[3DS] Pokémon Mystery Dungeon: Gates to Infinity

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

HOANS

Nấm nhỏ
Pokémon Mystery Dungeon: Gates to Infinity
2013-07-30 15.25.23.jpg

Nếu bạn yêu thích các dòng game Pokémon thì chắc chắn bạn sẽ thích thú hơn với phong cách 3D rất dễ thương, màu sắc tươi sáng và được hoá thân thành những chú Pokémon xinh xắn, đáng yêu. Không bị ràng buộc bởi các huấn luyện viên và tự do thoát khỏi pokeball.
Đây là phiên bản nối tiếp của Pokémon Mystery Dungeon NDS

Game sẽ giúp bạn phát huy được sự tự tin khi đi 1 mình ở những nhiệm vụ không thể nhờ team trong game.
Tập cho bạn khả năng lãnh đạo nhóm và ứng biến tình huống thông qua cách mà bạn giúp team chống lại nhiều kẻ thù.
Tình bạn trong game, kết nối cộng đồng... là những gì mà game sẽ đem lại cho bạn!

Thể loại:
Tìm đường, chiến thuật
Xây dựng là phụ

Cốt truyện chính
Bạn sẽ hoá thân thành 1 trong những Pokemon mà bạn lựa chọn như: Pikachu, Victini...
Bạn sẽ phiêu lưu để xây dựng, mở rộng vùng đất Pokemon thông qua các nhiệm vụ nhỏ.
Bạn sẽ rất bất ngờ vì 1 nhân vật tưởng chừng là chính diện bỗng chốc hoá thành nhân vật phản diện và kéo bạn vào rắc rối. Cũng như những phiên bản Pokémon mục đích chính là bạn phải giải cứu thế giới Pokemon và thế giới loài người tránh sự xâm lăng của các thế lực xấu.

2013-07-30 15.27.09.jpg

Hoàn thành và đối mặt với 6 nhiệm vụ chính trong trò chơi là bạn đã hoàn thành sứ mệnh và trở về thế giới loài người.

Sơ lược
Tình bạn là điều mà tôi thích nhất ở trò chơi này, bạn sẽ không đồng hành 1 mình mà sẽ có 1 người đi cùng. Tôi chọn Pikachu là mình và chọn Pokémon Victini là bạn. Một lời hứa giữa tôi (nhân vật chính) với Victini là sẽ ở lại vùng đất Pokémon mãi mãi nhưng khi hoàn thành nhiệm vụ chính thì tôi sẽ trở về thế giới loài người. Cuối cùng thì tôi cũng trở lại vùng đất Pokémon để tránh sự phá huỷ mất cân bằng vì quy tắc là ở cả 2 thế giới đều phải quên hết những việc xảy ra. Trong khoảng thời gian nhân vật chính của bạn trở lại thế giới loài người thì bạn sẽ nhập vai nhân vật còn lại. Khi hoàn thành nhiệm vụ đưa nhân vật chính quay lại thì bạn hoàn toàn có thề chọn ngẫu nhiên những nhân vật còn lại làm người chỉ huy dẫn đường.

Game chủ yếu là tìm đường và cách sử dụng chiến thuật.
Yếu tố xây dựng chỉ là phụ vì bạn không tự thiết kế ra nhà cửa, cửa hàng theo ý bạn ngoài những mẫu có sẵn

Điểm mới

Dícover a Magnagate!

Tính năng Camera của máy 3DS sẽ giúp bạn tìm các Pokémon khác và những cốt truyện, vật phẩm khác trong game. Đây có thể coi là điểm khác so với những phiên bản game Pokémon Mystery Dungeon NDS trước kia

Những điều thú vị trong game mà tôi đã qua và bạn cũng thế!

Hoá thành Pokemon bạn thích và xây dựng cho mình một vùng đất Pokemon cho riêng bạn không giống với bất kì ai.

Bạn sẽ không đi một mình mà sẽ có cả một nhóm đi cùng. Tối đa chỉ có 4 thôi nhé và khi thất bại tất cả đội của bạn chỉ còn 1 mình bạn và bạn có quyền cầu cứu bạn bè chơi cùng.

Bạn sẽ lạc lõng trong game nếu không có bạn bè chơi cùng nhưng nếu kiên trì và may mắn bạn sẽ vượt qua tất cả.(Mình cũng có lúc muốn bỏ cuộc giữa chừng vì Pokemon nhân vật phụ - Victini đi vào hang động toàn gặp Pokemon lửa nhưng cuối cùng cũng vượt qua được... Bạn tự khám phá nhé!)

Sẽ có những phần mà bạn phải hoàn thành nhiệm vụ 1 mình giữa chừng như nhân vật phụ của bạn bị bắt bạn phải chạy thoát hay sự tương khắc mà bạn yếu thế hơn. Nhóm của bạn quá yếu! Thế là bạn sẽ dừng lại và chơi lại từ đầu lượt đó. Bạn có quyền xin chi viện từ các bạn khác cùng chơi.

Bạn save giữa chừng nhưng khi bạn bị đánh bại cho dù bạn huỷ thì khi khởi động lại game vẫn tính bạn thất bại lượt đó.

Sự xoay chuyển của các bản đồ và ảnh hưởng thời tiết sẽ làm Pokemon mất một vài hỗ trợ như hồi phục HP khi di chuyển và trừ điểm HP.

Đối mặt với hàng loạt Pokemon trong cùng 1 khu vực chỉ có nước thua hoặc nhờ trợ giúp từ bạn bè...(Nếu bạn gặp khó khăn có thể nhờ tôi đi cùng để giúp bạn vượt qua)

... Và còn nhiều điều thú vị nữa mà khi bạn khám phá sẽ thấy thật bất ngờ

Ưu điểm
Đồ hoạ đẹp; dễ thương, chuyển động mượt mà.
Âm nhạc hay.
Nội dung cốt truyện có ý nghĩa
Game chơi khá lâu
Thay đổi giữa các đường hầm đa dạng liên tục rất khó nhớ
Tương tác online với bạn bè

Khuyết điểm
Di chuyển góc chưa đa dạng chỉ có thể nhìn từ trên xuống không ngang tầm mắt nhân vật ( có ngang tầm mắt nhân vật thì cũng chỉ là videoclip)
Chữ nhiều quá có những đoạn hội thoại khá dài gần bằng 1 lần đi hết nhiệm vụ tìm đường

:-? Có thể thấy game chỉ được 9.5/10 điểm.
0.5 điểm còn lại là sự ưa chuộng không cao như các bản game Pokémon chính thống.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN