cái game Phantasy Star Nova rồi làm đủ kiểu mà game vẫn éo chịu hiện tiếng anh từ file đã chỉnh của tụi nước ngoài, chuyển hết vô thẻ sony xịn thì lại hiện.

3 là chỉ game toàn tiếng japan không có bản tiếng anh thì chơi ko được thôi chứ tiếng anh rồi chơi tuốt hết chẳng ngán gì cả, cùng lắm không hiểu lấy điện thoại bật camera cho google translate tạm cũng đc. thật sự về khoảng mod miết thì thằng 3DS của Nintendo đỡ hơn khi cài đặt cho người dùng.

Nói thật chứ thích chơi game câu chữ tiếng anh, nhưng âm thanh tiếng nhật hơn là chữ anh, tiếng cũng anh nốt mà không có tùy chọn âm thanh japan

Sửa lần cuối:
đã làm được và chơi ngon, triệu like cho thớt >:D<>:D<>:D<>:D<, mình vứt cả folder repatch với cái plugin sang ux0 luôn, xong sửa đường dẫn trong file config, giờ vào game đã có tiếng việt ngon lành.
chủ yếu tập vọc máy là chính chứ mình chơi tiếng gì cũng ok

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
đã làm được và chơi ngon, triệu like cho thớt >:D<>:D<>:D<>:D<, mình vứt cả folder repatch với cái plugin sang ux0 luôn, xong sửa đường dẫn trong file config, giờ vào game đã có tiếng việt ngon lành.
chủ yếu tập vọc máy là chính chứ mình chơi tiếng gì cũng ok
Chúc mừng coi như bác hên, còn mình thì vẫn đang kẹt với cái sd2vita cho cái game Phantasy star Nova hiện tiếng anh, vì cơ bản thẻ microsd 32GB rẻ bèo cùng với sd2vita tiện hơn là thẻ sony xịn, thẻ sony hồi đợt hack game vita đuôi cài game .vpk hồi cuối năm 2016 nhiều đứa bị tình trạng cài game chép ra vô nhiều qúa chết thẻ nhớ, mà thẻ sony xịn đó mắc lòi.

Vọc máy thì cẩn thận coi chừng 2 vấn đề virus từ windows có thể có dạng ăn thư mục xóa file tùm lum nó mà lây vô vita thì hỏng máy và khi copy move hay gì đó cẩn thận xóa nhầm file.

Chúc mừng coi như bác hên, còn mình thì vẫn đang kẹt với cái sd2vita cho cái game Phantasy star Nova hiện tiếng anh, vì cơ bản thẻ microsd 32GB rẻ bèo cùng với sd2vita tiện hơn là thẻ sony xịn, thẻ sony hồi đợt hack game vita đuôi cài game .vpk hồi cuối năm 2016 nhiều đứa bị tình trạng cài game chép ra vô nhiều qúa chết thẻ nhớ, mà thẻ sony xịn đó mắc lòi.

Vọc máy thì cẩn thận coi chừng 2 vấn đề virus từ windows có thể có dạng ăn thư mục xóa file tùm lum nó mà lây vô vita thì hỏng máy và khi copy move hay gì đó cẩn thận xóa nhầm file.
không liên quan lắm nhưng tiện mình hỏi luôn, máy mình fw 3.68 hack henkaku rồi có cách nào dùng chức năng remoteplay để chơi game trên ps4 không nhỉ, hình như phải reset máy (mất hack) để đăng nhập vào psn phải ko

Anh78H

Nấm nhỏ
không liên quan lắm nhưng tiện mình hỏi luôn, máy mình fw 3.68 hack henkaku rồi có cách nào dùng chức năng remoteplay để chơi game trên ps4 không nhỉ, hình như phải reset máy (mất hack) để đăng nhập vào psn phải ko
mình không có máy ps4 nên không hướng dẫn chính xác cho bác được. Tuy nhiên lời khuyên là đã hack rồi thì đừng có điền account có game bản quyền kỹ thuật số đã mua vào, xui xui Sony nó banned account thì xót lắm. Còn vụ remoteplay thì có ứng dụng do hacker nó viết để vượt rào cản firmware nhưng không chắc bây giờ còn dùng được hay không do firmware 3.69 đã ra nên có khả năng cao Sony chặn hết rồi

lại mặt dày hỏi thớt tí :
mình vừa reset vita để đổi tài khoản psn xong hack lại máy ( dùng cái auto hencore gì đấy). bây giờ vào game hay bất kì app nào nó cũng báo cái you cant not earn trophie xong bắt ấn yes no. có cách gì tắt đi hết không nhỉ. tìm gg thì chỉ có mỗi hướng dẫn tắt thông báo đấy cho cái h encore

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
lại mặt dày hỏi thớt tí :
mình vừa reset vita để đổi tài khoản psn xong hack lại máy ( dùng cái auto hencore gì đấy). bây giờ vào game hay bất kì app nào nó cũng báo cái you cant not earn trophie xong bắt ấn yes no. có cách gì tắt đi hết không nhỉ. tìm gg thì chỉ có mỗi hướng dẫn tắt thông báo đấy cho cái h encore
Do app hoặc game nó đã nhận dạng cái account đó và lưu trophy theo save game rồi nên bây giờ chỉ có 1 cách là xoá save game nó nằm bên trong ux0 user 00 đó là cách cũ của mình, 1 số game có cơ chế cross save đẩy save miễn phí lên đám mây như sword art online thì có xoá đi cũng ko sao vì sau đó vô tải về lại.
Còn bây giờ thì dùng cái tắt thông báo cho h encore kia đi cho lẹ vì bây giờ tụi nó hack luôn cả trophy rồi

Anh78H

Nấm nhỏ
Bạn nào biết cho mình hỏi? Sử dụng thẻ sd2vita chạy song song với thẻ sony được ko? Tại mình đã có thẻ sony rùi muốn mua thêm sd2vita dung lượng cho máy!
1 thằng chạy game vita thôi ko chạy cả hai thằng game vita được đâu, nhưng hai thằng chạy game psp thì được, muốn cả hai thằng cùng chạy game vita thì mỗi lần như thế phải chỉnh vị trí mount thẻ và hơi mắc công khởi động lại máy để vita nhận lại vùng ux0 chứa game vita

1 thằng chạy game vita thôi ko chạy cả hai thằng game vita được đâu, nhưng hai thằng chạy game psp thì được, muốn cả hai thằng cùng chạy game vita thì mỗi lần như thế phải chỉnh vị trí mount thẻ và hơi mắc công khởi động lại máy để vita nhận lại vùng ux0 chứa game vita
Thanks bạn! Vậy mình mua cho 1 chạy psp , 1 chạy cho vita đc mà ko cần mount đúng ko bạn! Chứ chuyển qua lại mắc công quá

Anh78H

Nấm nhỏ
Thanks bạn! Vậy mình mua cho 1 chạy psp , 1 chạy cho vita đc mà ko cần mount đúng ko bạn! Chứ chuyển qua lại mắc công quá
Đúng rồi bạn, mount thì vita khởi động cũng nhanh lắm, hiện tại thì mình gỡ thẻ 16GB zin của sony ra cất hộp kỉ niệm luôn rồi chỉ dùng thẻ sd thôi, chắc bạn cũng biết độ bền của thẻ sony rất kém khi ghi data nhiều với dung lượng lớn như đợt cài game vpk lúc vita vừa mới hack nhiều người đã nói bị hư thẻ. Giá thẻ sd micro 32GB giờ cũng rẻ dưới 30k vn₫ bữa 30/11 với 12/12 mình mua được 4 cái 32GB chính hãng 5 năm bảo hành nhờ cái tụi shopee khuyến mãi lắc xu, chỉ là mắc công tháo ra khi cần đổi game so với thẻ 64 hoặc 128 hoặc 256 gb thôi

Đúng rồi bạn, mount thì vita khởi động cũng nhanh lắm, hiện tại thì mình gỡ thẻ 16GB zin của sony ra cất hộp kỉ niệm luôn rồi chỉ dùng thẻ sd thôi, chắc bạn cũng biết độ bền của thẻ sony rất kém khi ghi data nhiều với dung lượng lớn như đợt cài game vpk lúc vita vừa mới hack nhiều người đã nói bị hư thẻ. Giá thẻ sd micro 32GB giờ cũng rẻ dưới 30k vn₫ bữa 30/11 với 12/12 mình mua được 4 cái 32GB chính hãng 5 năm bảo hành nhờ cái tụi shopee khuyến mãi lắc xu, chỉ là mắc công tháo ra khi cần đổi game so với thẻ 64 hoặc 128 hoặc 256 gb thôi
Bạn ơi, bạn có biết sử dụng adrenaline để đọc file .iso, .bin, .cue để chạy game ko bạn?

Anh78H

Nấm nhỏ
Bạn ơi, bạn có biết sử dụng adrenaline để đọc file .iso, .bin, .cue để chạy game ko bạn?
Adrenaline của theflow chỉ là 1 cái ứng dụng giúp vita chạy giao diện như 1 con psp sau đó sẽ thấy file game .iso đạt chuẩn mà nó đọc được thì chơi được ,chỗ bỏ file iso là ở thư mục pspemu tự tạo thư mục iso do chưa có. Còn muốn xài file iso đã bị chỉnh sửa như mod ngôn ngữ thì mình chưa biết cách làm do chưa coi kỹ, còn mấy loại file khác như bin hay cue thì mình không biết ứng dụng có hỗ trợ ko vì từ hồi giờ chỉ load thử vài game japan đuôi file iso nguyên zin thì chạy mà bị mod tiếng anh vô thì bị lỗi ko chạy. Còn thấy mọi người kêu nên dùng đuôi Cso nhẹ hơn iso

Chào mọi người. Mình vừa mua cái ps vita 2000. Fw của nó là 3.61. Xin hỏi mọi người có cách nào hack không?. Mình dùng sạc nhanh của điện thoại có bị ảnh hưởng gì không. Cảm ơn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN