5 games gây thất vọng với bạn nhất

Cửa hàng game Nintendo nShop

hah, tui mún nói rõ là đây là những game mà làm cho bạn thất vọng khi mới bắt đầu chơi .Đây ko phải là game dở , nhưng nó ko hay như bạn tưởng khi chuẩn bị down zia
Ý kiến chủ wan thui nha:em02:
1.custom robo arena (robo chiến đấu trong phạm vi hẹp , đồ họa ko dc dẹp )
2.wario wave touched
3.wario : master of disguise (dành cho gameboy ?)
4.feel the magic (cái nhạc nền kinh khủng ko chiụu dc )
5.flipper critter
mọi ng cho ý kiến nha:em13:

Need for speed các phiên bản =>>thật hổ danh trò chơi đua xe nổi tiếng bây lâu,EA Sport làm games gì cho DS cũng bắt lợn,chả ra làm sao cả.
Thế thôi còn lại games DS mà tui đã từng chơi tui đều thấy hay hết

1. Golden Eye
2. Real Time Conflict
3. Burn Out Legend (cái này phải nói là dở tệ)
4. Harry Potter And The Order Of Phoenix
5. Etrian Odysse (cái này hok biết dở hok nhưng chơi chả hiểu cái quái gì hết).
P/s: AOE mà dở thì trò gì là hay :((

1. Golden Eye
2. Real Time Conflict
3. Burn Out Legend (cái này phải nói là dở tệ)
4. Harry Potter And The Order Of Phoenix
5. Etrian Odysse (cái này hok biết dở hok nhưng chơi chả hiểu cái quái gì hết).
P/s: AOE mà dở thì trò gì là hay :((
Etrian ấy chơi hay mà nhưng công nhận hơi khó làm quen chút xíu

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Phản hồi lại :

Thật ra AoE lên PC theo thể loại dàn trận theo lượt nên sẽ gây thất vọng cho nhiều fan mong đợi 1 phiên bản RTS DS :)

Dòng need for speed nói riêng hay game thể thao của ea nói chung thất bại đều do đồ họa . Nhưng bạn cũng phải hiểu cấu hình DS như thế nào , mấy game này chỉ thích hợp càng quét trên phần cứng mạnh như PSP , Xbox , PC ... Riêng mình ko hứng lắm việc đua xe trên DS (ngoại trừ MarioKart) nên ko thất vọng :))

Harry Potter là game ăn theo truyện nên đã đoán trước 80 % là dở =)) Dòng game thị trường có gì đáng mong đợi :D

Etrian Odysse là game hay , có lẽ bạn không thích hợp với thể loại này

Golden Eyes đúng là tệ thật , nó thua ở phần control

Super Monkey ball Bảo thấy khá hay đấy chứ , đồ họa cũng ổn .

Bomberman bản đầu gợi lại cái thời snes vàng son :D Chơi mạng rất vui , kỳ offline đầu hội ds ở piano cả đám đấu nhau la ó ầm trời ^^

Feel The Magic chỉ là game dở đối với những người có DS mới đây . Mình chơi vào thời kỳ đầu hiếm hoi game , phải nói ko thể diễn tả dc nó hay tới dường nào :| Chọt chọt thổi thổi vui nhộn ra phết . Về sau nhiều game đánh về khía cạnh này nên gamer chơi lại cảm thấy nhàm

WarioWare theo mình ko thể là game tệ dc trừ khi ko bik chơi [-X

Mấy bạn đưa ra game tệ cũng nên nói rõ tệ ở chỗ nào , tệ ra sao chứ đừng nên liệt kê ko danh sách . Như vậy sẽ làm chủ đề trở nên hay hơn :)

trthths

NDS Member
Custom robo arena hay mà.
1.Dynasty Warrior
2.Age of E
3.Zoo Tycoon
4.Super Monkey ball
5.Bomberman (bản đầu tiên)
Ok, do ko ai nói rõ là phải nói lý do.
1. Thất vọng như mọi người đang mong đợi, ít chiêu thức, cảnh nhìn hoài phát chán...
2. Chuyên chơi trên PC, bây giờ chơi DS thất vọng đồ họa lẫn gameplay, hix (sorry các fan AOE)
3. Như trên
4. Hay, em khoái cái này từ lúc chơi trên GC. Nhưng lần này ko có story, với lại chơi mấy cái misson ngắn quá---> chán.
5. Gameplay,đồ họa, em chơi 1 hồi thì xóa ngay ko muốn chơi nữa. Thằng bomberman giờ đây đẹp giai hơn

Ok, do ko ai nói rõ là phải nói lý do.
1. Thất vọng như mọi người đang mong đợi, ít chiêu thức, cảnh nhìn hoài phát chán...
2. Chuyên chơi trên PC, bây giờ chơi DS thất vọng đồ họa lẫn gameplay, hix (sorry các fan AOE)
3. Như trên
4. Hay, em khoái cái này từ lúc chơi trên GC. Nhưng lần này ko có story, với lại chơi mấy cái misson ngắn quá---> chán.
5. Gameplay,đồ họa, em chơi 1 hồi thì xóa ngay ko muốn chơi nữa. Thằng bomberman giờ đây đẹp giai hơn
chơi AoE giỏi phải biết vận dụng binh pháp ,vô topic của tui mà coi binh pháp AoE .

trthths

NDS Member
Thì tui coi xong mới down về chơi mà. Tui chơi AOE chẳng lẽ ko có chiến thuật. Ý tui là đồ họa, gameplay ấy

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
hiện tại chơi mới thấy có 3 game thuộc dạng chán,hi vọng ko phải update thêm :bash[1]:

1. custom robo arena
- đồ họa ko đẹp thậm chí còn muốn thua cả pokemon,hình ảnh còn thô we
- nhạc nghe chán như con gián,có 1 bài cho nghe hoài
- nói nhiều bấm muốn điên
- quá nhiều nhân vật ko cần thiết chỉ để làm cảnh,bắt mình nghi ngờ phải lại nói chuyện với chúng hoài
- quá nhiều việc cứ lặp đi lặp lại hoài (tối nào cũng phải về nhà leo lên giường,ăn cơm,đi ngũ)
Tuy nhiên:
- gameplay,âm thanh và hình ảnh được cải thiện nhiều khi chiến đấu
- Có nhiều trang bị để hỗ trợ robot
Nhận xét: ưu điểm thì ít mà nhược điểm thì nhiều, chán thì vẫn là chán.Nhưng vẫn kéo được 1 số bạn yêu thích robot tiếp tục chơi :-??

2. Doki doki majo shinphan
- hem hiểu tiếng nhật lém (thành ra cứ phải bấm đại mà chơi vậy tất nhiên là chán T.T)

3. Naruto ninja council 3
- single player chỉ có chơi làm nhiệm vụ ko có cả mục challenge để đấu với npc
- Nhiệm vụ thì cái quá dễ, cái quá khó :(
- Tuyệt chiêu của các nhân vật hầu như đều giống nhau, chỉ khác ở vài tuyệt chiêu đặc biệt

feel the magic thì ko đến nổi tệ nhưng quả thật cái nhạc nền nó thật kinh khủng , hok bít sao mà đến giờ tui vẫn bị " ám ảnh " bởi cái nhạc doa

qwaszx91

Nấm nhỏ
1: đầu tiê phải kể đến need for speed carbon
2:time ace
3:spiderman3 cực chán ,cực xấu
4:tranforme chưa vào đc phần chơi chinh'-> nản
5:shrek the thirst(dây dưa cù nhầy điều khiển đi điều khiển lại 3 nhân vật,kết đc mỗi cái thổi vô màn hình)

Hi 5 game gây thất vọng nhất đó là
1.FF3 vì cái thằng này làm anh em chờ dài cổ mới đợi đến ngày ra FF4
Chứng tỏ nó quá thất vọng
2.Castlevania:POR đây có lẽ là bản cuối cùng trên DS lên nó làm mình thật vọng!vì ko có game chơi nũa
3.Dynasty hơi chán đồ họa và cách chơi ko bằng Cướp biển
4.Digimon World Ds trong trậnn đánh nhìn được quái thú của mình thì tốt
5.Mario and Lugi:Panner of time!!Sao mĩa mà nó ra ra Mario Lugi 2!!Lâu quá

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
chà, 2 game mình kết nhất thì kingofgame cho luôn vào danh sách đen =((, nhưng 2 lí do để coi ff3 và CV là game dở mình thấy chưa thuyết phục, như như trò CV lí do là không có game để chơi thế là bị coi là game xí muội hả :))?

fly_us

Nấm bình thường
Hi 5 game gây thất vọng nhất đó là
1.FF3 vì cái thằng này làm anh em chờ dài cổ mới đợi đến ngày ra FF4
Chứng tỏ nó quá thất vọng
2.Castlevania:POR đây có lẽ là bản cuối cùng trên DS lên nó làm mình thật vọng!vì ko có game chơi nũa
3.Dynasty hơi chán đồ họa và cách chơi ko bằng Cướp biển
4.Digimon World Ds trong trậnn đánh nhìn được quái thú của mình thì tốt
5.Mario and Lugi:Panner of time!!Sao mĩa mà nó ra ra Mario Lugi 2!!Lâu quá
Lý do này thì bó tay luôn thiệt, tới lúc FF12 bản tiếng Anh ra thì kêu sao nó không port hết toàn bộ các version qua DS :-ss

còn CV với Mario & Luigi cũng.. bó tay luôn...

Annieslover

V.I.P Member
trời , toàn game hay mà các ông chê , riêng feel the magic là game đã để lại cho tôi nhiều kỉ niệm nhất , đó là game đầu tiên tôi chơi trên ds ...
:( Bomberman bản đầu thì vui khỏi nói rồi , chơi mạng có chế độ phát nổ bomb = mic , chơi đông thì là hét um trời :))
Custom robo arena hay thế mà chê ,tôi chơi liên tục 2 ngày hết quách nó game .
Wario thì đừng chêt , game nhiều mini game cực hay + thêm mấy cái đồ chơi trong phòng chứa nữa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN