Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có ai bị như mình ko ? cài Andrenaline vô chép thử 1 game vô chơi ok hết , chép thêm game khác vào thì toàn bị lỗi file , game đầu thì ok chơi bt :|

SonnyL

Nấm nhỏ
Có ai bị như mình ko ? cài Andrenaline vô chép thử 1 game vô chơi ok hết , chép thêm game khác vào thì toàn bị lỗi file , game đầu thì ok chơi bt :|
Mình vô chơi bt mà bạn. Bạn coi thử cái game đó có phải file .cso k? Nhiều game file .cso lúc vô game bị lỗi đó bạn. Tốt nhất bạn nên tìm down game đuôi .iso

sao mình ko download đc thế ?
nó cứ hiện tin nhắn như vầy..

You need permission
Your request for access has been sent.
You will receive an email if and when your request is approved.

Anh78H

Nấm nhỏ
UPDATE hướng up lên FW 3.65 và hướng dẫn cài đặt game theo định dạng "NONPDRM"
Bác viết thêm lưu ý cho anh em là tuyệt đối không đc vô bong bóng Setting rồi bấm Format - Restore This System hoặc là bấm giữ đúng mấy cái nút của vita để vô Safe mode chọn 4. Restore This System
Không chắc chắn 100% do TheFlow ghi tiếng anh mà trình đọc hiểu của mình có hạn nên không biết hiểu đúng không nhưng đại khái nêú nạp lại cái 3.65 PUP là mất hack enso thì suy ra có khả năng rất là cao là cái Format Restore This System chính là nó nhưng tìm google chẳng thấy gì liên quan

SonnyL

Nấm nhỏ
Bác viết thêm lưu ý cho anh em là tuyệt đối không đc vô bong bóng Setting rồi bấm Format - Restore This System hoặc là bấm giữ đúng mấy cái nút của vita để vô Safe mode chọn 4. Restore This System
Không chắc chắn 100% do TheFlow ghi tiếng anh mà trình đọc hiểu của mình có hạn nên không biết hiểu đúng không nhưng đại khái nêú nạp lại cái 3.65 PUP là mất hack enso thì suy ra có khả năng rất là cao là cái Format Restore This System chính là nó nhưng tìm google chẳng thấy gì liên quan
Việc Format hay Restore System không làm mất hack, bạn chỉ cần cài lại Vitashell bằng việc dùng lại backup trước đó trong QCMA thôi, miễn là bạn ĐỪNG download lại FW 3.65 (tức down file 3.65.PUP mà bạn nói) và cài đặt lại (do máy sẽ hiểu là bạn muốn cài đặt FW 3.65 thông thường, chứ k phải FW 3.65 hack).

cho mình hỏi chút ạ. nếu bh mình up lên fw3.65 như hướng dẫn trên thì còn có thể cài lại đc andrenaline để chơi game psp k? và up lên fw3.65 thì còn có thể chơi đc các game của 3.60 k ạ

cho mình hỏi chút ạ. nếu bh mình up lên fw3.65 như hướng dẫn trên thì còn có thể cài lại đc andrenaline để chơi game psp k? và up lên fw3.65 thì còn có thể chơi đc các game của 3.60 k ạ
Theo những gì mình xem (chưa test thử) thì chạy dc andrenaline (bản mới nhất nhé) game cũ của 3.60 thì chơi bình thường chứ....

clip chạy enso trên 3.65 :v :v :v cả andre, sd2vita

*Edit: zzz ghi link youtube nó nhảy ra nguyên cái video..... các bác click vào chữ youtube góc phải clip để ra yotube để tham khảo bình luận hoặc thử làm thì lấy mấy cái download ở dưới video.
cái henkaku hình như chuẩn bị hack dc fw 3.67 nên 1 số người đợi 3.67 ổn định thì up lên 1 lần, trong đó có mình :))

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
cảm ơn bạn nhé. vậy bh mới hack đc 3.67 vậy
Cuối năm nay, phụ thuộc tiền góp cho 1 hacker người nuoc ngoài gốc Việt tên thường dùng trên twiter là TheFlow. Đại khái góp tiền nhiều nuôi hắn khỏi phải đi làm chỉ việc ở nhà ăn ngủ xong bật máy chuyên tâm hack thì tốc độ lẹ hơn

mình đã thử up lên hack 3.65 và đã ok. nhưng các game mình ps vita mình cài ở 3.60 lúc trước lại k vào đc nữa. và mình đã xóa game rồi cài lại bằng pkgi nhưng lusdc dow xong thì bị lỗi. vậy là mình đã fomat lai thẻ nhớ va giờ mất moculer shell và vita shell rồi. :( giờ làm sao để cài lại đc moculer shell vậy. ai biết chỉ dùm vs ạ

Sửa lần cuối:
mình đã thử up lên hack 3.65 và đã ok. nhưng các game mình ps vita mình cài ở 3.60 lúc trước lại k vào đc nữa. và mình đã xóa game rồi cài lại bằng pkgi nhưng lusdc dow xong thì bị lỗi. vậy là mình đã fomat lai thẻ nhớ va giờ mất moculer shell và vita shell rồi. :( giờ làm sao để cài lại đc moculer shell vậy. ai biết chỉ dùm vs ạ
ok rồi rồi bình tĩnh :v đầu tiên bật wifi đã

cài moculer shell thế này :v vào browser > vào henkaku.xyz/go/
ấn r1 để cài moculer shell :)) ko ấn nó chỉ chạy mỗi henkaku thui
*nhớ tick cái Enable unsafe homebrew trong setting > henkaku setting nhé :v :v :v :v
vitashell muốn chạy trên 3.65 thì phải tải bản 1.82 trở lên ok vào cái clip trên ở youtube mà tải github update version liên tục nên yên tâm :v

còn vụ pkgi thì đơn giản là nó bị xung đột file config.txt trong ur0 và ux0 giải quyết thế này :/ vào ux0 del mẹ cái config.txt hay đổi tên thành j đó, cái nonpdrm nhét vào thằng ur0 tai config.txt ấy :v vậy cho dễ sắp xếp...

hơ rứa nghe bác nói cuối năm mới có 3.67 nên mình up 3.65 luôn rùi :/ chạy ngon lành chưa thấy vấn đề j, backup save bên cái cũ wa chạy vẫn tốt :)) may mà save ko mất ko thì công sức cày cuốc đổ sông đổ biển

*nhớ tick cái Enable unsafe homebrew trong setting > henkaku setting nhé :v :v :v :v
vitashell muốn chạy trên 3.65 thì phải tải bản 1.82 trở lên ok vào cái clip trên ở youtube mà tải github update version liên tục nên yên tâm :v

còn vụ pkgi thì đơn giản là nó bị xung đột file config.txt trong ur0 và ux0 giải quyết thế này :/ vào ux0 del mẹ cái config.txt hay đổi tên thành j đó, cái nonpdrm nhét vào thằng ur0 tai config.txt ấy :v vậy cho dễ sắp xếp...

hơ rứa nghe bác nói cuối năm mới có 3.67 nên mình up 3.65 luôn rùi :/ chạy ngon lành chưa thấy vấn đề j, backup save bên cái cũ wa chạy vẫn tốt :)) may mà save ko mất ko thì công sức cày cuốc đổ sông đổ biển
K đc bạn ơi. Lúc mình vào henkaku.xyz/go/ thì nó hiện dòng chữ error: can't find variable: found.

Sửa lần cuối:
V

với lại mình k gửi đc ảnh cho dễ nhìn vì chỉ có thể gửi ảnh 1mb trở xuống thôi

V

với lại mình k gửi đc ảnh cho dễ nhìn vì chỉ có thể gửi ảnh 1mb trở xuống thôi
chẹp... xin lỗi :v như topic trang 1 thì henkaku.xyz ko chạy trên fw 3.65 nên ko lấy dc moculer shell rùi nhưng đừng lo cái vita shell vẫn có cách lấy lại được :) ko mất vĩnh viễn đâu

https://gbatemp.net/threads/restore-vitashell-on-henkaku-3-65.498636/

có vài bài khác tương tự bác tìm hiểu thêm nếu thấy cần thiết nhưng chung cách làm cả :v :v :v
mình chưa tìm hiểu kĩ lắm nên bác mày mò thử cách trên nhé :))

chẹp... xin lỗi :v như topic trang 1 thì henkaku.xyz ko chạy trên fw 3.65 nên ko lấy dc moculer shell rùi nhưng đừng lo cái vita shell vẫn có cách lấy lại được :) ko mất vĩnh viễn đâu

có vài bài khác tương tự bác tìm hiểu thêm nếu thấy cần thiết nhưng chung cách làm cả :v :v :v
mình cũng đang thử làm theo cách trên rồi nhưng đến phần 5)Mở Trình quản lý Nội dung trên PSVita của bạn. Nhấn "Sao chép nội dung"> "PC -> PS Vita System"> "Ứng dụng"> "PS Vita"> "VitaShell" (hộp kiểm)> Sao chép. thì lại k tìm thấy vitashell đâu nó k hiện ra. vs lại mình có làm cả moculer shell nữa qua video của nước ngoài nhưng đến phần vào để coppy thì nó lại k thấy hiện lên nên đang rối chỗ này đây

bạn xem đi nó có thể lấy đc moculer shell theo cách này. nhưng mình cứ làm đến cái phần vào coppy rồi thì lại k thấy nó hiện lên

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN