(Xin ý kiến) Nên mua o3ds hay n3ds

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên nua o3ds hay n3ds

• Số thành viên bình chọn
    10
  • Poll closed .
Em muốn xin ý kiến mọi người về việc nên mua o3ds hay n3ds và xin so sánh, review của 2 loại máy trên.
P/s: e ko có ý định mua xl và ll vì ko đủ tài chính và e cần kích thước nhỏ gọn, nếu e có đặt sai box xin mọi người nhắc nhở.

Sửa lần cuối:
Em muốn xin ý kiến mọi người về việc nên mua o3ds hay n3ds và xin so sánh, review của 2 loại máy trên.
P/s: e ko cí ý định mua xl và ll vì ko đủ tài chính và e cần kích thước nhỏ gọn, nếu e có đặt sai box xin mọi người nhắc nhở.
Tùy games bạn muốn chơi. Nếu bạn muốn chơi Xenoblade Chronicles luôn thì mua N3DS, Hyrule Legend chơi trên N3DS mượt hơn và có 3D. Trên O3DS thì hơi giựt nhưng vẫn chơi được. Ngoài ra N3DS còn có thêm 2 nút ZL ZR chơi Monster Hunter Generation triển Hunter Arts dễ hơn (O3DS chơi bình thường). Còn lại mấy games khác mềnh thấy chơi ở đâu cũng như nhau.

Muốn nhỏ gọn thì mua n3ds đi bạn, n3ds xl/ll to hơn
mình chỉ muốn xin ý kiến về o3ds và n3ds thôi, mình cũng thích nhỏ gọn cho dễ đem theo nữa
Tùy games bạn muốn chơi. Nếu bạn muốn chơi Xenoblade Chronicles luôn thì mua N3DS, Hyrule Legend chơi trên N3DS mượt hơn và có 3D. Trên O3DS thì hơi giựt nhưng vẫn chơi được. Ngoài ra N3DS còn có thêm 2 nút ZL ZR chơi Monster Hunter Generation triển Hunter Arts dễ hơn (O3DS chơi bình thường). Còn lại mấy games khác mềnh thấy chơi ở đâu cũng như nhau.
thanks bạn

Yung

Nấm nhỏ
tất nhiên là new tốt hơn rồi, hỗ trợ tất cả game và chạy nhanh hơn nữa. Như trò hyrule warrior chơi trên ỏ3ds hơi lag lag, qua n3ds chạy trơn tru

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
ko bt mấy game resident evil chơi trên old 3ds thi hình ảnh 2d có gì khác với new 3ds ko ạ?
New 3DS nó có thêm cái C-Stick đó bác, để chuyển camera, quay qua quay lại.
Chơi ở chế độ không bật 3D thì game nào trên new hay old gì nó cũng ý nhau @_@

Yung

Nấm nhỏ
mình thấy có mấy game ghi only for new 3ds thì có chơi được tên o3ds ko? nếu chơi đc thì có gì khác trên new 3ds ko?
Nếu mà only for new 3ds thì chỉ có new 3ds mới chơi đc thôi bạn. Tạm thời mình thấy mới có 2 game là xenoblade với isaac gì đó. Old ko chơi đc nha

cũng phân vân như bạn nhưng thấy N3DS max nên đã xúc 2nd em old3ds xl và thêm cái circle pad chơi kingdomheart hoặc res thì quá tiện luôn , và một số game hỗ trợ circle pad , hình như circle pad chỉ dùng dc cho old 3ds

Cũng nên mua New đấy. Nhưng mua old cũng ko sao. Vẫn có đầy game chơi. Cấu hình new mạnh hơn, cải thiện thời gian load các kiểu, ram to. GPU vẫn thế thì phải. Nên game thì chắc ko có quá nhiều game only new 3ds đâu, CPU mạnh nhưng 1 phần phải dùng để điều khiển, xử lý cái track eye của mình để điều khiển cái 3D rồi. Nên mua cái nào cũng được, ko phải phân vân. Rẻ hơn thì lag hơn chút, 1 số game ko chơi được. Đắt hơn thì ngon hơn.

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN